Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Mời chia sẻ gói cước 3G đang sử dụng, tặng tai nghe điện thoại

sonlazio
26/4/2015 10:22Phản hồi: 2.123
2.123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dung gói cước MIMAXSV dành cho sim sinh viên, 50k/tháng/ 1.5gb maxspeed
Mình mua cái sim sinh viên, đăng kí miu 50k, vừa dùng vừa phát wifi
đang dùng mimax viettel chất lượng cũng khá ổn 😁 mãng mẽo cũng tốt
Mình đang dùng gói M120 của Mobifone, dùng khá ổn, thường hết dung lượng tối đa vào khoản tuần cuối.
southonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng 5G/50K/tháng của Vietnammobile trên máy lumia và phát wifi .Ngon, xả láng
sim bùm của vinaphome, vừa có 3G dùm miễn phí vừa có thể nghe gọi với giá cước hợp lý không bị trừ tiền oan như viettel
ctsn2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
Êm đang dùng mimax 90 của vịt teo 1,2gb tháng. Nói chung xài tiết kiệm cũng đủ xài đọc báo lướt web cả tháng, 1,2gb tốc độ cao nên lướt web ổn. Trước em dùng mi70 được có 600mb dùng đc khoảng chục ngày hết tốc độ cao là mạng chậm như trâu kéo cày.
ndta13
CAO CẤP
9 năm
Mình đang xài gói MIU của mobifone, 70.000đ/tháng, đóng trọn 12 tháng luôn thì được 1.2GB/tháng, tách ra đóng từng tháng thì 600MB/tháng. Mình hay dùng 3G nhiều nên đóng 1 lần 12 tháng luôn xài vừa thoải mái vừa tiết kiệm được nhiều. Hồi trước mình sử dụng mấy phần mềm tiết kiệm lưu lượng thì thấy cũng tạm được, chỉ thấy hiệu quả nhất là đối với trình duyệt mặc định trên android, mấy ứng dụng khác chả giảm là bao, với lại trình duyệt mình dùng chrome có sẵn chức năng tiết kiệm lưu lượng nên bỏ hẳn luôn máy ứng dụng tiết kiệm khác cho nó nhẹ máy 😁 Nói chung thì mình thấy mạng mobi ổn định và cách tính cước cũng như kiểm tra lưu lượng minh bạch rõ ràng, viettel thì chả biết thế nào nhưng mạng lúc nhanh lúc chậm mà hết lưu lượng nhanh quá, vina mình chưa thử nên chưa biết :D
huy1105
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng gói Miu 70k/tháng của Mobi, 600mb thì xài tốc độ ok, hết 600mb thì....
sim Sinh viên Vina 3G sài tẹt ga, 3G viettel, mobi ko đăng ký cái gì hết , giờ đi đâu cũng có wifi rồi.
1 thang 3 sim mất 50 ngàn nhá máy bị ăn cước
😁
kimstars
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang xài Mimax của Viettel, sinh viên nên mất 50k/tháng, nhớ lúc trước có 30k. Nói chung xài cũng quá ổn, đọc báo, check mail, mạng xã hội face, viber, zalo mọi lúc mọi nơi đều ko đến nỗi nào, còn về phòng trọ thì đã có cáp quang rồi.
dontask123
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang dùng gói cước BBU của Mobifone, 50K/500Mb/tháng. Mình thấy cũng ổn, chủ yếu là do ở nhà và nơi làm việc toàn dùng wifi, chỉ khi đi đường mới cần 3G thôi.
Mình dùng D1 của Vinaphone.. Ở cty hay nhà đều có Wifi rùi nên thế là quá đủ dùng..
nhatthienvov
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ khi có smartphone đến giờ vẫn dùng Mimax của viettel, thực sự không hài lòng về chất lượng nhưng vì số điện thoại dùng lâu năm rồi ko muốn đổi
Về quê không có wifi thì MT5 của Viettel, 5k/ngày 1GB tha hồ lướt web, chat chít, xem video, chơi LOL mà chưa hết dung lượng.
Nhà em dùng internet có dây rồi, lên trường đi học thì có wifi trong thư viện, nhưng lúc nào bí quá thì em dk gói cước theo ngày của viettel. Mà nói chung thì em cũng toàn ở nhà vs đi học, ko ra ngoài nhiều nên em cũng ít xài 3G.
binhminh1511
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mimax 70k/Tháng. Và thường phải mua thêm một đến 2 lần. 😔((
Giờ đi đâu cũng có Wifi 😁:D nhu cầu 3g cũng không cao lắm. Đăng ký gói MIU 70.000 của Mobifone dùng cho lúc cần gấp thôi :D
Đang dùng Mimax của Viettel (gói 70k được 600 Mb tốc độ cao)
Cơ mà hết tốc độ cao thì về với mạng 2G thời kỳ đồ đá
Mình xài gói mimax sinh viên, ở nhà có wifi, 3g chỉ xài khi ra đường hoặc ở trường không có wifi.
60k một tháng cũng rất ổn so với chất lượng 3g mang lại. Thế nhưng có một niềm vui nho nhỏ trong dịp lễ này: 3gb tốc độ cao chỉ 30k mà thôi.:p:p:p:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019