[Hỏi Tinh tế] Mời chia sẻ lỗi Macbook 2016

cuhiep
8/12/2016 4:22Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abuken
TÍCH CỰC
7 năm
Oh! may mắn quá! hoá ra do phần mềm! Xem clip của bác thôi đã thấy xót
phuc92it
ĐẠI BÀNG
7 năm
MBP 2016 mới mua hơn 1 tháng bị liệt phím số 5. Bấm vẫn ăn nhưng mà bị mất độ nẩy, kiểu như bị dính dính. Máy mình mua bên mac24h nguyên seal chưa active luôn. Hic. Giờ có cách nào xử lý ko mọi người.
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@nb3105 Vụ kẹt này bữa mình cũng bị, chả biết cái gì rớt vô nhưng gõ cạch cạch lên rung lắc 1 tí bụi cát gì đó rớt ra là nó hết, không là nó cứng ngắt luôn =__=.

Bàn phím chân thấp quá nên cát bụi khó rớt ra vãi nồi, mà kẹt vô thì ôi thôi...
phuc92it
ĐẠI BÀNG
7 năm
@abuken Cám ơn các bác, để em soi thử có dị vật gì bên dưới ko. hy vọng là có hạt bụi kẹt trong đó 😁
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@phuc92it Tình hình bacs sao rồi có gõ lại bình thường chưa. Gì chứ cài bàn phím này dễ kẹt vãi ra, hiện tại khi đang gõ mấy dòng này là nó đang kẹt bên trái cái phím space 😆 .

Làm gì cũng méo ra luôn, cạn lời.
A hi có ai bị lỗi thùng rác chưa hiiii
Đời 2016 pin như shit. Hết. Tiện thể cho hỏi thăm anh em xài đời 2017 pin nó thế nào rồi. Chứ 2016 pin hẻo quá, xài 5 6 tiếng là max, chỉ có lướt web, xem video.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@abuken B xài pin bao lâu ? Tác vụ thế nào ? 13 hay 15 v ?
abuken
TÍCH CỰC
7 năm
@conbebe12 Mình dùng 13" touchbar MPXW2. Tác dụng thì Skecth, Dreawaver, FTP transfer + PS. Ko phải liên tục nhưng cảm giác thì dc khoảng 7-8 tiếng. Chưa rõ lắm, Mình thấy lâu thôi, còn canh kỹ mình chưa canh
@Ed Nguyễn hơ, sao mình thấy con 2016 touchbar này pin tốt thế nhỉ, mình làm việc hơn 1 buổi luôn, đang xài rất phê ko có gì phải chê, chỉ có bàn phím hơi cạn ban đầu đánh không quen nên thấy khó chịu, sau sau 1 tuần rồi ngon lành cành đào.
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Macbook pro 2016 no touchbar, khi cầm máy lên lắc qua lại thì phát ra tiếng kêu cộc cộc?
Có ai bị lỗi này ko ạ 😔, mình có cần đi ra TTBH ko mọi người :(?
abuken
TÍCH CỰC
7 năm
@nb3105 Ko nên mang ra BH nhé bác, vì bọn apple Mỹ chúng nó đưa ra Apple Store luôn cũng dc kêu là bth, bác mang ra bảo hành ở VN thì chỉ tổ làm bệnh thêm bệnh, vì những con người ở trung tâm bảo hành vn nó sẽ sử dụng máy mình 1 cách vô ý thức bác à. Lỗi của bác rất rất nhiều máy 2016 bị. Máy em 2017 còn bị nhẹ nữa là.
Touchbar trên MacBook Pro Touch Bar không hiển thị. Có ai biết lỗi gì không ạ
Các bác cho em hỏi cách kiểm tra thời gian bảo hanh của macbook thì làm như thế nào ạ? Em vào trang chủ nhập số serial vào thì nó chỉ hiện ra tên máy, và mục nhập ngày mua máy, nhưng em nhập ngày mua thì không được.
frediano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@titolongo Click vô trái táo -> chọn About this mac ->Tab service -> click "Check my service and support coverage status"
Bạn sẽ đc chuyển đến 1 link, dòng estimate expiration date là ngày hết hạn bảo hành đó bạn.
@frediano nó hiện ra như thế này, mình điền ngày mua máy nhưng không được... Screen Shot 2017-08-09 at 10.56.17 AM.png
frediano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@titolongo Đăng nhập thử xem có thêm option gì ko bạn
@frediano Vẫn đang đăng nhập trên apple mà b. Lúc mua ông bán hàng bảo là kết nối máy với wifi là nó tự active. Thấy nguyên seal nên ko check.
hieudd
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mình bản lề nặng quá. Không thể mở nắp máy bằng 1 tay. Có ai bị ko ạh?
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieudd Mở 1 tgian nó sẽ mềm ra bạn ah 😁
hieudd
TÍCH CỰC
7 năm
AE có ai bị mở tab mới ở safari bị delay khoảng 2-3 giây mới mở ko?
Có cách nào khắc phục ko?
Tính mua Mac 12 để dùng mà nghe mấy review thấy kinh quá, đặc biệt là bản 2015 đời đầu thường xuyên dính lỗi: lỗi âm thanh, đơ máy, trackpad,...
Quả này phải mang ra tiệm hả các bác? Huhu FE8B558B-4835-4BB6-8CEE-C593EFE07821.jpeg
@Vietthai_9x có vẻ như hư mất ổ cứng hay ổ ssd rồi. Bạn thử cho nó cài lại từ internet coi sao. khởi động ljai và nhấn option+command+R
Cổng Baseus 86W làm lỗi dây sạc với chân sạc mac 15" 2016 có bác nào bị không ạ?
Máy của em cũng là đời Early 2015 trước giờ chưa bị lỗi nào cả. Hôm nay sau cả tuần mở lại máy lên thì máy hiện quả táo (có âm thanh báo hiệu máy đang khởi động rồi ) đc khoảng 1s thì vụt tắt rồi lại khởi động như thường làm em hết hồn. Có ai biết máy e bị sao k ạ 😔( hay để lâu k dùng n thế ạ?
phongoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có con mac Air 2012 Mid, hàng còn khá mới, không biết giờ nên bán giá bao nhiêu thì hợp lý. Core i5 128GB.
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
@phongoan 6tr nhé bạn
Tháng 5/2018 rồi. Nếu do phần mềm thì chắc đã khắc phục được hầu hết lỗi so với thời điểm mới tung ra thị trường. Vậy thì hiện tại mac 2016 còn bị lỗi gì mà biết chắc chắn do phần cứng ko mọi người?
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanhungbest Bàn phím và macos như shit nhé bạn
DucThai_z30
ĐẠI BÀNG
6 năm
2016 TOUCH BAR KHÔNG BIẾT MÁY CÁC BÁC SAO CHỨ CUẢ MÌNH THÌ THẬT TỆ, TOUCH OK NHƯNG HAY CHỚP DOUPLE. PIN HẺO QUE, PHÍM CÓ TÝ BỤI LÀ KO NHẠY, SAFARI LÚC ĐƠ ĐƠ KHI MỞ NHIỀU TAB CÙNG LÚC, ĐƠ CÓ KHI GÕ PHÍM KHÔNG ĐƯỢC LUÔN, PHẢI MỘT LÚC SAU MỚI DC LẠI.

==> BỰC MÌNH BÁN LẠI CHO CỬA HÀNG CŨ, RA TGDD LÀM CON NONTOUCH 2017, 33.9TR CHO XONG. TRẢI NGHIỆM GIỐNG NHAU, PIN TỐT HƠN, PHÍM TỐT HƠN, CÓ ĐIỀU THIẾU TOUCH NHÌN LẠI HƠI CỔ LỖ SỈ....
có ai dùng trình duyệt chrome và coccoc thì lúc gõ chat trên facebook , và mình vuốt nhẹ track pad thì bị xoá hết chữ vừa đánh ko ạ, máy em và bạn em đều bị như thế.còn dùng trình duyệt safari thì nó lại ko cho chức năng copy ảnh và paste vào khung chat.
Còn 1 cái nữa là có tin nhắn mới từ facebook ko hiện ra lâu lâu phải f5 mới bik có ai nhắn tin, còn lỗi nào nữa mọi người có thể liệt kê chung và ai bik giúp e với ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019