[Hỏi Tinh tế] Mua tablet nào để dùng cho nhu cầu văn phòng, giá từ 15 triệu đồng trở lại

nothing555
24/12/2017 7:32Phản hồi: 309
[Hỏi Tinh tế] Mua tablet nào để dùng cho nhu cầu văn phòng, giá từ 15 triệu đồng trở lại
Mình chưa rõ nhu cầu Office của bạn phức tạp tới cỡ nào, nếu không cần format quá phức tạp hay làm file Excel lớn thì bạn có thể chơi iPad Pro 10.5 hoặc 12.9 (to hơn) + Smart Keyboard là ổn. Mình cũng hay dùng nó để gõ bài, làm slide và chuẩn bị một số tài liệu khi đi tàu hoặc bay máy bay.

309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chưa rõ nhu cầu Office của bạn phức tạp tới cỡ nào, nếu không cần format quá phức tạp hay làm file Excel lớn thì bạn có thể chơi iPad Pro 10.5 hoặc 12.9 (to hơn) + Smart Keyboard là ổn. Mình cũng hay dùng nó để gõ bài, làm slide và chuẩn bị một số tài liệu khi đi tàu hoặc bay máy bay.

nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@ilove1520 Ờ thì đó, cái chính là mình đang chưa biết ipad pro có gì hơn ipad, ngoài chuyện đẹp hơn mạnh hơn hay ko??? Vì đẹp hơn hay mạnh hơn cũng ko làm tăng productivity trên ipad dc.
ilove1520
TÍCH CỰC
6 năm
@nforce Mục đích làm ra ipad pro của apple là cho mấy nhà thiết kế vẽ vời trực tiếp lên màn hình
@ragefighter Sao mà rẻ thế bác? E dùng ipad ngày trước còn game gọt chứ bh chỉ xem youtube là chính nên nghe cái S12 bác nói mà kích thích.
@Andykool1810 Thì hàng like new mấy store bên đó xả ra đó. Cám ơn là vì nó xài windows, nhiều người tưởng nó xài android mua về xong trả lại nên mới cáu á. Windows xài cảm ứng ít ứng dụng nếu xài như tablet.
mình có thấy Samsung có một dòng chạy win nhưng nhỏ gọn nhẹ như chạy Android. có bàn phím đi kèm và bút. galaxy book. dù gì thì office phức tạp quá ios đảm ko nổi
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Không nên dùng dòng này của Sam, một thời gian chậm, lỗi vặt.
@Hotthihot Vậy à, mình không rành lắm, thấy nó mỏng nhẹ, core i các kiểu... chắc core i mà windows nữa nên mỏng không chịu nổi nhiệt 😁
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
@ragefighter Mình cũng đang kiếm tablet mỏng nhẹ chạy Win mà kẹt nỗi mấy con dạng này cổng kết nối khá nghèo nàn, nhất là mình cần trình chiếu lại không có cổng xuất hình ảnh 😔
@MoNoJi Dĩ nhiên mỏng nhẹ buộc có cái adapter cắm vào usb type c roài.
Lenovo Yoga Book Windows nha bác, giá tầm 13tr, gọn nhẹ, dùng được office
@kawasakininja Bạn mình làm bên điện máy nói Lenovo chỉ có ThinkPad là ngon, các dòng khác thì không ngon lắm.
@kawasakininja Office, pin. thì ổn nhưng trải nghiệm gõ phím không được tốt cho lắm nhé.
@kawasakininja mình đang xài Yoga Book nè rất ngon bạn nhé, cần hỏi gì ntin cho mình
@kawasakininja Chưa có dịp xài em này nhưng mình thấy em này ok, cấu hình ổn, thiết kế lại rất tiện, quá phù hợp cho nhu cầu văn phòng di động. Có điều em này ở VN ít nơi bán nên hơi khó mua 😁
Cứ nhu cầu văn phòng thì chọn tablet dùng Windows. Còn nhu cầu giải trí nhẹ nhàng thì ipad.
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh.vohong Nói ngược rồi bác.
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
@lqphong77 ngược gì đâu bác, văn phòng mà file excel to to thì iPad cũng chỉ đứng ngó thôi 😁
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@MoNoJi Office trên ipad vẫn hơn office trên tablet win nhiều, đơn giản , nhanh mà vẫn làm được việc, cả 2 đều xách dép cho desktop với nhiều màn hình rông.
văn phòng thì làm đại mẹ con laptop 13 inch đi. mua tablet làm gì xàm vãi lều. lập topic để khoe của là ta đây có 15 củ ah.
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhất Linh 93 vãi cả thanh niên, tôi chẳng có thù gì cả nhưng nhờ tư vấn thì nói rõ ra, chứ nói VP thì biết đéo làm gì mà tư vấn, mà ông nói nghe tinh tướng vãi, đéo biết ông có tiền thật k mà cần tư vấn mua xe gì cuối cùng làm câu mua cả 2 xe, ông quý tiền của mình quá nhỉ, hết khoe của lại chê người. khinh
@Delicate14 Thôi biến đi bạn. Nói thiệt nghèo hèn mình ko khinh, ko cho gì đc ai đồng nào nhưng cần thiết mình tư vấn nhiệt tình nhất là những cái mình đã trải nghiệm. Còn loại vừa nghèo lại còn dốt nát đã vậy còn tinh tướng thì thôi tránh ra. Nghe cái giọng bạn là biết ghen ăn tức ở với người có tiền rồi. Khi ko người ta hỏi mua cái tablet 15tr cũng vào hằn học. Hài vl =))))
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhất Linh 93 tôi chả nói gì mà ông nói là tôi GATO với người có tiền, ông k hiểu tiếng người à, tôi nói là nếu tư vấn thì nói rõ ra là nhu cầu làm gì thì mới tư vấn đc chứ, làm văn phòng có nhiểu kiểu văn phòng, dùng office có nhiều mức độ sử dụng, còn cứ nói văn phòng hay phải đi đây đi đó phải dùng office nhiều thì biết thế nào mà tư vấn, tôi nói khoe 15 củ vì nếu ít tiền nhu cầu vừa phải thì 15 củ thoải mái, nếu dùng nâng cao thì 15 củ rất khó lựa chọn chứ chê cái gì, trước khi nói người khác thì nên đọc hiểu đã
Còn ông nhìn avatar người ta có SH thì ông đã lồng lộn hết cả lên rồi, nói 1 hồi khoe ta đây biết quý đồng tiền nên phân vân giữa SH với Vespa, cuối cùng chốt câu mua cả 2, vãi cả thanh niên, ông k thấy ông nói buồn cười à
Tự nhiên lồng lộn lên chê người ta chỉ vì cái avatar, còn tôi cũng có nói ông kia đúng đâu, tôi chỉ nói là có ý đúng
Sing_1975
TÍCH CỰC
6 năm
@Đặng Vi Phú Bạn @nothing555 ấy nói rõ rồi mà, nhờ tư vấn với số tiền ấy và nhu cầu ấy thì các bác có xài qua loại nào phù hợp chỉ dùm, vậy thôi. Bạn ấy tham gia diễn đàn để mong có thêm hướng dẫn, căn ke quá thôi ... đi ra
Úi, bài như này giờ cũng duyệt lên trang chủ Tinh tế? :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
SuperBowl
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Bài này hay đấy chứ, so với vô vàn những bài nhàm chán khác dù viết rất công phu thì chủ đề này khá hay vì nhiều người có cùng nhu cầu.
@crazysexycool1981 Đây là 1 câu hỏi hay mà pác, em cũng định đổi tablet mới nhưng phục vụ game giải trí thôi, cũng đã tự có câu trả lời rồi :d
@crazysexycool1981 chứ không lẽ phải hỏi về mấy con BB cùi mới được lên trang nhất =))
@crazysexycool1981 Bài như này rất hữu ích, mình đánh giá cao những bài như này hơn ba cái thể loại bài lộ ảnh, giá bán...v.v.. Đọc ở bài này có thể biết được rất nhiều thể loại máy tầm giá đó, ưu và nhược điểm từ chính những ae tinhte đã dùng qua chứ không phải từ một bài PR 😆)
Hai.Melody
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipad pro 10.5 Wifi 64GB
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
dùng MTB để làm VP chắc chỉ đọc viết đơn giản thôi nhỉ
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@huycuong91 K ai làm VP trên tablet mà hiệu quả đâu bạn, dùng khi đi chuyển thôi.
anhgiai90
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu xác định dùng văn phòng và cv thì cứ surface pro mà táng. Còn xác định giải trí chơi game thì ipad
azunite
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cố lên một tí Làm một em surface pro 4 là ngon nhất. Pin tương đối ok, hiệu năng kg phải xuất sắc nhưng đủ dùng, windows 10 với màn hình cảm ứng dùng rất phê. Trọng lượng rất nhẹ, bỏ túi xách đồ thoải mái.
@azunite Trong bài viết về LG Gram mới nhất có 1 bạn comment về cái Surface của đồng nghiệp để trong balo, rơi balo mà Surface tan nát kìa bác 😕
@hallobamboo Của bền tại người. Ng u thì ráng mà chịu chứ đổ thừa cho đồ vật. Mua SF thì phải nghĩ tới khoản bảo hành, k có bảo hành chính hãng tại Việt Nam khổ lắm. Đang dùng SF pro 3 bản i5 ram 8gb và came thấy tuyệt vời, chắc mua nhầm con trâu rồi.
@Tìm Cupertino Chắc nhằm trúng góc đó bác. Điện thoại cũng vậy, có góc rơi nhẹ là vỡ rồi.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hallobamboo rơi thì cái gì mà chả vỡ. bác nói chuyện tào lao vãi
@hallobamboo Máy tính thì phải giữ thôi. Khối lượng nó nặng chứ nhẹ như điện thoại đâu. Để trong balo mà vỡ thì chắc không nhét vào ngăn laptop rồi.
LG RAM nhé
@tuansangnguyen 30 chai bác ơi
buihai
CAO CẤP
6 năm
@tuansangnguyen Gram
asuwa
TÍCH CỰC
6 năm
6tr là đủ ngon rồi, gì tới 15tr ghê vậy.
Surface 3 chục củ là ổn
Ipad thẳng tiến...😃
lap009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Barbatos mình thì không chọn ipad. office trên windows vẫn là ok nhất. dùng đầy đủ tính năng và phần mềm hỗ trợ. add ons này kia. Ipad chỉ đẻ soạn vài ba trang a4 mà thôi.
@lap009 e vẫn dùng laptop vì cá nhân cũng thấy ipad chỉ dùng để đánh văn bản ở mức cơ bản chứ chưa dc đến mức trung cấp, chỉ cần chỉnh sửa xíu là thọt ngay, còn các tab win thì e thấy gọi là tab hơi quá vì thực ra nó giống laptop nh hơn, tab j mà nặng dữ dội, k0 gọn như ipad, tab thì vs e chỉ có ipad hay các dòng galaxy tab bên ss mà thui😃
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipad pro 12 in nhé, vừa to vừa khoẻ, lại bền lâu nữa.
buihai
CAO CẤP
6 năm
@Dethuong_lam Nửa nạc nửa mỡ vô dụng lắm
@Dethuong_lam Dùng iPad 10.5, còn lại mua phụ kiện thấy ok hơn đó bạn
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dethuong_lam Mỗi tội sạc lâu tới luôn
@Dethuong_lam Văn phòng lại liên quan đến excel thì tab win cho đầy đủ.
iPad Pro 9,7 trong tầm tay!😆
pvhunt
TÍCH CỰC
6 năm
ipad pro đi, hoặc kiếm con laptop nhỏ nào mỏng nhẹ cũng được. Nhưng đã hay di động thì nên chọn option nào pin lâu ấy.
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
SP4 hay Galaxy Book
@okieiam phải là SP4 hoặc Ipad :v, SP4 ngon từ cấu hình tới giá thì mắc gì phải nhét con galaxy book đắt đỏ đó vào :v. Còn lại là ios hoặc win thôi :v
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Công nhận con Galaxy book 10 đó giá vô lý bỏ mẹ
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tầm <5tr có mtb nào ngon để xem word, ppt, pdf, viết note, chơi game nhẹ, lướt web với xem phim ko anh em (xem phim nhiều nên cỡ fullHD với màn tốt tí) ko anh em?
scattered
TÍCH CỰC
6 năm
@khoavnd13496
@khoavnd13496 Bác đùa em hả, em thấy con Mipad 3 rẻ nhất cũng đã 6tr rồi. Như lời bác nói chỉ có mấy con trung quốc k tên tuổi thôi
Hoặc máy cũ
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@khoavnd13496
Mjnzu VF
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoavnd13496

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp