Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Mua tablet nào để dùng cho nhu cầu văn phòng, giá từ 15 triệu đồng trở lại

nothing555
24/12/2017 7:32Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DOOH
ĐẠI BÀNG
6 năm
Surface pro theo mình là best choice. các thể loại Mac / laptop win, ipad, tablet android mình đều đã sử dụng và hiện vẫn còn sử dụng từ các thành viên trong nhà. và mình thấy Sf Pro là nhỏ gọn và thứ gì chơi cũng đc. Nếu Sf pro/Mac laptop giá cao hơn số tiền đề ra thì Bạn nên mua 1 cái laptop win với mục đích để làm việc. Ba cái tablet ios & android chỉ để đọc báo và lên facebook, coi youtube...giải trí.
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@DOOH Bạn lại lấy trường hợp của mình rồi, còn tôi thấy như vầy:
Tôi có cả laptop màn 15 và 12 inch và ipad 12.9 là nhũng máy tính đi động. Sao khi mua các apps và học cách sd nó 3 tháng (thiệt hại cho apps là hơn 10tr, mà nhiều apps chỉ sd trong 1 năm như autoCAD, office ios, ...).Giờ khi ra khỏi nhà không bao giờ muốn mang laptop theo. Tức nhiên về nhà tôi dùng desktop với 3 màn hình, đến chổ làm tôi cũng dùng desktop với 2 màn hình.
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
Làm văn phòng mà có ông vào vote ipad đc hay thật. đưa cái file excel tầm 200 dòng thôi là ipad tạch ngay. Khuyên chân thành tầm này nếu làm văn phòng nên mua ultrabook. Dùng máy tính bảng chuối lắm, nhưng vẫn muốn dùng thì chọn Android nhé, chuột bàn phím chơi ok tuốt
@lordgon Đâu biết thớt xài văn phòng tới mức nào đâu 😁 đâu phải ai cũng cần phức tạp
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@lordgon Cha phán mới hay thì có! làm mức độ chuyên nghiệp như kế toán, ấn bản các kiểu thì làm ở nhà hoặc chổ làm chứ ai lại ra đường (phải dùng desktop màn to và nhiều màn hình mới hiệu quả).
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
@lqphong77 Bạn nói chuyện liên quan vãi 😁, câu trước đá câu sau, thế bạn có biết bạn đang nói gì k vậy o_O
HuluHala
TÍCH CỰC
6 năm
thấy mấy người đòi mua tablet để làm việc là thấy xàm rồi 😁 excel không biết tạo nổi file 15 sheet, với hàng loạt các định dạng hay không. cái laptop 4 củ vẫn ăn đứt.
@HuluHala Cái này chủ yếu yên cầu gọn nhẹ thôi chứ nếu nói về độ tiện lợi và hiệu quả thì đúng như bạn nói không bằng cáp laptop ghẻ.
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@HuluHala Theo tôi là rất bình thường và hợp lý khi mua tablet để làm việc khi di chuyển nhé:

1. Ở nhà đã có destop, nếu làm việc sẽ không dùng cả lap lẫn tablet.
2. Chổ làm thì đương nhiên phải làm việc và cũng tức nhiên làm trên desktop cty.
3. Còn khi di chuyển như đi xe, máy bay, công tác, du lịch, cafe thì cứ mang 2 cái theo sẽ dùng cái nào là biết ngay.

Thường những người mua tablet vài hôm chán là do không biết sử dụng nó, hạn chế về ứng dụng công nghệ (sử dụng đúng nghĩa đó nhé: khai thác tối đa hệ sinh thái của nó (ios tuyệt vời), phần mềm của nó).
xharupanx
ĐẠI BÀNG
6 năm
văn phòng thì cần in ấn. cứ làm con window cài máy in cho lành. ios với android mà gặp máy in đời cũ thì chịu chết
izal
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để làm việc thì hãy mua máy chạy windows, đừng dại mà dính đến ios hay android, hối hận đấy.
Samsung TabProS 12in là quá ngon, chạy full window, gọn nhẹ như Table, mạnh mẽ chíp i3 SSD 128GB. Giá khoảng 15tr, bàn phím, chuột, .... full option.
Văn phòng ko cần tablet bạn nhé, tiết kiệm tiền đi 😃
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
surface pro pin trâu như ipad ko các bác? ở sài gòn thì mua chỗ nào ok ạ?
k300123
TÍCH CỰC
6 năm
Văn phòng thì tốt nhất bỏ qua android với ios đi, dùng lap win hoặc mac thôi chứ mấy cái tab nửa vời dùng khó chịu lắm. Giờ nhiều con Lap có 12-13 inch nhỏ gọn mà pin trâu như macbook air hoặc lenovo....
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@k300123 Lap người ta có rồi. Bạn đừng khuyên họ tiết kiệm nhé!
nkblu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Văn phòng thì win hoặc mac thôi bác, né ipad hay mấy con tablet android ra. Lenovo yoga book hoặc surface đều ổn
n_bee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Văn phòng thì nên dùng Surface pro 3, khoảng 12 củ, là ổn nhất
toke
TÍCH CỰC
6 năm
combo của em là XPS13 + Galaxy Note 10.1 2014, tổng cộng chưa đến 2kg. Giá tiền chắc 17-18 củ.
Về giao diện dùng cho cảm ứng, Windows vẫn rất là tù, tuy nhiên nếu chỉ dùng để ghi chú, thì bác có thể tham khảo mấy em Lenovo Yoga, hoặc HP tablet, Dell có bàn phím tháo rời, máy khá đẹp, cấu hình ổn, nhưng giá có vẻ ko dễ chịu lắm.
Còn Apple thì em ko đến mức ác cảm, nhưng em thấy dành cho dân với bảng tính, bản vẽ nhiều thì đây ko phải là lựa chọn phù hợp.
Android thì chỉ dùng để ghi chú, chứ xài thêm bàn phím ngoài trông nó không sang như Windows.
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Thực sự tôi có cả laptop màn 15 và 12 inch và ipad 12.9 là nhũng máy tính đi động. Sao khi mua các apps và học cách sd nó 3 tháng (thiệt hại cho apps là hơn 10tr, mà nhiều apps chỉ sd trong 1 năm như autoCAD, office ios, ...).Giờ khi ra khỏi
nhà không bao giờ muốn mang laptop theo. Tức nhiên về nhà tôi dùng desktop với 3 màn hình, đến chổ làm tôi cũng dùng desktop với 2 màn hình. Còn tôi dùng máy tính có kiếm cơm được hay không thì tôi nghĩ không cần bàn về nó trên đây. Bạn cứ đến chổ tôi
cho biết tôi làm được gì rồi nhận xét cho chính xác luôn.
@lqphong77 Ai hỏi mà khoe ??, cha nói laptop làm được gì thì ipad làm được thì tôi trả lời ko code được :v, nói lắm thế ngắn gọn thôi code được ko ??
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Khoe cái ** gì ba thứ ấy chứ bạn! code là nhu cầu của bạn (không phải của mọi người) còn nhu cầu của tôi khi ra ngoài ipad 12.9 đáp ứng tốt nhé!
@lqphong77 bạn nói ios ko làm gì được tôi trả lời code, ios code được ko ? ko thì vậy thôi nói lắm thế ??
Ưm đang sài Galaxy Book win 10. Mua hàng like new 12tr sài được 1 tháng thấy rất tuyệt vời.
Quânbh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay cầm tay thì máy cái màn hình 10 trở lên cầm nhìu cũng mỏi lắm . Máy con nhỏ hơn thì office không tốt . Cứ kiếm em nào màn hình 10 ùi mua , kiếm thêm cái balo nhỏ nhỏ để mang theo thì ngon
iPad Pro 9.7" hoặc 10.5" 😁
Đợi mấy cái tablet chạy arm mới giới thiệu đê
viccantho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhu cầu văn phòng với giá đó thì mua laptop đi bạn ơi! 😃
Ipad Pro 10.5 không có đối thủ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM