Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Mua tablet nào để dùng cho nhu cầu văn phòng, giá từ 15 triệu đồng trở lại

nothing555
24/12/2017 7:32Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
Surface
Vũ!
CAO CẤP
6 năm
mua dòng thinkpad X là ngon
Có cái suface pro trước mua bạch long ,bồ cần ib mình 8Trieu ,bàn phím bút đầy đủ,tặng thêm chuột bluetoth logitech.
lucngoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Samsung Chromebook Pro cũng ngon lắm bạn.
bsd insight
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình cho tới thời điểm này, mấy em tablet vẫn chưa thay thế được cái em laptop
dylan_ngo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu xác đinh đe giai quyết cv thi cứ surface, còn kg liên quan đen cv hay chỉ đoc mail đanh văn bản thì ipad pro. Ngoai ra đưng mua mây con sam hay lenovo j hêt nhé... dê cáu lắm!
BBaoni
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 là iOS (ipad) 2 là Surface xài windows của M$
nhắm mắt làm con sơ phây là khỏi suy nghĩ.
DOOH
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xin góp ý thêm 1 chút về việc trải nghiệm full mouse & keyboard vs touch screen: Nó rất khác nhau, nếu nghịch chơi sẽ không thấy khác nhiều, nhưng làm việc thực sự thì cảm giác không giống nhau chút nào. Mình vẽ trên photoshop bằng sfp3 rất ngon, qua Illustrator thì tàm tạm, nhưng layout thì cực kỳ khó chịu, qua 3Ds max thì bó tay luôn. Mình thấy bộ office là loại tối ưu keyboard & mouse. word còn đỡ, exel mà 'chọt' tay một hồi nản luôn. Bạn chủ thớt nên cân nhắc mua cái nào có thề sử dụng được mouse & keyboard dễ dàng.
Man404
TÍCH CỰC
6 năm
Dòng Yoga gần đây k hề kém dòng X hay T của thinkpad đâu, bạn có thể check review trang nước ngoài
thinkpad mà phan nhé, TP giờ khá nhẹ, hoài cổ nhưng mà mở máy ra là người ta thấy mình chuyên nghiệp liền rồi 😃
khacky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Surface pro 3
Surface pro 4 thẳng tiến
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang xài SS galaxy tab A2016 Spen, 8.5 tr, ngon trong tầm giá, còn được thêm Spen huyền thoại của SS. H con ni hiếm hàng ở VN lắm 😆)

Review:

dual1
CAO CẤP
6 năm
Mình đang xài surface pro.
Ưu điểm: công cụ văn phòng mạnh, tích hợp thêm vài công cụ tiện ích khác cũng tiện như: cloud, note và edge.
Nhược điểm: pin ko ngon.
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
surface pro 4 là sự lựa chọn tuyệt vời. dùng làm việc rất ổn. nhưng phải đeo bảo hộ đầy đủ ko dễ tèo lắm
vinhgc2005
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu văn phòng quen dùng Ms office thì nên tìm máy windows xài. Bạn có thể tìm surface pro 4 hay Hp Elite X2 g1 có LTE luôn cũng tiện.
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Mình nghĩ là combo iPad Pro + Smart Keyboard là tốt rồi, thớt không cần dùng máy windows nếu không format nhiều trên office đâu. Nếu thớt chọn mấy con windows thì bảo đảm không có con nào pin bằng iPad Pro, và cũng chả có con nào tiện di chuyển như con iPad Pro 😁
surface pro 3 như cục shit để trong ba lo dày cọm, nhẹ tay xuống đất 1 cái thay cái màng hình hết 8.5 củ, mà cứ cà dựt cà tưng cố, mới mua con onda xiaoma 11 tàu chạy ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019