[Hỏi Tinh Tế] Mua tai nghe trùm đầu nào trên dưới 2 triệu?

ND Minh Đức
17/5/2016 8:38Phản hồi: 256
[Hỏi Tinh Tế] Mua tai nghe trùm đầu nào trên dưới 2 triệu?
Hòi năm 2012 mua tay nghe sennheiser HD 449 nghe cảm thấy hay hơn loa pc nhiều sau này mua dàn mini nhật nghe song bỏ tai nghe luôn. Dàn mini nhật 500k trở lại
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
Hòi năm 2012 mua tay nghe sennheiser HD 449 nghe cảm thấy hay hơn loa pc nhiều sau này mua dàn mini nhật nghe song bỏ tai nghe luôn. Dàn mini nhật 500k trở lại
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
@linhsonnguyen xem bang dt nằm coi dễ hơn làm biếng ngòi pc xem. Đt coi tua tới lui cung dễ hơn😁
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
@Thien Quoc Thì dàn của mình cũng đi mua nhưng do mình ở cao lãnh đi qua campuchia cũng gần nên qua đó mua đi bán lại mà 😁
@tieutu911 Em cũng thích thể loại này, bác đang chơi dàn nào cho em xin info để em kiếm 1 dàn. Tks Bác
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
@thienthantinhyeu1992 -Mình bán dàn mini. Tùy theo thể loại nhạc mà sài dàn hiệu gì
echtammua
TÍCH CỰC
8 năm
ra tiệm nghe thôi bác, bữa đi mua thì nghe mấy con cả chục triệu nghe cũng không phân biệt ra duoc gì nên chọn con sony tầm 1tr5 nhiều bass
@echtammua Nhiều bass khác với bass chắc và gọn đó bạn, cái này phân biệt không khó. Nhiều tai rẻ nhiều bass nhưng tiếng bass không rõ, dễ bị ù.

Mình còn non, nhưng nhìn chung thì nghe bass phải có cảm giác chắc, và âm nghe phải thoáng kể cả bật volume to, chứ không phải kiểu bật to lên là ù hết cả tai, hoặc nghe cứ có cảm giác tù tù là chán lắm.
alone_bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@echtammua Em như bác ra tiệm nhiều loại quá. Cắm mỗi cái nghe thử một chút. Cuối cùng loạn. K phân biệt nổi cái nào hay cái nào dở 😁
@h3141592653 Chuẩn men.
Cái loại mà bass lùng bùng như sấm thì thôi xin, nghe chỉ tổ hỏng tai, đau đầu.
@echtammua vd bạn nghe nhạc từ con HD 800 mà không có nguồn kéo giá tương đương thì sao phát huy hết đc khả năng của nó, lại con nghe nhạc online trên zing hay nhacuatui thì chả phí cái tai nghe. Khi đi nghe hãy chuẩn bị nguồn nhạc lossless kèm theo nữa. Thằng bạn mình cũng suốt ngày nói, ui giời như tao tai nghe mấy chục triệu cũng như tai nghe vài triệu, sau khi đi với mình không dám phát biểu câu đấy nữa.
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@echtammua là con sony gì vậy b?
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Audio Technica AX 50, giá niêm yết 1950k, mua đúng đợt khuyến mãi khoảng 800-900k, nghe nhạc vàng và nhạc trẻ khá ổn
@viettiepx2 GIống mình nè, đợt 1000 cái đầu tiên phải không, mình đeo mà ai nghe thử qua cũng muốn mua mà mắc quá, kkk
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@viettiepx2 Bác ơi con này tuyệt đối không nên dùng nghe nhạc vàng đâu bác. Hôm em đi mua tai ở 3k có thử con này, quất bài Để nhớ một thời ta đã yêu của Bằng Kiều mà suýt ngất, cái bài này hay nhất là chất giọng ca sĩ, nhạc cụ chỉ phụ thôi mà nghe xong mất tiêu giọng luôn, mờ nhạt hẳn đi. Ấy thế mà một bác khác thử nhạc dập ầm ầm thì lại thích, chọn mua luôn. Em nghĩ nó hợp với nhạc trẻ thôi.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Sennheiser HD 449 thần thánh .
http://tiki.vn/tai-nghe-sennheiser-hd-449-p58933.html

Bác nào mua thì nhập mã giảm giá 2160723460 được giảm 10% . mã này cũng áp dụng cho mọi đơn hàng khác trên tiki có giá trị từ 150k - 2tr

@vietprowap đang nghe em này đây ko hay so với tiền bỏ ra muốn chất âm chuẩn nữa phải thêm DAC AMP
bác à
nếu là mình thì sẽ mua px100ii hoặc AKG 420, tuy nhiên nó không trùm kín tai, mà chỉ hơn 1tr chứ chưa đến 2tr
minhdk92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện e đang sài audio technica M30x khoảng 2tr3 ,chuyên nghe nhạc nhẹ với vàng ,ít bass ,nghe âm cao rất chi là sướng ..
duo8
TÍCH CỰC
8 năm
Over ear thì hơi khó. Nhiều người lấy ATH M50 làm entry nhưng vượt giá rồi.
Hocxit
TÍCH CỰC
8 năm
Vote cho xb950. Nghe bass cực sướng luôn.
Hóng cao nhân ! :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
kiếm con nào full size mang đỡ mỏi tai, dau tai hơn loại on ear hơn một chút, cách âm cũng tốt hơn
nên mua khoảng 1 chai vì hâu như con nào cũng hay khi nghe bằng điện thoại sound card bình thường, Giá tiền cao hơn cần DAC, AMP nghe mới hay hơn được
4ever1lov3
TÍCH CỰC
8 năm
Sennheiser HD 449
Sennheiser HD555 😃
ShiLveR
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caocaolatre199x Giờ muốn kiếm 1 con HD555 fullbox hơi khó ah 😃
HD449 chăng?

Mình đang ngắm em HD650 + Oppo HA-2, không biết ý kiến các cao thủ thế nào.

(lần đầu đến với DAC :oops:)
@h3141592653 Chơi hd650 thì chấp nhận chơi desk đi bác ơi 😃 còn thích vác đi lung tung thì chiến con fidelio x2 ấy 😃
victorjr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@h3141592653 bác kiếm audioquest dragonfly ấy, tiếng HD650 tối nên chọn những DAC sáng để phối cân bằng lại
@h3141592653 Full bộ này thì giá thế nào Bác ....
@thienthantinhyeu1992 16 bác ạ. 8.5+7.5.
Xiaomi piston 3.0. Là chuẩn nhất
zozozo123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duo8 Hybrid thì mình chưa nghe. Nhưng trước có so sánh Piston 3, Piston 2 với con sony 808+. Về ân lượng thì 2 tai của xiaomi to hơn hẳn, chắc do trở kháng và các thống số nó hơn. Tuy nhiên về dải âm của nó mình nghe k hợp tai.
Về bass thì xiaomi hơn hẳn, to hơn, nhiều hơn. Tuy nhiên tai này hơi bị lùng bùng, âm k tách bạch.
Treble và mid thì có lẽ bị bass nó lần nhiều quá nên k thể hiện rõ.
Đương nhiên nếu đánh giá về chất âm thì xiaomi hơn, tuy nhiên giá của nó cũng hơn rất nhiều.
Nếu so sánh ngang về giá thì so với Soundmagic pl21 và e10, đặt cạnh nhau nghe thử thì xiaomi chắc chắn k ăn dc.
Còn tầm 500k đổ lại thì senheiser và creative hay akg thì k tai nào nghe ổn cả, có chăng toàn hàng nhái.
Cảm nhận cá nhân mình thế, còn của cac bạn thế nào thì mình chịu 😁
@anhmutcobedi1990 Qua đây. T quăng con xiaomi vào mặt nhé thằng seeder pr hàng tàu.
Nghe như hạch mà đòi so với hàng các hãng khác. 50k thôi nhé.
Xả đống rác này đi lun.
Con rác thải này mà bảo là chuẩn nhất. Chuẩn nhất trong đám rác thải của tàu thì đúng
@PIDER Vãi .....quăng đây dùng cho có ngon lành không nào ..
@anhmutcobedi1990 50k thôi nhé.
Chú cứ qua tân phú. Alo a.
Ba cái hàng rác thải. Vì cùi quá nên giữ ko kĩ chỉ còn cái tai ko. Ko hộp và mất hết mấy cái spin fit. Đc qua lấy gấp nhé.
Nói lun là a cũng có con 2.0 lun nhé.Con mà chú khen tốt hơn 3.0 đấy. Con này hơi cũ do dây trắng mua ở xuanvu có tem lun.
Thích qua đây 50k. A bán tất
Em cũng hóng review của các bác! Cũng đang muốn kiếm 1 cái mà ít dùng tai nghe trùm đầu nên không rõ loại nào lắm, nên mong có cao nhân :rolleyes:
kakashi2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thông Minh Từ Nhỏ M bán con sennheiser urbanite chính hãng này giá 1tr9. Bá nhất trong tầm dưới 2tr rồi. Vì con này giá mới là 4tr7 mà 😁. Bác nào mua inbox nhé :D
http://www.techz.vn/danh-gia-tai-nghe-sennheiser-urbanite-ylt43240.html
bibica_q
TÍCH CỰC
8 năm
Có ai cho mình ý kiến về con Roland RH200 được không?
tuonglai2002
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một số lựa chọn:
SENNHEISER HD 429s
SENNHEISER Headphone HD449
Nocs NS700 Phaser
Sony ...

Hiện các model này trên thị trường đang được giảm giá <2tr (đến ngày 20/05)
Tai xịn + máy nghe nhạc chuyên dụng --> mất món to đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019