[Hỏi Tinh Tế] Nên chọn cách nào để chống trộm xe máy?

ND Minh Đức
24/7/2016 7:40Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyen_jack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng sắp lên đời, sắm con xe khác. Đang quan tâm chủ đề này, theo ý mình lắp gì nó cũng có ưu nhược điểm riêng, đến toàn diện nhất là Viettel motor cũng bị dắt xe và độ bền ko cao ( được khoảng 1 năm là bị chai hỏng pin, ko sd được nữa - nó có quả pin như pin điện thoại di dộng ). Theo mình muốn an toàn, đơn giản mà cũng hiệu quả thì nên lắp 4-5 cái công tắc phụ ( cắt điện ic, mobin..) Khi nào ta gạt theo đúng quy tắc thì nó mới nổ được; nhược điểm là sd lâu ngày sợ ảnh hưởng đến hệ thống điện xe ( vị công tắc sẽ han rỉ các tiếp điểm ). He.
@nguyen_jack thẻ từ nhé loại có chức năng chống dắt đụng kêu hoặc đụng câm bẻ mới kêu
loại này thì miễn hack nhé
tôi sài 3 năm rồi vẫn ok nhất
nguyen_jack
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 Nghe nói nó có khả năng gây lỗi ảo. Mình thấy nhiều ông thợ xe kêu rằng khách toàn tháo bỏ hết sau thời gian sd.
@nguyen_jack toàn nghe nói thì tớ củng bó tay với cậu
xe mình dùng 3 năm rồi chưa vấn đề
thị trường khoá chống trộm thẻ từ có đến hàng trăm công ty tham gia vào và đến nay công nghệ này đã đạt đến một trình độ nhất định
chứ ko có chuyện lỗi hàng loạt như mấy bác sửa xe lớp 2 lớp 3 phán nhé
bác cứ tra gugo về công nghệ thẻ từ RF nhé
và bác sẽ thấy một sự thật đáng buồn là 100% các xe bị trộm lại k phải xe có gắn chống trộm nhé
nguyen_jack
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 " Nghe nói " công nghệ thẻ từ ấy bị nam châm từ tính cao phá được phải không bạn? Bạn sd loại thẻ từ hãng j vậy ?
@nguyen_jack công nghệ này có doanh thu đến vài tỷ đô trên thế giới ví dụ như giữ xe thông minh tag chống trộm sữa trong siêu thị thẻ vào thang máy cua căn hộ thẻ ra vào cổng nhân viên an ninh .....
bác mà nói đúng chắc nó phá sản hết
đừng nghe nói nữa mà hãy bắt tay vào chứng minh đi bạn
còn mình dùng hãng GOSU
nhưng nó vẫn là thẻ từ RF thôi ko có gì cao siêu hết có điều ko thể hack từ xa thôi
nguyen_jack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng sắp lên đời, sắm con xe khác. Đang quan tâm chủ đề này, theo ý mình lắp gì nó cũng có ưu nhược điểm riêng, đến toàn diện nhất là Viettel motor cũng bị dắt xe và độ bền ko cao ( được khoảng 1 năm là bị chai hỏng pin, ko sd được nữa - nó có quả pin như pin điện thoại di dộng ). Theo mình muốn an toàn, đơn giản mà cũng hiệu quả thì nên lắp 4-5 cái công tắc phụ ( cắt điện ic, mobin..) Khi nào ta gạt theo đúng quy tắc thì nó mới nổ được; nhược điểm là sd lâu ngày sợ ảnh hưởng đến hệ thống điện xe ( vị công tắc sẽ han rỉ các tiếp điểm ). He.
mình chỉ dùng mỗi khóa thẻ từ của hãng lockntrack, liệu có khả quan ko nhỉ
trong cốp cũng để sẵn cái khóa đĩa, chỗ nào vắng vẻ quá mới xài
Theo mình có điều kiện cố gắng đầu tư bộ smartkey là an toàn nhất , lắp thêm tính năng chống cướp nữa thì yên tâm hơn rất nhìu , vừa hiện đại , vừa tối ưu , vừa thời trang, vừa đẹp , vừa đẳng cấp , vừa an toàn .
@SúngToLoGìThiếuGái Lắp thêm chống cướp là nên lắp cái gì vậy bạn?
Trong nam có vẻ trộm, cướp, giết hiếp nhiều nhỉ ? Thấy các bác yêu cầu bao nhiêu chức năng vẽ ra bao nhiêu trường hợp. Riêng em chỉ cần cái loại tương tự iky bike cái tiến thêm như, tiếng beep nhỏ lại vs ko phải quẹt thẻ + thêm khóa chữ U là quá đủ
Dag dung Aolin999 co ve ổn nek may pác
fampai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi Uber hoặc Grab
@fampai Khả năng bị xe ôm truyền thống đập rất cao .
Mình chuyên lắp định vị GPS kết hợp chống trộm bằng cách ngắt động cơ. Khi xe bị trộm, chỉ cần mở app, xem xe đang ở đâu rồi ngắt động cơ đẽ xe khỏi chạy nữa, sau đó báo CA.
@HuynhGPS mình thik chống trộm ngay từ đầu luôn, chứ để trộm dắt đi rồi thì lằng nhằng lắm 😁
@thanhtung211 Đúng rồi bạn. Mình thấy tốt nhất là lắp cùng lúc 2 phương pháp. Chủ động: có thể xài thẻ từ RF của IKY BIKE, đồng thời kết hợp lắp bộ thiết bị giám sát hành trình + chống trộm nữa
Maersk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phương pháp chống trộm xe an toàn nhất là bán xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019