[Hỏi Tinh Tế] Nên Mua Macbook Air 2018 hay Macbook Pro 2017 Non Touch Bar?

yukent21
12/2/2019 7:13Phản hồi: 14
Chào anh em Tinh tế,
Em là dân văn phòng, nhu cầu sử dụng Laptop chính là lướt web, nghe nhạc, xem phim và sử dụng Office.
Hiện tại Lap cũ của em đã bị hư, em muốn đổi qua Macbook để trải nghiệm hệ điều hành MacOS cũng như đồng bộ với các thiết bị Apple của mình.
E đang phân vân, với nhu cầu của e thì nên mua Macbook Air 2018 hay thêm ít tiền mua luôn Macbook Pro 2017 Non Touch Bar.
Anh em nào có kinh nghiệm sử dụng 2 dòng này rồi, có thể cho em vài lời khuyên với ạ.
Em cảm ơn anh em nhiều lắm.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanlamdn
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang xài 2017 chưa thấy dấu hiệu hư hỏng gì
yukent21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanlamdn Thank bác ạ
theo mình thì vote 1 phiếu cho Macbook Air 2018 vì bác cũng không đòi hỏi quá nhiều thứ về cấu hình hay hiệu năng này kia. Được cái Air 2018 có mở khoá bằng vân tay, cái này giúp tiết kiệm thời gian gõ pass, với lại bàn phím thế hệ mới nên theo Apple nói ổn định và tốt hơn bàn phím trên đời 2017
p/s: hiện mình đang dùng MBP 2017 Non TB 😃
yukent21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bảo Minh 87 Em đang phân vân, vì nghe nhiều người nói Air 2018 cấu hình yếu hơn Pro 2017 Non TB. Nhu cầu của e thì ko làm gì nặng, chỉ sợ khi mở trình duyệt, bật nhiều tab Air nó lag, Pro thì vô tư. E chưa xaid nên chưa biết sao.
@yukent21 bác thử hỏi mấy anh em nào đang xài Air 2018 xem. Mình mở 10 tab vẫn bình thường ko lag
khanh1810
TÍCH CỰC
5 năm
@yukent21 air mở 20 tab cũng k lag bác nhé
con air của mình đời cũ 2017 vẫn chạy phà phà đây
nhu cầu cũng giống hệt bác, xem phim lướt web văn bản nhẹ nhàng
DX_
TÍCH CỰC
5 năm
Hai cây này khó lựa nhất 😆. Nếu là pro 13 có touch thì nó ăn đứt air, nhưng non touch thì air lại nhỉnh hơn...
yukent21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đồng Red Đúng đó bác. E đang tính mua mà phân vân quá. Người thì nói Air 2018 mới ra nên tốt hơn. Người thì lại bảo Pro 2017 hiệu năng cao hơn, màn hình đẹp hơn. E chẳng biết nên mua con nào.
DX_
TÍCH CỰC
5 năm
@yukent21 Nên mới thấy bác Cúc chơi hút máu, cứ nâng cấp chút chút nhỏ giọt moi tiền. Mình xài gần như full set Apple rồi... vợ cấm mua thêm.
Air - nghe là biết nhẹ. Nếu thực sự cầm đi lại nhiều, công tác dài ngày => air. Còn máy ít đi chuyển mà cần một vài tác vụ nặng (ảnh, đồ hoạ thì pro). Mình trước cũng cân nhắc mua pro. Giờ đi nhiêif mới thích ai
yukent21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongtuananhhau1 Thank bác ạ
mình cũng đang phân vân như bạn đây. không biết con air 2018 chạy nổi PTS với AI ko với lâu lâu mình dùng proshow thì chọn con nào đây 😔:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Vote MacBook Air, mình từng dùng qua cả hai dòng, nhưng thực sự mà nói dòng Air ít hỏng vặt hơn dòng Pro. Mình lại vừa chuyển từ Air sang 2017 chỉ vì kiểu dáng nam tính, nhưng dùng không dám quăng quật như con Air trước đây.
Olaa1337
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đang tính mua, tìm touchbar 2017 thì hết sạch hàng, hỏi khắp nơi ko nơi nào có. Định chuyển mua non touch mà thấy bảo lỗi phần cứng linh tinh, không biết có phải vậy ko (ae nào dùng rồi cho chút kinh nghiệm), với lại non touch nhiệt độ như thế nào, có bị nóng không?
AE suggest mình thêm 1 số địa chỉ bán macbook xác tay uy tín ở SG được không, thanks all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019