Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Nên mua máy sấy quần áo nào? Mời các bạn chia sẻ kinh nghiệm

TDNC
3/7/2017 13:11Phản hồi: 158
[Hỏi Tinh Tế] Nên mua máy sấy quần áo nào? Mời các bạn chia sẻ kinh nghiệm
Có cái hiệu Candy (thương hiệu của Ý), giá mềm, chất lượng ok.
Vd cái máy sấy 7kg này giá chỉ có 5tr2 (cái nằm bên phải trong hình trên), tiêu chuẩn năng lượng AAA+, giá quá quá hợp lý.

z704631646064_fdd2008afa63abc6871f8be24e0511f6.jpg z704631677393_572aa66d4022307aa52440a290fe5b0f.jpg
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cái hiệu Candy (thương hiệu của Ý), giá mềm, chất lượng ok.
Vd cái máy sấy 7kg này giá chỉ có 5tr2 (cái nằm bên phải trong hình trên), tiêu chuẩn năng lượng AAA+, giá quá quá hợp lý.

z704631646064_fdd2008afa63abc6871f8be24e0511f6.jpg z704631677393_572aa66d4022307aa52440a290fe5b0f.jpg
nublast
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 7kgs sấy được khoảng bao nhiêu bộ vậy bạn
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Mình cũng đang dùng loại này, có chế độ sấy 45 phút rất nhanh khô, lấy ra mặc liền được.
Tuy nhiên, có vẻ như nếu để đồ nhiều thì 1 số quần áo sau khi sấy vẫn còn ẩm ẩm.
@Airblade14 Ở đâu rẻ vậy bác có con giống e này ở ĐMXanh bán 7tr
zendomarata
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuyenpro0104 ;) Đây là máy sấy cửa ngang mà, kiểu dáng thiết kế khá giống chiếc máy giặt. Loại máy sấy quần áo này còn được gọi là máy sấy chuyên dụng, có giá cả khá cao. Loại máy sấy quần áo chuyên dụng cửa ngang này còn được chia ra thành 2 loại là máy sấy thông hơi và loại máy sấy ngưng tụ. Bên cạnh đó, người dùng còn có thể mua loại tủ sấy quần áo (còn được gọi là Lồng sấy) có mức giá khá rẻ, phù hợp với sinh viên học sinh ở xa, ở nhà trọ. Tủ sấy thường có thể gấp gọn lại nên khá tiện dụng. Ngoài ra, nên chú ý đến công suất máy sấy để mua sao cho phù hợp, rồi chế độ bảo hành hậu mãi có tốt không, mua máy chính hãng ở đâu mà giá lại tốt nhất, ... Tham khảo các đánh giá, chi tiết cách chọn lựa và mua máy sấy quần áo loại nào tốt và phù hợp với các bác thì vào đây ạ: https://prylow.com/blog/may-say-quan-ao-loai-nao-tot/

Về hãng sản xuất máy sấy quần áo thì phổ biến có các thương hiệu như: Electrolux, Panasonic, Daiwa, Kangaroo, Nonan, Saiko, Tiross, Candy, Samsung, Sunhouse, Toshiba, Sanaky, Korihome, Holtashi, Bosch, Air O Dry, Hitachi, LG, Komasu,… Nói chung là nhãn hiệu rất đa dạng phong phú, đôi khi khiến các bác băn khoăn khi chọn mua, cứ đọc link ở trên để rút kinh nghiệm nên mua máy sấy quần áo tốt nhất cho các bác!!! 😃
tuongbui87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Airblade14 Mua cái tủ sấy của Kangaroo, lởm vãi, phí tiền
@TDNC a dùng Elextrolux 7kg giá gần 10tr. dùng rất ưng ý, đồ khô, thơm tho, nó hút hết các lông vãi, hiệu quả nhất cho áo thun, quần đen...ko thấy hao điện lắm, tối hẹn giờ nó sấy sáng ra lụm, cở 2 tiếng khô
Ít tiền dưới 2 củ mua loại máy xấy tủ vải.😁

@tuyen_kientruc2013 Cái công đoạn móc áo rồi treo vô tủ thấy nãn quá. Mình ghét nhất cái đoạn đó,năm 2009 có mua 1 cái tầm gần 2triu dùng 1 mùa xong cho luôn rồi. Đang thích mần cái electrolux mà chưa đủ tiền
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
@chau minh huynh Nhà mình phơi quần áo bằng móc nên dùng cái này lại cực tiện vì chỉ cần treo vào thôi. Thấy mấy cái máy sấy các bác share toàn kiểu ném quần áo vào trong luôn, sợ ko biết có nhăn ko chứ mấy loại treo móc chả bao giờ bị nhăn cả
ostar
TÍCH CỰC
7 năm
Nhà em mua máy giặt Electrolux, tiện làm luôn cái máy sấy Electrolux loại 7kg. Bảo hành của Electrolux tốt, hàng dùng bền. Sử dụng gần 10 năm rồi không phải nghĩ mấy. ;)
@ostar Cùng suy nghĩ và trải nghiệm
minhkhoac
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ostar Ung ho may Electrolux! May ben bi nen mua. Minh dang dung rat tot!
e thì giặt ở máy xong đưa vô phòng ngủ, bật điều hòa ở chế độ Dry chỉnh xuống 16 độ 😁
khanghk
TÍCH CỰC
7 năm
@Fbiprohj Mấy máy lạnh giờ có chế độ phơi đồ vui phết - mà chảy nước trong máy ra nhiều lắm :D
@Fbiprohj Nhà có trẻ con mà làm thế ốm toi, chưa kể ẩm mốc hết cả đồ đạc, nhà cửa
@Fbiprohj Dry mà vẫn chỉnh đc nhiệt độ à 😆
aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Fbiprohj Chế độ Dry mà chỉnh dc 16 độ sao hay vậy bạn
mercuryuds
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn nên mua của Electrolux, tuỳ số lượng quần áo mà mua loại thích hợp, gia đình thì mua loại 7kg là ok b a!
tiện thì dùng cục nóng của máy lạnh làm máy sấy quần áo cũng dc mà....😁:D:D
enotl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@J_Android Cái này chuẩn luôn. Nhà em chung cư, khu phơi nằm chung với cục nóng. Khô!
Mình chả bao giờ dùng máy xấy, quần áo ướt thì vẫn còn nhiều bộ sơ cua, ko thiếu quần áo đến mức phải đợi khô mới có thứ mặc, kẹt quá thì lấy quạt điện bật 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
i.sevenlove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazysexycool1981 Dù bạn nhiều quần áo nhưng nếu trời mưa liên tục (ko có nắng), quần áo ướt sẽ bốc mùi hôi và xuất hiện nấm mốc.
terryson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazysexycool1981 mùa mưa phùn ở miền bắc mà không có máy sấy thì cũng gay đấy
@crazysexycool1981 sau 3 năm thì anh thay đổi suy nghĩ chưa :D
@kixx Vãi cả đào mộ, vẫn chưa E ơi 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@kixx Hắn ở sà gòng thì lo gì mưa phùn.
quangcali
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài máy sấy hiệu Electrolux mấy năm rồi, thấy ngon và vẫn xài tốt.
a deux
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn mấy đứa tào lao trả lời, chủ thread hỏi máy sấy, trả lời không đâu vào đâu hết.
@a deux cha cũng tào lao. vô cmt tầm bậy.
Mua Electrolux đi Thớt ơi
Miền Bắc chỉ có vài ba ngày vào mùa xuân thì nồm ẩm chứ cả năm không dùng đến mua để vứt xó à!!!
@hackieuhoang mùa đông hoặc mùa nồm.

Mùa hè thừa tiền thì bác vẫn dùng đc mà =))
hd79
CAO CẤP
7 năm
@hackieuhoang Nhà bạn chưa có trẻ nhỏ và cũng chẳng kinh doanh dịch vụ gì thì bạn thấy ít tác dụng. Như nhà mình kd thêm dịch vụ tiệm tóc, số lượng khăn dùng để lau khô cho đầu khách lên tới 20 - 30 cái / ngày. Vào những ngày mùa thu, xuân và đông khăn phơi không đủ chỗ nên phải dùng máy sấy liên tục. Lúc đó mới hiểu giá trị của máy sấy. Đừng vác cái thân mình ra mà phán bậy nhé !
@hackieuhoang Chuẩn đấy bác, vợ em cứ nằng nặc đòi mua, trong khi trong nhà toàn đồ mua ko dùng đến 😔
@kien.nguyen.dang Nên mua bác ạ. Dùng máy giặt xong mấy đồ công sở bị nhăn. Em bỏ vào máy sấy thì nó đỡ nhăn được phần nào đấy.
Sấy quần áo nó ám mùi ghê lắm. Nếu sấy xong thì nên phơi cho bớt mùi và xài thêm bình xịt hương nhẹ cho thơm áo quần
mjdou.akine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RePublicO mình xài Electrolux 4 năm nay, chưa thấy ám mùi ji? sấy quần áo hương thơm giữ lâu, quần áo sach hơn nhiều so với phơi đồ bình thường vì ko bị bụi từ môi trường bên ngoài
@RePublicO Xài chưa mà phán ghê vậy?
Không biết thì dựa cột mà nghe, không ai cười người không biết, chỉ cười những thành phần không biết mà tỏ ra nguy hiểm thôi 😃
Tui xài 8 năm nay mà còn chưa dám nhảy vô tư vấn đây nè 😃
nublast
TÍCH CỰC
7 năm
mình muốn mua thêm giấy thêm dùng chung với máy sấy, SG thì mua ở đâu nhỉ anh em
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ những nhà hạn chế không gian như chung cư hay thừa tiền mới cần máy sấy quần áo, chứ lấy đồ máy giặt ra phơi ngoài hiên sáng là khô ráo thơm tho ngay, gấp thì đặt cây quạt nữa là ok
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khù_Khờ Mùa mưa sao mà khô ráo thơm tho nổi ><, mà kiểu nhà phố toàn phơi sân thượng nên mùa mưa thì khổ, quần áo ko có nắng thì treo đó mùa mưa dù có khô cũng ám mùi lắm, nên máy sấy nếu có dk mua là hợp lý, tui cũng đang sử dụng 1 cái 7kg, cũng chả hao điện j mấy
heobubi
TÍCH CỰC
2 năm
@Khù_Khờ bạn ko ở miền bắc
@Khù_Khờ Một năm những nửa thời gian là mùa mưa :v Sấy vừa nhanh vừa tiện, tiền thì ko quá đáng kể, một cái máy sấy / giặt dùng toàn cả chục năm, chia ra chi phí thấy chẳng đáng nhiêu.
@hypous chưa có thì nói ko cần
mua rồi thì tiêc sao ko mua sớm
bà con mình chưa quen zụ này .cứ từ từ 😁
Có tiền mua nhưng kô có tiền tra tiền điện dâu nhá, thứ đồ quỷ này hao điện vô cùng.
Giải pháp tốt nhất là mua nhiều quần áo là được rồi.
@Trung Thanh Nhà có trẻ nhỏ thì nên dùng, chứ người lớn thì đúng là mua nhiều quần áo có lẽ lợi hơn thật.
truongan106
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiết kiệm nhất là mua bóng đèn hồng ngoại. Ánh sáng giống mặt trời mà không làm hôi quần áo vì ẩm lâu ngày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019