Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Nên từ chối thế nào cho tinh tế khi bị ép uống rượu bia?

Tuannph
30/1/2019 6:22Phản hồi: 319
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giả say lăn ra ngất 😆)
BenGlo
CAO CẤP
5 năm
@p.a.tuan Gậy ông đập lưng ông
Có bài bên genk y rằng tinhte la liếm lại
@nguyenvietthe Kệ dzui mà bạn . Hahahahah
@pond1597 Nếu đọc bên genk thấy hoi viết bài hay hơn nhiều. Tuy ít nhưng chất lượng. Nguồn rõ ràng. Chứ k như tinhte. Nhiều. Chủ yếu vào cho giết thời gian thôi
Đang bị đau dạ dày, anh em thông cảm.
@bud's Nè em uống gói thuốc này đi hết liền rồi đi với anh. Không thì mai đừng có lên CTY nữa nha em .😁 Hahahahahhaha
ngohoa_cc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pond1597 W2
anh_saker
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang bị trĩ ko uống đc. Thông cảm.
@anh_saker Ủa bây giờ mới biết hồi đó giờ uống rượu bằng..:rolleyes:...không hả chứ không phải bằng miệng hả ? Nói giỡn thôi mong bác thông cảm . Hehehehehehe
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Người ép ta ắc hẳn người không tôn trọng ta. Thẳng thừng từ chối không ngại gì hết!
Nhiều người thấy người ta uống ít, từ chối cái chế giễu. Haizzz
xadieu92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ coi video trên facebook mà quảng cáo còn hơn mấy web phim nữa
Mình đem đủ tiền uống 2 chai thôi, uống thêm nữa thì các bạn trả tiền giùm mình nha. Thx.
đéo có chính kiến thôi, uống nước ngọt hoặc suối, từ chối vài lần là nó không ép nữa hoặc không mời uống, hoặc gặp nhau nó sẽ kêu sẵn nước ngọt cho mình, còn thằng nào đã từ chối còn cố tình nhiều lần ép mình hoặc dùng lời nói gây sốc, đưa đẩy thì cầm luôn ly đập vào đầu nó,lúc đó cả bàn thấy cũng đéo ai dám bênh vực nó :rolleyes: hoặc đơn giản hơn thì đừng dậy chửi nó cho nó lý do mình bỏ về là nó quê cạch không dám làm vậy nữa, tất cả do mình hết
Nếu người ta đã ko tinh tế thì việc gì mình phải tinh tế? Họ ép mình uống, mình cả nể uống; tới lúc mình có chuyện họ có nuôi mình đc ngày nào ko?

Mà nói chung mấy thể loại bạn đó nên tiễn nó theo ông Táo luôn đi chứ giao du chi nữa.
@hakuruno Kẹt cái nó là xếp mình mà mình ko đi nó tiễn mình theo ông táo mới chết chứ :rolleyes:😁:D
jack119
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dứt khoác thôi, mình thường vậy chả ai ép được. Còn nếu tính chất công việc thì mình chưa biết
ta3362
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhậu bình thường thì từ chối được chứ đụng tới quyền lợi về kinh tế, thăng quan tiến chức cũng phải ráng mà uống thôi.
@ta3362 Bác này nói chuẩn
Rượu bất khả ép ép là cái dép vô mặt 😆
snaptu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với đối tượng mình ko phải nhờ vả khệ nệ gì thì từ chối thẳng, chơi thì chơi ko chơi thì nghỉ. Còn với 1 số thành phần vẫn còn có tác dụng lợi dụng hoặc gia đình có người lớn thích uống cà kê thì có thể xác định để xe lại đi taxi xe ôm về
Ai mời rượu tôi lắc đầu là thôi. Nếu cố nài ép tôi trừng mắt 1 cái là họ sợ hết
@ly_tam_hoan Anh Lý thì kinh rồi, ép anh anh cho 1 đao là...
Từ chối nhiều cũng khó, nên học chiêu thức của Đoàn Dự
thanhvu92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rafaeltran88 Bác học được chưa, chỉ giáo e vài chiêu
Theo em thấy là không nhất tiết phải từ chối. Có thể mình uống, nếu vì nhiều vấn đề mà mình không muốn uống nhiều thì mình có thể giả bộ say bằng cách này hay cách khác. Tuỳ từng trường hợp mà áp dụng
Trừ mấy bác đô mạnh mà bị phát hiện rồi thì thua nha , lo mà lên chai với ngta đi
Tao uống hết thùng này thôi tổ cha thằng nào ép đc tao uống thùng thứ 2
Vậy đó
Thủ theo 1 bọc thuốc đủ màu nới đang uống thuốc bs cấm uống rượu 😃
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ cần "đéo" là đủ rồi. Rất nhanh, rất gọn và rất hiệu quả
@baokhanhpro957 và sau đó báo đưa tin,
vì đéo uống rượu, nam thanh niên bị bạn đâm chết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019