[Hỏi Tinh Tế] Nên từ chối thế nào cho tinh tế khi bị ép uống rượu bia?

Tuannph
30/1/2019 6:22Phản hồi: 319
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ở Nhật tất cả những người mà mình quen nếu laí ô tô thì đi nhậu họ chỉ gọi nước ép trái cây thôi còn nếu đã uống thì đi taxi về chứ không bao giờ uống rượu mà lái xe cả. phục họ.
digikei
CAO CẤP
5 năm
@caocaolatre199x Ở VN quán nó ko trông xe qua đêm cho bạn mới đau, sáng quay lại con xe còn cái khung thép ah
@digikei Vậy nếu lái xe thì thôi ko uống nữa. Bệnh sĩ mới chết
Ngày xưa có màn ép ngược lại cho mài chết
Giờ thì nhận thua luôn, ko oai hùng được nữa rồi, mà muốn cũng ko nổi 😆
digikei
CAO CẤP
5 năm
@Hassler He he, xưa tui cũng vại, đứa nào ép thì nói tao no, ko chơi bia dc nữa, đổi qua vodka, uống cho nó nôn thốc tháo kêu người iu ra chở về. Lần sau thấy mình uống 1 chai là cạch, ko dám hó hé. Giờ đã già, ko đủ sức mà đú, toàn ăn. Với lại từ ngày đi xe hơi, có cái lợi là ko ai ép được, đứa nào ép thì kêu ký giấy ( bọc theo xe) ...nuôi mình cả đời vì tai nạn là im mồm hết.
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@digikei Xe máy ko được à mà phải xe hơi?
Sẽ rất khó để từ chối 1 cách tinh tế, tốt nhất thẳng thừng 1 lần, thô nhưng dứt khoát :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

tuan anh abc
ĐẠI BÀNG
5 năm
uống cho chết đứa mời luôn lần sau cạch k dám mời lại
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
bạn bè, chỗ quên biết thì ai uống dc nhiêu cứ uống, miễn sao còn về nhà an toàn được. CV, tiếp khách thì chịu cmnr, ráng đi taxi, grab về thôi.
Thỉnh thoảng có team lâu k găp cũng k từ chối dc :eek:
chinhdx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uống rượu như 1 người đàn ông, vừa tới tất cả cùng dừng. Đi đến nơi về đến chốn. Hôm sau lại nhậu tiếp. Hehe. Chúc anh em tinh tế năm mới vui vẻ
trả lời sao, còn tùy vào cái thằng mời, lắm thằng nói tử tế mà chúng nó còn đòi xiên mình nữa, @@ bao vụ rồi thế nên giờ cứ các quán nhậu là sát đó thổi nồng độ 😆
dominhhong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên dạy cho những người hay ép rượu bia.
Dạy cho họ sự tinh tế; để đừng ép lấy ép để.
Còn mình, việc méo phải tinh tế.
Không uống đc thì nhấp môi cho vui. Còn cứ ép thì thôi méo nhấp nữa. Uống thì vui, lúc say khổ v~ lúa .
Lúc còn ở VN cứ say suốt, giờ toàn uống bia, uống đc bao nhiêu thì tùy, chả ai ép
Dungdeyten
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên tây bắc em thì chú say nhiều chén, say gì 1 chén của anh; chú coi thường anh à; mấy khi anh em gặp nhau; anh quý chú anh mới mời.... Chịu
@Hanghunglaichau Dân miền cao uống rượu kinh khủng khiếp. Mình trong đội cũng là ko đến nỗi sợ rượu, mà lên giao lưu với anh em lần nào cũng nằm nguyên ngày mới bò dậy...uống tiếp cho mã hồi 😁
Dungdeyten
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eternal_vnn Có thằng bạn em mấy lần phun luôn tại mâm. May nó lấy bát hứng được. Thề ko nói điêu. Đổ đi xong lại quất tiếp
@Hanghunglaichau Chưa nói đến độ rượu nhưng bạn bác làm được như thế thì thật đáng khâm phục. Mình mà thấy bãi nôn hoặc ae ọe tại bàn chắc mình cũng ọc ọc luôn =))
Dungdeyten
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eternal_vnn Trên biên giới ko biết uống rượu là thiệt bạn ạ. Dân vận cần đến nó. Quan hệ cũng cần...
Qua rồi thời mời đi chúc lại vào 3 ra 7. 1 phần vì môi trường giao tiếp công việc của mình cũng ko có ai thuộc dạng cứ thích đi ép người.
Không uống một vài lần là bạn bè sẽ không ép nữa đâu 😁
CKG
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ viết ngọng là bọn nó khác tự chán thôi!!
Bị ép quá thì làm 5 chai lấy lệ thôi!
viensunghan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi uống cả ngàn lần mà chưa ép ai lần nào. Toàn bị ép ko àh.
Tinhte nên tổ chức người thật việc thật thay vì lên đây gõ phím.
solarbizz
TÍCH CỰC
5 năm
Từ chối khéo mãi mà ko được + bị khích bác thì nhẹ nhàng cần chai bia nên phang thằng ép,tiếp theo mính không biết sẽ ra sao nhưng chắc chắn sau bạn sẽ nổi tiếng và không bị ép uống bia rượu nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019