[Hỏi Tinh tế] Nẹt pô khiến người khác giật mình, đúng hay sai?

levuongthinh
25/4/2017 5:18Phản hồi: 362
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vẫn không hiểu cái tít nên vote vào đúng hay sai. 😁
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Một câu hỏi rất chi là thiếu ... nước biển sấy khô
Nhiều thằng bị chém mất mạng vì nẹt pô rồi. Hỏi thừa.
- Nẹt pô, chiếu đèn pha vào mặt người khác, đánh võng chèn ép gây nguy hiểm cho người khác .... đều là hành động của kẻ thiếu văn hoá.
daskrene
ĐẠI BÀNG
7 năm
vâng, một bài viết rất tinh tế trang trang chủ tinhte
bóp kèn hok vô, nẹt pô thì biến !
vppPro.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân thì không thích nhưng không làm gì được. Tấp vào lề cho an toàn. Ngựa non thường háu đá.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Đếch hiểu "nẹt pô" là gì? Tra từ điển éo có. 😁
Đường vắng các ông cứ thoải mái, nhưng gặp lúc trời nóng mà xung quanh lại nhiều đầu trọc xăm trổ thì tôi e chẳng đủ thời gian để xét đúng-sai nữa đâu.
còn mình chỉ mong mấy thằng trẩu chạy PKL hay nẹt nẹt nó tông vào đâu chết cho xã hội yên bình...
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật ra ko chỉ nẹt pô, mà còn cả còi. Ngay cả oto tải và oto khách, cấm còi hơi trong thành phố, mà mấy cha cứ bóp ỳ xèo.
Văn hóa giao thông là chính.
Khi tối có 1 thanh niên chạy pkl, đường đông mà chứng tỏ xe, kéo ga chạy ầm ầm, rất mất văn hóa.
cu_chom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngay từ "nẹt pô" nó đã cho ta biết là đúng hai sai rồi
Chỗ vắng ng đường ngon rộng thì nẹt tẹt ga. Chỗ đông thì thôi. Chánh nẹt buổi đêm tối
rickstei
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu xe có còi thì nó k phải để làm kiểng, còn nếu xe k còi thì cái tiếng xe k đủ to r k cần phải nẹt.

Gây tiếng ồn lớn nơi công cộng thì cũng k có lịch sự j lắm, đúng k? Thà là ca nhạc các kiểu, chứ cái này nghe nhức đầu thêm. Tham gia giao thông đã mệt mỏi r, k cần tra tấn thêm.

Còn nếu vẫn cãi thì bạn tưởng tượng mình nhét bạn vào phòng kín, mình đeo tai nghe chống ồn, leo lên xe r nẹt pô, xịt khói vào cái bản mặt bạn coi nó có dễ chịu k nhé!
huutham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có giật mình, theo thói quen thì khi nghe tiếng nẹt bô hay thánh kèn thì thường là mình ko nhừơng đuờng, ko quan tâm, cho mấy má muốn vượt tự lách mà qua.
đi đường mình không nẹt pô, ít khi bấm còi. Đơn giản ko thích. Ồn ào , ảnh hưởng người khác. Vội thì ai cũng vội, sao phải bắt người ta tránh ra vo mình đi.
ntt1409
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình phải thừa nhận một điều rằng: đường sá ở VN đi pô độ an toàn hơn nhiều. Đợt tết vừa rồi mình chạy vê quê. SG-ĐN gần 1000km đi hết 900km không một vấn đề gì. Tuy vẫn có người qua đường không quan sát và không xi nhan nhưng từ xa đã nghe tiếng pô nên ngta vẫn cẩn thận nhìn trước ngó sau.
Còn vài km nữa là về tới nhà, dừng xe lấy cái tiêu âm nhét pô vào vì sợ ông bà, cô chú ở quê nói này nọ. Y rằng gần về tới nhà thì ăn ngay quả nhắm mắt nhắm mũi qua đường không quan sát. May mắn là full giáp nên cũng không ảnh hưởng cơ thể, chỉ sót chiếc xe 😔.
Từ đó mình không bao giờ gắn tiêu. Thà bị nói này nói nọ nhưng an toàn của mình là trên hết. Chủ yếu phải biết khi nào cần nẹt khi nào cần nhẹ nhàng.
Thân.

p/s: câu hỏi poll hơi khoai các bác nhỉ 😁
laohac1002
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiện các cao thủ ở đây cho em hỏi chút. nhiều xe thay po kêu như phản lực hú hay mà em tìm trên mạng chả biết nó tên mã là gì... các nào biết gợi ý giúp em vs.
@laohac1002 Chỉ những xe có động cơ từ 3 cylinder trở lên xếp thẳng hàng mới có tiếng hú đó. Mấy xe phổ thông như wave, ex không bao giờ có được tiếng đó.
laohac1002
ĐẠI BÀNG
7 năm
@biahoi5ngan Vâng thank bác....hi
xtmg1
CAO CẤP
7 năm
Nếu tôi là tổng thống thì tôi sẽ bắn bỏ hết mấy thằng đua xe và nẹt pô
Nẹt bô, dí còi và chiếu pha 😁:D:D. 3 trường hợp dễ xảy ra án mạng.
supzzo
TÍCH CỰC
7 năm
@_MyLoveIsWinter_ Để ý là tới 80-85% các gái đi bật đèn pha, các gái không biết đèn đó dùng làm gì nên cứ đạp mông là pha chói loà luôn
Mindzi
TÍCH CỰC
7 năm
Hình như PKL ko có kèn hay sao ấy nhỉ 😁
10 lần gặp PKL ngoài đường thì nghe nẹt chắc gần 18 lần :D
Nếu mình đi ngoài đường gặp xe bus phóng nhanh, mình nghĩ thôi nghề của họ nó vậy; mình gặp taxi cúp đầu mém té, mình nghĩ thôi nghề của họ nó vậy; mình gặp PKL dù đường đông hay đường vắng vẫn nẹt bô, mình nghĩ...nẹt CCC :D
Đã từng chứng kiến nhiều khuôn mặt chau mày khó chịu của bà con cô bác xung quang PKL khi nghe nẹt, những cái lắc đầu ngao ngán, ... nẹt CCC :D
Nếu có ai đó so sánh về việc xe ...dỏm cũng nẹt thì nói kiểu như thế, khác nào nói đi PKL đều ... vô học !
Oan :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019