[Hỏi Tinh tế] Nếu có 50.000 USD anh em sẽ mua Mac Pro full option hay Tesla Model 3?

Mikeknowsme
11/12/2019 3:38Phản hồi: 615
[Hỏi Tinh tế] Nếu có 50.000 USD anh em sẽ mua Mac Pro full option hay Tesla Model 3?
Mình có 1 tỉ mấy mình đi mua nhà lấy vợ... Mình chưa kiếm được tiền nhiều mua 2 cái đó là tiêu sản rồi. À mà btw lấy vợ cũng là tiêu sản... (ý kiến cá nhân thôi chứ k dám dạy người giàu xài tiền đâu 😁)
615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 1 tỉ mấy mình đi mua nhà lấy vợ... Mình chưa kiếm được tiền nhiều mua 2 cái đó là tiêu sản rồi. À mà btw lấy vợ cũng là tiêu sản... (ý kiến cá nhân thôi chứ k dám dạy người giàu xài tiền đâu 😁)
@Lê Phú Khương Chuẩn, ko có nhà là khổ lắm, cộng với thất nghiệp phát ở giá cái chắc
@utkz2319 Thank, để mình nói lại với ông chú mình!
@Channel NTL Do ổng đọc cuốn "cha giàu cha nghèo" nên nói vậy đó
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trangvekien Vấn đề là nếu mua và tận dụng hết tiềm năng của Mac Pro để cày job thì có thể kiếm được ít nhất 1 con Tesla trong thời gian ngắn nhưng theo chiều ngược lại thì nghe chừng khoai lắm.
Tôi thì tôi sẽ mua 2 sào ruộng . Vì tôi có các kỹ năng canh tác .
LienDoan81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthuvc Trĩ mình canh tác với
phuocdh
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthuvc đây là câu hỏi ngu nhất năm
@LienDoan81 "Trĩ" ơ???
Trình độ chính tả đã ở mức thượng thừa rồi..
Bạn google từ trĩ xem
12minhduc.
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthuvc Thằng mod nó đang hỏi dân Mỹ mà đăng nhầm lên tinhte của dân vi en. Làm chi có cái vụ tesla model 3 giá 50k.
Câu hỏi NHẢM nhất tinhte.vn!
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@-U-N-I-T-E-D- model 3 về vn giá ko dưới 200k. mua bằng niềm tin ah. thằng thớt bị ngáo
@-U-N-I-T-E-D- Đúng là bài post xàm nhất tinhte trong tháng @@
@-U-N-I-T-E-D- Đây gọi là hỏi ngờ u...
@-U-N-I-T-E-D- chưa quen à, nội dung bài của mod này chỉ dừng ở đây thôi, lâu nay vẫn vậy mà
Cá nhân mình sẽ làm chuyện khác thay vì chọn 1 trong 2 thứ trên...
phuocdh
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme Câu hỏi ngu nhất năm :|
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme đồng quan điểm, mua xe có đường éo đâu mà chạy, toàn kẹt. Còn vác cái của nợ kia về làm gì thế??!
vocweb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Nó có thể là tiêu sản đối với người này, nhưng là tài sản đối với người khác.
Tập khách hàng của mac pro không phải là người dùng cá nhân (trừ những triệu phú, tỷ phú đô la).
@Mikeknowsme Vớ vẩn. Bạn đưa ra câu hỏi: chọn gì trong 2 món đó.
Sau đó ông lại bảo dành tiền mua cái khác. haizz.
heorung52
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thì chọn tesla Model 3 nếu có tiền vì xe mới khè được người. Chức cái máy ở trong nhà sao khè được
hoangnam1284
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu cái nào giúp tôi kiếm được thêm tiền, đẻ thêm tiền gấp mấy lần đầu tư thì tôi mua ngay lập tức ko phải suy nghĩ. Ở đây ai cũng biết cái nào là tiêu sản, cái nào là phương tiện kiếm tiền
@aman Coder lương $1k nhưng bố nhà nó làm to thì sao 😁
@masterpk1992 Không cần dùng và quá phí nếu như mua cái này, ý ông ấy nói là dùng máy mac là kiếm 5 xu 1 hào thôi chứ ko biết đa số những người dùng Mac thì phần lớn làm lập trình và ko có kiếm 5 xu 1 hào 😁
@aman Chẳng thằng coder nào điên khùng đi mua cái máy 50k cả bạn ơi nhưng bạn nói là dùng Mac kiếm 5 xu 1 hào nên mình nhắc nhẹ thôi 😃
@hoangnam1284 Cái gì là tài sản, cái gì là tiêu sản. thì không phải ai cũng giống nhau nhé.
Với mình thì cái MAC pro đó thực sự là tiêu sản
sẽ k mua cái gì cả. lấy tiền đó đi mua nhà. 😁
@phanhuy5491 mua bds thì có khả năng có cả 2 thứ trên 1 lúc đó bác :D:D
thanhlonely
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì vì tiền nhiều để làm gì nên mình sẽ chọn mac Pro
Sở hữu 50.000 Đô thì mua mac Pro vì best of the best
@Hoat Than Van Mua về lướt web, chơi pikachu và vào tinhte hỏi cách cài bộ gõ tiếng Việt. 😁
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Black Mamba :D
@Hoat Than Van Mua Mac Pro về làm ra tiền mua cái kia
Mac Pro is the best , i love Apple
@NguyễnDuyĐạt Chuẩn luôn =]]]]
anhdeudeu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tesla Model 3 nếu có tiền, vì có thế mà cũng hỏi vì sao
nguyenxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì xxxxxxxx nên mình sẽ chọn mac Pro
kurt80
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenxx Vì x nên mình chọn Tesla vì chỉ nó còn có màn hình, bánh xe và speaker. Vả lại nó cũng to hơn, nặng hơn...
hikarikyou
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu có tiền mình sẽ mua tesla Model 3 vì khoe hàng
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho con du học
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua tesla Model 3 đi có cái đi ra ngoài tránh mưa tránh nắng 😁
Tất nhiên có tiền sẽ mua tesla Model 3 rồi, vì có thể dùng hết được khả năng của xe, chứ con Mac Pro thì mình không dùng hết được :v
@NTLinhHaHa Ở VietNam thì cái xe đó k có gì khác biệt lắm ^_^
Mình chọn tesla Model 3 vì xe ngon
tiachop22
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu công việc cần cái Mac Pro để làm ra tiền mua được vài cái Tesla thì mua Mac, còn chạy Uber thì mua Tesla. Nếu coi cả 2 là tiêu sản thì chẳng có cái nào đáng mua, còn tài sản thì cả 2 đều đáng mua.
dinhbuiquoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trúng số sẽ mua tesla Model 3 vì no money for fucking electric device

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019