[Hỏi Tinh tế] Nhờ tư vấn xe máy trong khoảng 15-18 triệu, nhu cầu cơ bản

Duy Luân
13/2/2016 0:54Phản hồi: 347
[Hỏi Tinh tế] Nhờ tư vấn xe máy trong khoảng 15-18 triệu, nhu cầu cơ bản
vote Sirius - yamaha, viva fi - suzuki, honda giờ tệ lắm @Duy Luân
347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vote Sirius - yamaha, viva fi - suzuki, honda giờ tệ lắm @Duy Luân
@longpa Nhông xich đây thay 1,5 năm/ lần. Má phanh 6 tháng/lần. Dầu 1tháng/lọ. 7 năm đi gần 9 vạn Taurus. Nhiều lúc có việc mượn xe đồng nghiệp mà chả dám chạy vì làm gì còn phanh!!!!
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hackieuhoang Bác chạy xe nhiều, tháng hơn 1000km ấy nhỉ. Bác thay nhiều tốn thật, nhưng tính km thì quá chuẩn. Sợ nhất mấy ông cứ đổ xăng mà chạy, xe số thì gài sẵn số 3 mà đi, xe không đi nổi nữa mới mang đi sửa :s
Bảo dưỡng xe không chỉ là để xe bền, tiết kiệm, mà còn để an toàn nữa
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hackieuhoang Bác chạy xe nhiều, tháng hơn 1000km ấy nhỉ. Bác thay nhiều tốn thật, nhưng tính km thì quá chuẩn. Sợ nhất mấy ông cứ đổ xăng mà chạy, xe số thì gài sẵn số 3 mà đi, xe không đi nổi nữa mới mang đi sửa :s
Bảo dưỡng xe không chỉ là để xe bền, tiết kiệm, mà còn để an toàn nữa
@anhduc1997 Có một điều mà ít người nhận ra. Ai đi xe không gương thì đúng ra họ chưa biết lái xe. Họ chỉ biết làm cho cái xe lăn bánh thôi. Haizzzz
Mình làm Bán xe máy cả 3 hãng honda-yamaha-suzuki. Nếu nhu cầu chủ yếu của bạn là đẹp thì Yamaha Sirius FI. Nếu nhu cầu chủ yếu phổ thông thì honda Dream, Wave Alpha, Blade. Nếu nhu cầu là tiết kiệm xăng thì Suzuki Viva 110 (trung bình 100km/lít xăng). Rất vui lòng góp ý kiến cá nhân với bạn vậy!
@sihuan95 Mấy con xe tầm giá này bác đòi hỏi gì nhiều ở ngoại hình nó, quan trọng động cơ thôi
@sihuan95 Của SYM thật sự với bác là e chưa dùng hàng SYM bao giờ, chỉ mới đọc qua trên giấy tờ thôi nên không tư vấn cho bác được, bác thông cảm
sihuan95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thạch Quốc Khoa vậy thì con Wave RSX 2012 và Wave S Deluxe thì sao bác. E hiện tại me 3 con đó thôi, cũng thích Viva mà giá trên 23tr, ko lo nổi 😔
@sihuan95 RSX 2012 có phải là loại có bộ vỏ to không hả bác, bộ đó có vẻ đi nó bị kê, wave S thì ngon, bền có tiếng rồi, mình có con wave S 100cc đi lâu lắm rồi giờ vẫn ngon lành, Wave s deluxe thì máy 110 khỏe hơn. Bác nên tham khảo wave S nhé
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
wave alpha
Giá như thế chỉ có Honda Dream " thần thánh" mới đáp ứng được. Đang ế hàng Dream ở Head.
@Tminh3232 Cái xe giống cup50 mà lại hơi giống angel của SYM đó á, bán được vài cái là còn may đấy.
@quanghuy30784 Lấy thông tin đâu mà bảo bán được vài cái hả bác =))) Bán được hơn 7 nghìn cái đấy bác ạ 😃
@Tminh3232 nhưng Honda Dream thần thánh 100cc thì gía không HỀ NHẸ CHÚT NÀO 😁:D:D
ôi,mod hỏi đúng cái nhà em đang muốn hỏi.😁
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Honda wave alpha
viva 100km 1 lít thật à bạn
@NháyLoneLy bác này chạy 5xkm/lít chắc phóng nhanh phanh gấp ghê lắm, Đi chậm thôi bác nhé
@Thạch Quốc Khoa Mình tin chắc bạn ấy đi phá hay đo không đúng thôi , lúc mà xăng còn 24,x ngàn/lit thì mình đo xăng thường lắm cây xăng quen nên đổ có 20k chứ mấy từ vĩnh phú lái thiêu đi lên bến cát cả đi và về là 66km mà kim xăng cao hơn mức ban đầu một khúc nhưng cũng phải nói rõ là mh chạy như đàn bà đều ga từ 35>45km/h mà còn trả số thường xuyên nữa lên ga từ từ chứ chưa một lần thốc ga mạnh
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thạch Quốc Khoa hjhj tuổi trẻ + đường đẹp mà bác
kệ hao xăng tí nhưng vừa lòng bác ạ, hồi rô đai e đi từ từ cứ tự nghĩ :mịa mua xe về éo đc đổ xăng :p:p
@canxda thật đó bác
BlackSun
TÍCH CỰC
8 năm
Vote 1 phiếu cho Suzuki Viva - tỷ lệ nội địa hóa thấp, xe chính hãng bh ổn, máy chất bền tk nhiên liệu top1 hiện nay
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe mới thì không có nhiều. Xài hàng qua tay đi nhiều mà lại rẻ. Novou 135 hàng cử khoảng 18 cử là ok
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@trungnam_bl nouvo 135 đi tốn xăng lắm bác ơi, 30k/lít vừa đi vừa đổ xăng bác
@trungnam_bl nhà em củng mới mở cây xăng bán lẻ có vẻ rất hơp😁
Sirius. T chạy 2 năm rồi. Lúc mua có 18 triệu
ngoctrai1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tầm tiền đấy mua đc honda wave alpha đời 2014 màu trắng đấy mod ơi. Đi nhẹ nhàng thời trang vừa tiền. Tiết kiệm xăng. :rolleyes:
Wave S 110cc em chạy 7 năm r. Chỉ thay sên nhông dĩa với ruột bánh xe và bố thắng . Nồi hay đèn xài bốc như mới 😆
@zozolozozove
15 đến 18 hơi khó mua.chịu khó mua xe honda cũ cũng ngon.
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
8 năm
@langtu_haohoa_binhduong honda cũ nhiều khi mắc hơn xe mới
Dễ mua dễ bán thì Wave Alpha. Nhanh gọn lẹ, nói là Honda giờ nó dở chứ tầm đó thì cũng chẳng có con nào hơn nó được đâu. Trung tính, già trẻ gái trai gì đi được hết.
__Symbian__
ĐẠI BÀNG
8 năm
vote Dream , ổn định, đẹp. hehe
Dream Thái...đang đi Dream Thái đời 8x :3
Wave alpha ngon bổ rẻ
Đi chán bán cũng dễ mà ít lỗ nhất
Cố chút 20 củ mua Sirius FI
Giá hợp lý dáng thể thao
Động cơ mạnh mẽ
Tiêu hao nhiên liệu thấp 1L/65 Km
Đảm bảo không hối hận
@huy nguyen quoc chào bạn, mình đang đi SI FI 2014, chạy được hơn 1 năm rồi, và không hề hối hận.
Tuy nhiên, động cơ không mạnh mẽ như dòng Si dùng bình xăng con, đi đường trong thành phố thì mức độ tiêu hao nhiên liệu tầm 55 đến 57km/lít xăng. Nếu đi đường trường đều ga với vận tốc từ 50 đến 70km/h thì mức tiêu hao nhiên liệu mình đo được tầm 69km/lít xăng.
Về độ bền thì không dám phán vì mới chạy được có 11.000km thôi. Nhưng nghe tiếng động cơ chắc mình sẽ chỉ chú tâm đổ xăng, thay nhớt và chăm sóc bộ nhông, sên, dĩa hoặc chú ý độ mòn của vỏ xe, ruột xe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019