[Hỏi Tinh tế] Smartphone tốt cỡ 3 đến 3,5 triệu đồng thì nên mua máy nào?

Duy Luân
17/6/2017 22:33Phản hồi: 404
[Hỏi Tinh tế] Smartphone tốt cỡ 3 đến 3,5 triệu đồng thì nên mua máy nào?
Tầm 3.5 triệu các bạn ráng chút thêm 6.5 triệu nữa là mua được con điện thoại 10triệu ngon trong tầm giá
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ruiz
CAO CẤP
7 năm
Tầm 3.5 triệu các bạn ráng chút thêm 6.5 triệu nữa là mua được con điện thoại 10triệu ngon trong tầm giá
@tienthanht919 Bữa tính qua bác sắm cn a9 pro mà thấy lazada bán flash sale áp mã có 7tr100k hàng seal ngon quá nên hốt luôn rồi.😁
@tuanandy la zalo da nó chơi đểu kaka
nó biết thể nào a9 pro củng bị c9 pro dập chết nên đẩy hàng đó mà Ahiii
xharupanx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 cũng tùy người bán bác ơi, mình mua cho em mình 1 em 3tr5 mà, vẫn còn bảo hành 6 tháng ấy.
@xharupanx con này phải nói là thần thánh
hồi ra đến h ko mất giá mấy
nếu full box chịu khó bán đx 40-41 là bt
hồi mới ra hoàng hà bán 55 chứ nhiu 10 tháng trôi qua rồi em ấy vẫn phong độ như thường
Ngtrunghai8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xiaomi redmi note 4x...
@Ngtrunghai8x Chuẩn luôn. Đang xài.
E chọn Xiaomi note 3
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@onglaodanhca_hn Theo em thì Redmi Note 4X đã hơn. Mình đang xài 1 em Hatsune Miku lafm back up mà thấy rất ưng ý. Hiệu năng tốt, pin rất khoẻ, màu sắc độc ^^
@onglaodanhca_hn đang định cmt như bác.. dùng ngang cơ i6 về tốc độ lun nhưng lâu lâu lại bị bệnh ko nhân vân tay phải tắt nguồn bật lại 😃
@onglaodanhca_hn Bạn có thể thao khảo mấy cái điện thoại Xiaomi Redmi 4X giá cũng tầm 4-5tr thôi. hình ảnh em nó đây:

Tham khảo thêm những sản phẩm khác có giá dưới 5tr nhé: http://bit.ly/2nr2kCX
Giá rẻ thì chọn Xiaomi là ngon.
Như Redmi Note4X chẳng hạn!
Chẳng hiểu có bác kêu nói chọn đt giá rẻ mà chọn xiaomi sẽ ôm hận? K hiểu ôm hận gì? 😁
tvu732
TÍCH CỰC
7 năm
@tuansiro Ôm hận vì sao trước đây không mua nó sớm hơn ấy mà.
@tuanandy Bác hên đấy :D
@Hi I'm Linkle
Sao hên vậy bác, mua hàng còn seal có bảo hành lỗi thì đổi cái mới.có chính sách rõ ràng. Đợt vừa rồi tắm sông tắm suối đeo em nó vẫn chạy tốt.có 250k như vậy quá ổn rồi.xài đến lúc hư thì cũng qua giá trị mình bỏ ra rồi
Khuongkun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuansiro Hận sao không chọn mua hãng này sớm hơn
Redmi note 3 pro với con chip S650.. 3gb ram và pin 4100..
Nếu ko xét về thương hiệu thì nó tuyên bố
Tất cả các máy khác tầm tiền tuổi lol ^^
@Idol1990 chả phải nổ xịt gì. máy tôi mua đc 9 tháng đảm bảo pin on wifi xem phim ol >9h
hơn nhiều lắm chả biết hơn những gì mà vừa nhìn vào thấy pin + chip thua nguyên hết phần còn lại rồi mà vẫn kêu "n3p tuổi lol" ~~
chưa kể giá search chỗ nào cũng 5m. chả thần thánh con n3p chút nào cơ mà cái câu tuổi lol kia phải nói ngược lại mới đúng 😆))
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@theforce Nói cho bạn biết xiaomi dc con chip snap thôi. Bạn cứ khui máy ra. Hoặc lên web mổ xẻ. Bạn sẽ thấy.... nó cùi đến như thế nào.
Tôi đang dùng, sau đó đưa lại cho gấu dùng, rồi đổi qua ......, rồi đến giờ dùng con này. Nên tôi có sự so sánh chuẩn hơn bạn.
@Idol1990 Hay, chip 615 về rán trứng à
@Idol1990 Chiến dịch huyền thoại sd650 không đủ??? Xem kỹ chưa bạn, trả lời thấy ngu rồi
huybm
TÍCH CỰC
7 năm
3,5 tr máy cũ mà chiến thôi chứ đừng mua mới xài không được đâu! Đừng xài xiaomi, sẽ ôm hận đấy. Nên mua những máy nào màn hình là trọng điểm vì mua rồi màn hình còn ok là biết ko mua hớ, còn bên trong mainbo thì làm sao biết được, rành lắm thì cũng chỉ đỡ đỡ hơn hên xui thôi. Nói thật theo cảm nghĩ thật, anh em không hợp ý thì bỏ qua đừng quote lại làm gì nhé...
nhox_sad
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huybm Em hay giới thiệu Xiaomi cho bạn bè người thân mua, bác nói xem tại sao lại ôm hận. Ôm hận vì cấu hình quá cao, máy quá bền, pin quá trâu hay vì giá quá rẻ. Em đang dùng Meizu, giới thiệu cho chị 2 con redmi note 3 + redmi note 4, bạn 1 con 3x, mua cho mẹ một mi4. Mi4 3 năm pin chai rất ít, ko đang kể, note 3,4 thì hơn 2 năm, 3X 1 năm chưa thấy phàn nàn trong khi trước đó dùng ss phân khúc dưới 4tr giật tung chảo, mau hết pin vì ứng dụng rác, màn rỗ WVGA. Bác nói theo cảm nghĩ làm người khác kì thị một thương hiệu tốt, tư vấn thì nên trải nghiệm thực tế.
@zixzaxzo Chứng tỏ vợ bạn phá máy
@Tminh3232 Đúng thế đừng dùng. Tầm giá đó, mua iPhone 4s, 5s cũng được 😃
@huybm Đã ko biết đừng la làng, MAINBO là gì ???
Titalas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vote Xiaomi Redmi Note 4X
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone 5SE 16gb rose gold lock 😁
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thieuvcu Chắc bạn nhầm chứ trên 3tr là mua dc SE qte rồi. Mình vừa mua SE lock rose gold 16gb 99% sạc cáp tai cường lực bh 3 tháng cách đây 3 ngày giá 2tr
Nokia 3 mà tiếc có cái là ram ít với không có vân tay. Nhưng lựa thì redmi not 4x thôi
coolboy_198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trí Constantine Thêm 700k nữa lên Nokia 5 vân tay,vỏ nhôm ngon.
megamindtt
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 vé No 3
Needhelp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@megamindtt Nokia 3 chỉ có 2 triệu 790 ngàn, HĐH Android 8 không có kèm theo các ứng dụng rác, 2GB Ram, 16GB bộ nhớ trong,... Giá dưới 3 triệu nên 0 so sánh với những điện thoại khác. Sử dụng tốt
ndta13
CAO CẤP
7 năm
holale
TÍCH CỰC
7 năm
@ndta13 mình đã từng dùng meize nhưng nói thật tầm giá này nó bèo hơn xiaomi nhiều. mình đã dùng 3 đời xiaomi và 2 đời meizu. meizu thì sài 1 tháng là bán. hiện tại đang dùng redmi note 4x. nếu nhu cầu cơ bản thì nó khá tốt.
ndta13
CAO CẤP
7 năm
@holale Mình thấy mỗi cái có cái hay riêng của nó, dùng meizu chụp hình đẹp hơn, màn hình tốt hơn xiaomi, mặc dù hiệu năng không bằng 😁
maru
TÍCH CỰC
7 năm
Xiaomi mà mua
Cố thêm 3-4tr nữa là 7-8tr mua dc s7 ngon trong tầm giá. Nếu cố thêm tí nữa khỏang 10-11tr mua dc iphone ngon trong tầm giá. Nếu cố... À mà thôi
anthui2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
V10 xách tay hàng cũ ngon chán, nexus 6 nữa, tội chi bỏ chục củ mua con mới làm j
tien4112004
ĐẠI BÀNG
7 năm
Zen go tv
icon929
TÍCH CỰC
7 năm
Trừ 5s với Oppo ra thì mua đc
LG G5 xách tay mĩ
Chờ anh em góp ý, nhu cầu tầm giá này làm con máy thứ 2 cũng nhiều lắm, mod đã gợi ý cả máy cũ thì thêm máy xách tay cho lựa chọn đa dạng hơn.
bigbangn91
TÍCH CỰC
6 năm
@Tài Bryant đã là máy phụ thì mua máy mới cho nó bền, hàng cũ cũng hên xui lắm mà có phải ai cũng mua được cũ giá rẻ đâu. phân khúc giá rẻ ưu tiên cấu hình thì xiaomi cầm trùm, có điều xài xiaomi thấy nó đòi hỏi thông tin tạo tài khoản với mấy cái app rác mà đòi hỏi full permission thấy ko an tâm lắm
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
Tại sao muốn mua máy giá này! Và chờ vào ý kiến người khác. Mỗi người một ý và sức chịu đựng khác nhau. Đưa ra ý kiến khác nhau.
Ra tiệm nhân viêb cũng sẽ tư vấn khác nhau.
Nếu bạn có thể làm chủ được tài chính và muốn mua máy như mong đợi. Nhất thời ko mua dc giá đó.
Bạn có thể chuyển sang trả góp để vừa còn tiền làm việc khác. Nếu nghĩ đến bị lỗ thì bạn mua cái Sky Pantech V955 có 2 triệu hay mấy con Wiko, Philip... dùng thời gian.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019