[Hỏi Tinh tế] Tại sao không nên dùng iPhone Sim ghép

cuhiep
15/4/2015 14:13Phản hồi: 646
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Heicard có vẻ ổn thì phải 😁

1 chút bất tiện jko dang là bao, 1 doi mình 3 doi nó mà
ngocbankt
TÍCH CỰC
9 năm
em dùng con 4s sim ghép Roger, chạy 6.1.3 hơn 2 năm nay rồi, chả thấy lỗi lầm j,nó vẫn báo update suốt mà chả muốn, *101# cũng ok, sóng vi vu, pin cũng tạm, chắc hên lụm dc em này ngon . . . . 😃
@ngocbankt Sim ghép có active máy dc không bạn
hungheroic
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài này đăng 2, 3 năm trước thì hợp 😁
Mình thay các bác admin hay mod j đó hãy lm 1 bài review thục tế trên máy lock hiện nay như ip 5c, 5,5s,6 dùng sim ghép so với bản world như thế nào, tự dưng đưa ra cái chủ đề cảm giác như kiểu đổ dầu vào lửa những a e đag phân vân mua máy lock hay ko, làm mất tính khách quan trong việc đánh giá sp, dựa vào định lượng đi, cho a e xem cụ tỉ tnaof
thung_banh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kocanai2204 Bác nói chính xác, có bác là mod tinhte nhưng có bài viết còn nặng tính chủ quan quá!
Đúng ra nên giật tít là "Tính ổn định của sim ghép" hay gì gì đó cho có tính trung dung
Mua cho ba xài cái 5 lock, sóng sánh phà phà, hết pin xài bt ,jb rồi nên hầu như k có khác bit gì so với qte, k đ nâng ios thui
tầm 3m con nào ngon hơn 5c lock ko nhỉ?
@ly_tam_hoan 5 lock
Nói chung cũng ác thật. S6 đang ra sốt xình xịch . Bị con 5c làm cho hết HOT . Rồi vài ngày nữa đén con 5 lock sắp bán ra vài ngày tới thì S6 cất vô tủ chưng là vừa :p

http://genk.vn/mobile/sau-iphone-5c-lock-nhat-iphone-5-lock-gia-4-trieu-dong-lam-nong-thi-truong-vn-20150415184932906.chn
@dmt4ukhw4 Đọc mấy trang zing làm gì cho mệt, như cái mương 14 thôi mà, 5c này chủ yếu là do bên nhật đổi qua 6 với 6+ nên dư nhiều thôi, sở dĩ có mấy bài này là vì mấy hàng chính hãng bán kg đc nên dìm đó mà 😁
@dmt4ukhw4 bạc đọc kỹ bài báo đi, giá máy block bên Nhật cung tầm 5 triệu mà về Việt Nam! giá vậy thì ko hàng dựng thì hàng j? mà liên quan j lôi máy android vô đây
@dmt4ukhw4 ơ thế iphone bây giờ xuống làm hàng bình dân rồi ah =]]
@dmt4ukhw4 Còn bán mà
Mr.Tun QN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chủ thớt đc bn khi viết bài này vậy??? Tôi dùng 3 năm nay có thấy j đâu???
huynhthy
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.Tun QN 3 năm tức là thời 4 với 4s phải ko nhỉ?
curlybaby
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.Tun QN thưa với bác là từ 3 đến 5tr các hãng lớn tắt ngúm với con 5C Lock này nên các ông lớn phải có động thái một chút.Động thái gì chắc bác biết nhé 😃
với những "hạn chế" được nêu ra sẽ làm dè chừng các ý định định chén 5C khi thực sự không hiểu về điện thoại
nhưng với thực tại những hạn chế nói ra ở trên a em nào mà rành máy một chút thì xin cười khẩy một cái lol
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái đó là chuyện từ thời sim ghép mới bắt đầu là giải pháp cho máy lock r 😁 bây h mọi thứ đã khác 😃 theo t.gian r sẽ khác hơn nữa
CuHieuz
TÍCH CỰC
9 năm
tính ra nếu Iphone 5c mà rẻ tầm 2t thì mua về dùng đề xem phim+chat zalo,viber+nghe nhạc chứ ko có gắn sim để xài,đang có e SS S8500(nhôm nguyên con) xài OS bada(đang cài Android 5.0 để nghich nhưng ko có nhận sim+wifi) dùng để nghe nhạc vọc vạch đây
vienkhung89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CuHieuz Bạn ơi, bán con S8500 không 😃

Nếu bán thì cho mình cái giá và địa chỉ nhé. 01283 200 789

Cảm ơn bạn trước.
CuHieuz
TÍCH CỰC
9 năm
@vienkhung89 cái này để dành làm kỷ niệm vì ông chú bên Úc đi du lịch Phần Lan mua bên đó về cho mình vì ổng ko biết xài cái OS bada lúc đó OS bada ver 1.0 mình lần mò úp lên đc 2.0 rồi giờ phá cách lên Lippo 5.0 lun 😃,giờ nghe nhạc+chụp hình(chụp rất đẹp,lấy nét lâu+flahs cũng lâu lun,nên ai cũng nhìn hết)
romero
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng World thì sướng thật, nhưng nhiều lúc đến nhàm chán mà nói thật với mình cũng chẳng khác gì nhâu, thế nên đời ip nào cũng dùng lock hết
mankichi158
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao có người lại bảo cuồng nhỉ.sau khi fix 1 số lỗi vặt thì tầm giá 3t5 có máy nào xứng tầm.
CuHieuz
TÍCH CỰC
9 năm
@mankichi158 nói thật lun Iphone 5 vỏ kim loại nhìn có giá trị+đẳng cấp hơn cái vỏ nhựa iphone 5c,cầm cái con Iphone 5c cứ như cái đám Lu của Nokia ấy thậm chí còn dở hơi sao ấy
JaGV
ĐẠI BÀNG
9 năm
rẻ hơn khoản 3-4tr nên phải suy nghĩ thôi
alex2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bất tiện là đương nhiên. Chất lượng sim ghép giờ cũng rất tốt. Trước mình xài thì hay rớt sóng. Giờ chắc ok. Sim phải mài mỏng đi chút và chất lượng tiếp xúc của sim với sim ghép sau khoảng 3 tháng có thể kém đi
Dẫn đến ko nhận sim .
Thi thoảng em lại rơi sim trong máy lại phải tháo máy mới lấy đc ra.
Nếu xài cẩn thận thì ok
.
dig31
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì dùng lock từ thời 3G có Ultrasnow tới giờ là 6 lock sb, bác Hiệp nói vậy là quá thiển cận. Mình vẫn có thể mua bản world nhưng số tiền chênh giữa lock và world thì bác có thể để làm việc khác (ví dụ 6 lock 128gb chênh khoảng 7 triệu so với world). Mình cũng hay vọc vạch nên nhận thấy gần như ko hề có vụ rớt sóng, hao pin chắc cũng có nhưng ko đến nỗi khác biệt hẳn so với world. Thế hệ Heicard mới thì cắm phát nhận sim luôn, chả phải lằng nhằng như hồi 4 với 4s đâu nên bác đừng mang cái xưa cũ ra doạ những người muốn trải nghiệm Ios. Còn cái bản mạch của sim ghép nó mong manh thật, nhưng chỉ lắp ra lắm vào có 1 lần, thường mọi người sẽ dùng sim chính chứ ko dùng sim rác để có thể gây rách nó khi lắp ra lắp vào đc. Đôi lời với bác @cuhiep
Ps: các bạn dùng 5c lock chịu khó đợi 1 hay 2 tháng nữa để có JBU thì fix full hết chả phải lăn tăn gì nữa đâu, 1 cái máy quá ổn so với giá
giá ngon,vấn đề hao pin không nghiêm trọng lắm,ít vọc vạch,từ từ lên ios mới thì ok
iphone 5c giá rẻ trên mạng là do đầu nậu Trung Quốc thâu về , rồi dựng lại , mông má thêm rồi xuất lậu qua cửa khẩu móng cái . thứ iphone 5c mới nhà mạng bên Nhật bán ra thì cũng gần 6 triệu VNĐ rồi , không thằng khùng nào xách về bán 3.5 triệu đâu .
Akhoa2014
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatthieng Bạn nói thế sai rồi mình vừa mua 5c hôm qua xong còn chua kich hoạt sim cơ.đc e này con zin sướng
@nhatthieng Thánh phán đây !
Thánh bỏ 80tr em với thánh làm 1 tuor 7 ngày sang Nhật em dẫn thánh đi mua vài chục con 5c 3tr5 nhé !
@nhatthieng 5c QT 32 chính hãng bán tại VN có 6,9tr kìa. ở đâu ra mà 6tr máy lock thế =))
b giải thích hộ mình là mấy a khựa dựng kiểu gì mà về máy còn chưa active, sao mà tài thế :v bảo máy dựng sao bán mấy chục nghìn máy mà chả có nổi 1 ông nào mổ ra và chứng minh là hàng dựng (chỉ thấy có clip mổ ra và chứng minh là linh kiện còn mới nguyên và chưa qua sửa chữa)
EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatthieng
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Bác cu hiep nảy tâm lý nhở, hỏi câu khó trả lời quá, bác có money có khi nào bác đi vay ngân hàng không, sim ghép y chang vậy đó
Không đồng tình với quan điểm củ cuhiep. Có thể do bác lâu ko dùng máy Lock nên ko rõ sự tiên tiến của sim ghép. Mình dùng máy Lock từ đời ip4 đến giờ. Cảm nhận khi dùng ip4 thì gần giống bác và phải nói là ức chế, mỗi lần tắt máy mồi sóng hết hơn. Sau mình dùng ip5, ip5c, ip6 toàn Lock thì cảm nhận mọi thứ đều OK
1. Sóng ko yếu, bình thường như bản quốc tế.
2. Pin cảm nhận ko có sự khác biệt ( mình dùng máy quốc tế hay Lock cũng sáng rút ra đêm cắm sạc )
3. Một vài lỗi nhỏ ko ảnh hưởng nhiều (sẽ fix khi jb)
4. Cắm sim vào nhận sóng luôn, chỉ chọn 1 lần duy nhất khi mới ghép sim.
Có thể bác tham khảo rồi viết cụ thể cho anh em đỡ hoang mang

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019