[Hỏi Tinh tế] Tầm 9 triệu mua điện thoại gì?

hungnhokkk
17/5/2014 10:30Phản hồi: 708
708 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madam77
TÍCH CỰC
10 năm
Thiếu gì chỗ bán ,quan trọng bạn có tiền hay ko mà thôi ,mà mình nói thạt lòng bản quốc tế chỉ hơn đc cái update thôi chứ mìnhthấy phan cúng mà hơn docomo chết liền.....giông như so sánh giữa xe SH việt nam &SH nhập vậy ...tin hay ko tùy bạn
G2 docomo 6m7. Rồi từ từ sẽ có rom fix tất cả lỗi
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
z30 lướt vì quá kết bàn phím và tiên đoán của bb10
sẵn dịp xin hỏi a/e tinh tế!
Mình có khoảng 12tr, nhu cầu của mình là nghe, gọi, nhắn tin, lướt web (Face, tin tức, đọc truyện, kiếm tài liệu), chụp hình baby, lâu lâu xem phim, nghe nhạc. Với nhu cầu của mình thì nên:
- 1điện thoại (vd: S3 2nd 4tr) + 1 pad mini 32gb (8tr)
- G2 hoặc Nexus 5 hoặc Note 3 còn dư tí tiền bỏ túi.
Theo nhiều bạn thì nói thích gì mua đó (điều này hoàn toàn đúng) nhưng do mình chưa có kinh nghiệm thực tế khi sử dụng trong 2 trường hợp này nên muốn tham khảo ý kiến mấy bạn đã từng như mình mà đã trải qua kinh nghiệm sử dụng cho mình ý kiến cái nào là tiện lợi!
Thanks tất cả mọi người! Chúc một ngày Bình yên, vui vẻ, hạnh phúc, thành công!
anphazero
TÍCH CỰC
10 năm
@huyetthanlong Note 3 đáp ứng tất cả các điều kiện bạn nêu -> Màn hình lớn + thời lượng pin lâu + Dễ mang vác( Tuy nhiên Note3 chính hãng thì 12m ko đủ đâu bạn )
- Máy tính bảng dùng thì thích Nhưng nếu cv hay di chuyển thì ko tiện
- G2 + Nex 5 thì G2 hơn về mọi mặt
Nếu mình sở hữu số tiền như bạn thì mình xẽ mua G2 Docomo + MTB ( Khoảng 5mil thì có khá nhiều máy để bạn chọn )
@anphazero Cám ơn bạn! mình cũng nhắm G2 docomo hoặc G2 F320s, nhưng ngại G2 docomo nghe nói sóng, sánh không ổn định rồi rom chưa ngon!
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@huyetthanlong bây giờ ko mua đợi may mốt mua hàng dựng mua hả bạn ,sóng sánh bình thường mà ,nhớ lựa chỗ uy tín ,hậu mãi tốt mà mua ,đừng ham chỗ rẻ quá ,tiền mất tật mang
note3 xách tay h bao nhiêu các bác nhể
Các pro cho mình hỏi muốn mua sony z xách tay thì mua ở đâu tại hải phòng? cellphones được không?
@viethanxeng ở HP có cellphones hả bạn.
@DVN0411 có văn phòng đại diện, chả biết có bán hàng không, mình cũng mới biết, bạn cũng ở HP à?
Mới hòi con Sony xperia Z và con G2 docomo giá bằng nhau, lấy cái nào dc vậy?
anphazero
TÍCH CỰC
10 năm
@huyetthanlong Sony Z pin va màn kém G2 Nhg dc cái thiết kế +thương hịu ngon hơn Vote G2 hơn Sợ dcm thì làm e HQ bác ợ

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
đừng tư vấn Z1 xách tay nhá, đến lúc dùng lỗi tùm lum lại lên diễn đàn chê Sony thì chán lắm mấy bác ạ
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
[
z chỉ đựoc cái mã ...màn xấu ,pin yếu ,chụp kém ,máy nóng ,loa nhỏ ....thì mua làm gì hả ,g2 docomo đi ,ko phải tự nhiên mà ae tinh tế đánh giá cao nó ,mua xài đi rồi biết ,mình iphone 5 ,z1 mà còn chán giờ chuyển qua nó thì bạn biết rồi đó ;)
Gpro 2 cũ

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
sinhboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
lumia 925---> chuẩn men, chuẩn giá, chuẩn mượt...
nokia lumia 925, lumia 1320, htc one mini, htc desire 816, samsung galaxy s3, note 2
G2 isai thấy đánh giá ngon wa
G2 docomo đi, mình lấy sài dc 1 tuần rồi, test antutu dc 35315 điểm, sài thấy cũng dc, có camera thì k ngon lắm
G2 Docomo/ Nexus 5(2 thằng này họ hàng với nhau). Né đồ 2nd đi nhé.
butter9x
TÍCH CỰC
10 năm
Thấy ae chọn g2 nhiều quá, mà nên chọn g2 qt hay g2 docomo nhỉ? Với mình thấy camera có vẻ hơi yếu
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@butter9x Mua đt ko phải chỉ vì cái camera của nó mà còn nhiều thứ khác nữa ,ko phải ngẫu nhiên mà ae tinh tế TV cho bạn con g2 docomo ....tại gì với mức giá này nó có quá nhiều điểm mạnh mà có khi các con 10mấy triệu còn thua nữa ko chừng ...phải hãy vô đây rồi hãy quyêt định co nên mua nó hay ko ...nhớ chịu khó đọc hết các trang sau cùng đấy rất hayhttp://www.tinhte.vn/threads/phan-tich-lg-g2-docomo-l01f-co-dang-mua.2291320/
butter9x
TÍCH CỰC
10 năm
@madam77 Nhưng hiện tại e đang phân vân docomo và quốc tế 😁 mà qt bữa nay thấy ít chỗ có hàng quá.
@butter9x Hàng LG cả 3 con đều y đúc khác mỗi băng tầng với giá tiền. Nên mua G2 Docomo, h đã được up lên 4.4 😃. Tiết kiệm được hơn ~ 3tr :eek: không phải số tiền nhỏ. Tự dưng có lúc mình cần tiền gấp ko biết đào đâu ra :rolleyes:.
mình cũng đc băn khoăn giữa LG g2 và iphone 5 . Mình thiên về ổn định , pin ngon . Và 1 cái nữa nghe có vẻ hơn lạ nhưng với mình rất cần đó là kết nối otg qua cáp để chơi LOL . mình thấy kết nối kiểu này chơi ổn định ko lag hơn nhiều so với dùng dcom . Hình như tính năng này trên iphone không tốt bằng android thì phải . Với cả iphone 5 giờ kiếm đc cái mới rất khó . Không biết hàng đổi bảo hành ở cellphones và hoangha có ổn ko nhỉ các bạn
T2 ultra. Z ultra. Htc 818. Asus zen 6.note 2

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
Vote cho Nexus 5, mình đang dùng em 4 đợi tiết kiệm đủ tiền rồi mua em 5.
Không sợ lỗi mốt cấu hình ok, mà kiểu dáng của nó thì thật phê pha.
windsea
ĐẠI BÀNG
10 năm
Papa mới mất đt iphone 4 lâu năm, giờ muốn sắm cái mới tầm giá như chủ topic, các bạn tư vấn giúp mình phát. Yêu cầu pin lâu, dễ sử dụng, ngoại hình đẹp mắt tí 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019