[Hỏi Tinh Tế] Tiền điện nhà anh em đã về lại bình thường chưa hay vẫn còn cao?

Nam Air
5/6/2019 16:15Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy nhưng mà nhiều con bỏ đỏ vẫn nói là tăng vậy có nhằm gì và vẫn sướng hơn nhiều nước khác trên thế giới. Thậm chí nó về tiền điện còn bị kiểm duyệt trên trang tinhte, bọn khốn có mặt khắp nơi.
berry8100
TÍCH CỰC
5 năm
Điện & Xăng có tăng mấy thì vẫn lỗ nhé, lỗ dài cho đến khi nào kinh tế tư nhân được tham gia vào chuỗi thì mới sml như bưu chính viễn thông vậy
Lên gấp đôi, lâu lâu chỉnh đồng hồ phát lại nuốt nghìn tỷ, thật tuyệt vời! Thiên đường là đây chứ đâu!
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
Tháng 4/2019 tá hỏa trả phát 3tr2, tăng 80% so với các tháng trước=> Điện lực bị chửi quá => tháng sau còn 2tr8 => mới báo hóa đơn tháng này còn 2tr1. Méo hiểu??? Tháng nào chả xài như nhau... Đệt... 20190424140135.jpg Screenshot_2019-06-08-10-30-21-501_com.grabtaxi.passenger.png Screenshot_2019-06-07-20-28-58-431_com.mservice.momotransfer.png
luker
TÍCH CỰC
5 năm
@hieunhi Xem cái hóa đơn lượng điện tiêu thụ xem có tháng nào dùng như tháng nào ko?
tbdat11
CAO CẤP
5 năm
@luker Mấy cái lão này như cái kiểu mặc định nhà mình dùng đúng 1 lượng điện đó suốt đời vậy đó. Hình như thực sự méo biết chỉ số điện là gì 😁
Tuan Rudo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tbdat11 đúng rồi. phải xem xài bao nhiêu số điện rồi so mới đc
abuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
xài nhiều trả tiền nhiều, không xài không phải trả, muốn trả ít phải khấn ông trời bớt nóng thôi. Theo mình nghĩ ngành điện không có lỗi, việc tăng giá 8% là bình thường do trượt giá, các ngành khác tăng giá ào ào có gì đâu
thanhtomnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@abuu cha này nói y như pvn trước đây luôn 😁:D:D
@abuu Nghe những câu như này thì biết tương lại đất nước rồi
ecovn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ôi cái lý thuyết tăng cho bằng thế giới. Vãi nồi cơm điệm
Rồi mọi người sẽ quen với cái mới thôi. Vài tháng - 1 năm - rồi 2 năm thế là lại thấy cái giá mới nó bình thường như trên thế giới vây. LOL
Tăng đều. Tháng này vẫn tăng hơn tháng trước
binhyen102
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình tăng tu 1t4 len 1t7. Tính ra vẫn thấp so với a e. Hoad ra trc giờ bị tính oan
Tốt nhất là đừng kêu ca hay phàn nàn gì cả mà hay chấp hành đóng tiền điện đầy đủ đi. Nếu không điện lực cho nhân viên đến nhà bạn rút cầu dao là cả nhà ra khách sạn ở đó. Họ đã có bảng tính tiền điện khá rõ ràng rồi. Anh nào dùng nhiều thì phải trả nhiều theo cách tính lũy tiến bậc thang. Hiểu chưa.
thanhtomnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Emranhieulam1990 Ông hay người nhà ông là điện lực à😁:D:D
@thanhtomnd Mình có ông Chú làm bên điện lực sài gòn
kazihaha
TÍCH CỰC
5 năm
@Emranhieulam1990 Đúng rồi các bạn kêu ca cũng chẳng được cái méo gì đâu ... như ở nước ngoài thì người dân sẽ có cách 😁 còn ở xứ thiên đường thì chúng ta tận hưởng thôi
danghongvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tăng đúng nhé
Thấy mọi người nói tăng chứ của mình thì tháng này giảm.
tbdat11
CAO CẤP
5 năm
@congnguyen1010 Tháng vừa rồi nhà mình cũng giảm gần 100k so với tháng trước. Nói chung là về gần như bằng với số tiền của tháng trước tháng tăng vọt.
laobantien
TÍCH CỰC
5 năm
như khu nhà mình nhà nào tăng sẽ đc lễ tân gửi thông báo qua tin nhắn,nhà mình ko nhận đc nên ko tăng
Tui đã tắt quạt, tắt máy lạnh khi trời còn nóng, ghi chữ cấm mở tủ lạnh khi lấy đồ ăn dán lên cửa tủ, tắt đèn khi trong phòng và ngồi bắn máy bay đem khuya thay vì xem tivi Giống như cha con bố con nó bảo thiên hạ kết quả có giảm thật, tháng sau định kêu bố con nó cắt điện luôn thấy bố con nó bảo tăng tiền điện mà còn bảo lỗ năm này qua năm thấy thương qua.
down_load
TÍCH CỰC
5 năm
Khi các bạn ở thành phố có điện mà xài là thích rồi, sợ trả nhiều tiền thì tắt điều hoà mở cửa mà hóng gió. Mà mình ở quê điện yếu bật cái đèn còn tối om, có tiền muốn trả tiền điện nhiều mà không có để xài đây. Các bạn về quê không có điện xài mới biết thế nào là khổ nhé, chứ nhà vẫn đèn điện sáng trưng, điều hoà tủ lạnh ti vi chạy phà phà cả ngày thì nên cảm ơn công ty điện đã lắp dây dẫn điện về nhà các bạn để dùng nhé.
Tâm sự của một ng nông dân vùng sâu vùng xa chưa có điện quốc gia!
down_load
TÍCH CỰC
5 năm
@demonntl Thì việc lắp cái điều hoà mà dùng trong những ngày hè nóng và chấp nhận trả thêm tiền so với dùng quạt nó dễ hơn là có vài tỷ mua đất trên thành phố chứ bạn. Còn đây thì lắp điều hoà mà điện yếu quá nó chạy ko nổi đây này. Túm lại là GATO với các bạn trên thành phố đc dùng điện thoải mái ấy.
Các bạn đừng chê quê tới nhé. Buồn lắm!
@down_load Dùng thêm ổn áp được ko b?
@down_load Vấn đề ở đây ko phải là "hơn"hay "kém" mà là "đúng"hay "sai" mà mọi người ở đây "kêu"về "cái sự không đúng" ấy.
kazihaha
TÍCH CỰC
5 năm
EVN nó có thông báo ngưng tăng 8% đâu mà tiền điện bình thường lại 😁 mod nhiều khi khó hiểu nhỉ :D
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình giảm được vài chục k nhưng cũng tăng đến cả trăm k so với ban đầu lúc chưa tăng giá điện
luker
TÍCH CỰC
5 năm
Chị em nào chửi cứ cho cái hóa đơn rõ ràng lên cho thuyết phục nhé :*
pd01.jpg pd02.jpg
@luker Cứ theo hoá đơn thì điện lực nó ko làm sai đâu
@luker Sao HN cách tính điện khác à ? Rẻ hơn SG
linhr133
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn vọt cao 50% so với trước!
chicoptm
TÍCH CỰC
5 năm
Bình thường đang 700k - tháng 05 lên 900k - tháng 06 bay lên 1250k.. do nhu cầu sử dụng nhiều hơn khi nắng nóng, ăn cái hệ số 2k8/kw thấy hơi chống mặt.
Cái tháng 04 nhà mình bọn nó làm quá thu gấp đôi. Xong tháng 05 thì lại giảm hẳn mà dùng nhiều hơn nữa chứ. Tháng 06 thì chưa có thông báo
@trungnguyenhp Đấm mạnh một đấm,xoa nhẹ nhẹ cái cho đỡ đau để còn đấm tiếp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019