[Hỏi Tinh tế] Về việc bô xe rỉ nước.

bkitnt
24/7/2016 5:31Phản hồi: 16
[Hỏi Tinh tế] Về việc bô xe rỉ nước.
Chào mọi người,
tình hình là con xe của mình, khi dựng chân chống giữa lên và nổ máy thì 1 vài phút sau có nước rỉ ra ở cái lổ phía dưới bô.
MÌnh ko biết nước này là nước gì, nhờ mọi người giải ngố giúp mình.
P_20160724_115720.jpg P_20160724_115732.jpg P_20160724_115805.jpg P_20160724_115814.jpg
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dàn hơi tốt
bkitnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dick.Winters Bạn có thể giải thích sâu hơn vì sao dàn hơi tốt thì có nước rỉ ra dưới bô được ko ạ? Cảm ơn bạn nhiều.
Chúc mừng bạn mua dc con xe ngon
bkitnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tommyteont vì sao vậy bạn? Có thể nói rõ ng nhân hơn đc ko? Vì sao có rỉ nước là xe ngon?
@bkitnt Minh cũng đọc trên tinhte thôi, nghe nói con xe nào chảy nước ở bô là máy ngon và ko bị lỗi ti côn. Ko biết có đúng ko nữa
tôi đoán không lầm thì đây là spark 135i. xe chạy trên 1500 km sẽ hết ak!
@NguyenCuong799 Ex 150 đó
bkitnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NguyenCuong799 Ex 150 bạn à. 😃
nu7a333
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao xe mình ko có cái lỗ đó nhỉ? Hèn chi chưa bao giờ thấy...chảy nước 😁
ng ta làm lỗ để nước thoát ra => nước thoát ra là bình thường
thớt lo bò trắng răng rồi, có khi đi mưa hay ngập nước hay do rửa xe nước đọng bên trong. Bô nào cũng có 1 lỗ ở dưới khúc gần cổ để thoát nước đọng. còn ko có cái lỗ đó 1 thời gian nó mục luôn cây bô.
bkitnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@digimonxxx Xe mình mới nhận, chưa đi mưa, chưa rửa xe, chưa dính nước 1 lần nào cả.
@bkitnt hiihih, ở trên có mấy đồng chí đã giải thích cho bạn bik đó. Có nước rỉ ra chứng tỏ động cơ còn tốt. Còn giải thích cụ thể hơn là do tình trang máy và xăng đang rất tốt, nhiên liêu cháy hết khi xả ra, khí xả gặp không khí sẽ tạo ra hơi nước (ít thôi) nên nó rỉ 1 xíu là bình thường nha thớt 🆒
Còn tại sao khí xả ra gặp không khí lại có nước thì mời hỏi thầy dạy hóa 😁:D
limann
TÍCH CỰC
8 năm
Mẹ ơi tại sao con bướm bay cao, trời nhiều mây trắng...là lá la..... 😁
thanhhuymy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon vì "điện nước" đầy đủ chứ sao kaka.Bình thường bạn yên tâm.
P/s: Con vợ nhí mình ODO 15k vẫn còn nước non ngon lành.
bongxu2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pô xe bao giờ cũng có 1 2 lỗ để thoát nước khi mưa,rửa xe lọt vào họng pô.Lỗ này thường nằm ở cuối lon pô.Xe máy cổ pô đi từ cửa xả ra làm sao có nước trong đó được.Chủ xe yên tâm nước này do rửa xe....lọt vào pô phải có chỗ thoát ra nên pô nào cũng có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019