[Hỏi Tinh tế] Vì sao bạn không thích iPhone?

cuhiep
2/4/2018 8:6Phản hồi: 1.547
[Hỏi Tinh tế] Vì sao bạn không thích iPhone?
1.547 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguoila224
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep :v =))
@vndkh làm cty thì mạng giới hạn! DEV như mình thì phần mềm không cần nhưng doc thì có những thứ không hề nhẹ
hungff9
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtuhoahongdx Bạn ở trên ko chơi Media nên chưa thấy iOs bó buộc như thế nào. Nói Mac xài cho media ngon thì ok chứ iOs thực sự làm khó số đông người dùng thường xuyên trao đổi file có đuôi khác nhau. Androi nó cân đc hầu hết các định dạng nên dễ mang đi hơn iphone. Tôi cũng xài iphone vì nó bền và ổn định nhưng ko có nghĩa nó ko tù túng và hơn androi 😆
@hungff9 Công nhận việc down phim về trong lúc đọc tin rồi sau xem film sướng hơn!
@vndkh Ông và ông kia chỉ là một bộ phận nhỏ, tôi kinh doanh, danh sách khách hàng của tôi có cả ngàn người, nhưng liệt kê ra thì chỉ có khoảng 100 người dùng iphone, con lại dùng android, nên nếu thống kê ra thì iphone chỉ chiếm một phần nhỏ so với android. Iphone tiện khi liên kết với iphone qua imess và face time thôi, ngoài ra nó không tiện gì so với android cả. Nếu dùng viber zalo messenger thì như nhau thậm chí con ngon nữa đàng khác, chưa hết, iphone nó thiếu nhiều tính năng để làm ăn buôn bán lắm, nếu bạn chỉ đơn giản là nói chuyện trao đổi này nọ thì tiện nhưng nếu bạn tiếp khách liên tục trong khi bận những việc khác thì iphone thua xa android về độ tiện dụng. Tùy đối tượng sử dụng thôi. Android có thể làm được mọi cái iphone có thể làm được, nhưng iphone thì chưa chắc làm được. Nói ví dụ nhỏ: ghi âm cuộc gọi 2 chiều, 2 sim, chia đôi màn hình. Ví dụ cầm con note 8 đi, không có gì nó không làm được 😁.
iPhone thì quá gò bó vào hệ sinh thái của người ta nên không thích.
@cavaldryg thông cảm bạn ở dưới giếng thì thấy trời cũng nhỏ bằng cái giếng. Công viêc của tôi là vậy, và vẫn thường dùng. Nên nói cái gì mình không có thì nói không cần 😁. Đến khi có thì nói là ...phát minh mới, tính năng mới....Thanh niên đâu cần tính năng nhiều làm gì, nghe gọi nhắn tin là đủ mà.
@Lumia 930 Sao lạc loài?? viber, zalo, messenger chơi tất, cái nào không chuyển hình ảnh qua được đâu?? Có mấy cái này thì imess và face time vất đi là vừa 😁.
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center Giếng hay ko cứ ai sống tiền nhiều hơn và hạnh phúc hơn là được ;)) Cứ ảo tưởng cầm 3 cái đồ này là người thông minh học rộng ah. Non và xanh :v
@cavaldryg bạn chắc gì bạn nhiều tiền và hạnh phúc hơn người khác? ai tôn thờ mấy cái đồ này chứ riêng tôi nó cũng chỉ là một vật dùng như bao vật khác thôi. Thích thì dùng không thích thì cho, mua cái khác dùng. Còn việc cầm cái đồ vật mà không hiểu hết và không biết dùng, cũng thuộc dạng non và xanh hơn người.
Vì tụi ifan trên tinhte quá đông và hung hãn!
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungff9 Nhờ giời, bố mình không cần nhờ bà bán xôi nuôi. Còn mình thì ăn học hơn bạn rồi vì mình không lôi bố bạn ra để chửi.
@trung76 Bởi vì nhiều ifan quá cứ vào nêu ý kiến là bị xúm vào cắn xé
hungff9
TÍCH CỰC
6 năm
@kingofpoker Ăn học hơn mà văn hóa ngọn cỏ thì có thấy phí gạo bố mẹ ko?
@kingofpoker Chắc gì thu nhập bạn đc như mấy bà bán xôi mà chê =))) Có ng làm nghề đồng nát tài sản hàng trăm tỉ biết chưa 😆
Anh Z
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không thích iPhone vì chủ yếu là do hệ điều hành iOS nó luôn có những sự bất tiện nhất định đặc biệt là khi cần tải file, và cơ chế quản lý file của nó cũng khá là bức tách. Còn lại mọi thứ đều ổn.. Mình đang xài galaxy Note 7, 8
novavn
CAO CẤP
6 năm
@goldenstar uh search đi nhé. HTC chạy android, nokia chạy windows phone mới tính là smart phone nhé. Search lại đi trước khi mở mồm nhé.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@novavn Em zai chỉ biết mỗi iP nên còn nông cạn, trước khi iP ra đời thì HTC đã dùng WM rồi em ạ. Chưa tính đến các dòng gia công cho HP, Palm, O2,..đều kết hợp kim loại trong thiết kế. Chắc em chưa được xài bao giờ nên phán bừa đúng không? Định nghĩa smartphone là như thế nào mà kêu chỉ Android với WM? Từ thời Nokia dùng S60 cài thêm app là đã là smartphone rồi nha em. Múa phím là giỏi.
canislupus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@novavn Vậy bạn định nghĩa Nokia N8 là máy phổ thông à?
@Anh Z Đúng khó chịu cách copy file của IOS, đến BB10 nó còn hay hơn, ít ra nó còn tự do copy hơn
photokts
TÍCH CỰC
6 năm
Vì không đủ tiền mua
@u11dead Đến tuổi như tôi là gần 40 thì câu chuyện không còn xoay quanh cái điện thoại nữa mà xoay quanh nhà cửa, đất cát, con cháu, ô tô,...
hhiepbi
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenduykhanh36 Đúng! Mình hơn bạn vài tuổi U50 rồi nhưng rất thích công nghệ nhưng về tin học, thấy nhiều bạn trẻ hay nhìn bề ngoài, lắm bạn vẫn coi IP là hình ảnh thể hiện bên ngoài (cũng o trách dc vì ở tuổi đó ai cũng vậy) nhưng đến 1 lúc nào đó họ sẽ quan điểm khác. Thân.
@hhiepbi Em thì đúng là dân học tin ra đây, sau chuyển sang kế toán, yêu công nghệ nhưng ghét cái lũ nhóc "chuyên gia công nghệ", chúng nó cứ như mỗi mình là giỏi, thấy ai không cùng quan điểm là chửi kiểu "mày biết éo gì", "cả thế giới nó bảo thế thì là thế, ông không theo là ông ngu", "chỉ có iphone là số 1, những cái khác là rác",....
vinamin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenduykhanh36 Mình cũng thế bây giờ tiền, tài, danh vọng không còn là gì nửa, mà quan trọng khi lên giường với em, đưa em lên đỉnh đc bao lâu......
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ghét ai cầm iPhone giơ giơ :p

....
....
Đang xài 7 plus :p
@zzcoolmenzz chú cũng hay dơ chứ gì
@Trường kio dơ ra chụp ảnh các kiểu tưởng sang lắm ý hóa ra bt
@Mr Sakka 1 nửa xã hội dùng, nên sang
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
Đơn giản vì nó quá đơn giản, cảm giác xài bị tù túng không tùy biến 1 số theo ý được, xài android không cần root nhưng app và tính năng đáp ứng tốt nhu cầu. Và đặc biet iphone l tắt dc auto update :v...rất gét auto update, chỉ cần bản nào ổn định để vậy xai con sướng hơn..😁 xài mà cấm vào máy tính phải co software rất xàm..trong khi android theo tiêu chi plug & play :v
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Chuẩn rồi bác..mấy đứa bày đặt viện cớ này nọ luôn là mấy đứa ngu hơn người khác nên cứ mãi lòng vòng k chứng minh nổi cái gì 😁..cái nào hay ta khen cái nào dở ta chê, hợp thi dùng thôi. Thôi em với bác khỏi tranh cãi mấy thứ đó chi vô bổ :D.
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
@skullofanh Mỗi người đều có tính riêng tư, có mấy cái thể loại nói thì hay lắm đạo đức lắm nhưng thực chất đấy là bọn óc chó gato ấy mà, suốt ngày đi khắp các diễn đàn các trang báo để coment và thể hiện cái ngu vô đối. Bọn này nó đông đảo lắm, mấy người như các anh nói đúng cũng thành sai, rồi là bị mấy thằng nó lao vào cắn xé, chứng tỏ bọn chúng quá đông
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
@skullofanh Bọn óc đậu quá đông, chúng nó tụ họp vào để cắn người, sợ thật đấy. Bao giờ vn mình mới hết những bọn này cho đất nước nó văn minh lên 1 tí
@skullofanh Tôi thì ghét cái kiểu cứ phải itune, ibox hay itool mới copy được, mà copy phải đúng kiểu, video phải vào video, music phải vào music, các phần mềm mặc định thì ngu, phần mềm bên thứ 3 thì các phiên bản cũ không hỗ trợ. Như Android thì dùng con S3 4.0 vẫn chạy ngon lành những ứng dụng mới, còn IP4 chạy 7.1.2 thì 90% các ứng dụng mới không cài được
Bo_cu_Ken
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không thích iPhone vì pin yếu, 1 sim, vooc it. Mình đang xài samsung note
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bo_cu_Ken Cơ bản là thằng ip laua hơn bao nhiêu còn thằng kia rảnh háng cắm 30p dùng thêm gần 1 ngày kìa
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
6 năm
@Bo_cu_Ken Pin IP mà yếu? dung lượng nó = 1/2 người ta mà làm việc = người ta thì yếu chỗ nào bác?
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@Bo_cu_Ken 2 Sim sẽ để dành ra mấy đời sau, chắc chắn sẽ có. Đó là kế hoạch kinh doanh, cũng như chống nước và cam kép vậy đó.
curlybaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bo_cu_Ken Dạ note oánh liên quân vô luôn chậm. Chơi lâu lâu văng đây. Còn con 6s cùi hem có bị . Samsung muôn năm lol
ngoài cái ios
:quá khó chịu ra
và giá của em nó bị làm giá những tính năng mình dc hưởng không cân bằng với giá tiền mình bỏ ra 😆 vì thế không mua hihi
@mrcuongth Tôi cũng chưa được dùng , mà nói đúng hơn là mình thích sony và là dong premium nhé bạn. Và mình ko thích chạy theo số đông , rồi sống ảo.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@congaductq Thời buổi này crash gì nữa bạn ơi. IOS lâu lâu cũng treo mà
congaductq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@goldenstar Lâu lâu cũng treo với tý tý lại treo thì bạn thích cái nào hơn
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@congaductq App crash một là do xài dòng giá rẻ, hai là xài rom cook. Nếu đã so với iP thì so với flagship tương đương và rom stock nha bạn. Mình xài có thấy crash gì đâu.
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng trước phân vân IP 7 và S7e cuối cùng chọn S7e
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@cuquynh Giờ cho chọn lại thì mình vẫn chọn s7e , Có thể là do sở thích . Mình sẵn sàng đổi 1 chút hiệu năng của IP để lấy 1 chiếc điện thoại màn hình to hơn , và ngoại hình đẹp hơn . Mình hay dùng điện thoại để fb và chơi game
pqd1910
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blizzaro Nếu nó cong như trên con Note7 thì cầm máy và vuốt nó lại khác, còn dòng EDGE nó cong vào nhiều hơn nên vuốt bị cấn tay. Mình cũng hay để nhiều app ở Quick launch dùng khá tiện.
Note8 và S8 chắc Sam khắc phục được mấy chỗ đó.
@pqd1910 Iphone màn có cong bao giờ đâu? chỉ có vát cái mặt kiếng cho nó cong thôi. Còn về con S7e bạn không khoái chứng tỏ bạn dùng lúc đầu rồi, nhà tôi dùng ngon lành, hôm trước tôi thấy con ipx vừa tay hỏi vợ tôi thích không tôi mua cho, em ấy trả lời không thích iphone X, con s7e ngon rồi. Luc đầu nó cho cảm ứng sát mép quá nên nó chạm nhầm, bản cập nhật sau này SS dời điểm cảm ứng vô mặt phẳng rồi, phần cong chỉ có tác dụng ở mép ứng dụng cong thôi. Cai mép cong ấy có cả trăm ứng dụng đó, tại bạn không dùng thôi. Chứ tôi dùng con note 8 thấy quá đã ở cái cạnh cong. Iphone ít tính năng nên cần cái cạnh cong đó làm gì?? ngược lại nhờ cái cạnh cong đó nó dễ cầm nắm 1 tay mặc dù màn hình lớn.
@blizzaro Cũng có phải là hiệu năng tốt hơn đâu, tốt hơn trong việc chơi game chỉ phục vụ mấy bé rảnh rỗi, còn những người kiểu giống tôi thì không quan tâm game gì, cái gì nó thuận tiện thì dùng
DadyShark
ĐẠI BÀNG
6 năm
iPhone thì xài chứ, đang xài mà. Trước xài BB, sau Android, sau Windows phone và cuối cùng trung thành với iOS. nên không thích.
khoi087
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DadyShark Ng ta đang hỏi những người ko xài và ghét apple thím à
@khoi087 Nó sheeple, đọc hiểu chậm
puppygoody
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoi087 Chủ đề là KHÔNG THÍCH chứ không phải là GHÉT. 2 phạm trù này hoàn toàn khác nhau bác à.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@puppygoody Nhưng đọc cmt "không thích" chẳng đúng chủ đề bạn ơi
Chỉ lăn tăn mỗi chuyện update thôi. Còn lại là thích tuốt
@minhquang3khu - bực nhất là chuyện tự động update ios . mà càng up thì càng nặng. không muốn up thì máy cụng tự download về ngầm. reset máy là tự up ios và nặng chậm .
- Vì không có Tiền thôi . chứ dùng qua windows phone htc hd7 ,640 XL . samsung J1 , 3 cái máy tính bảng trung quốc 7" . sau cùng cũng về iPhone . vì iPhone mọi người biết kiểu dáng đời máy và giựt le được. nội chuyện giựt le đía đía khoe của cũng đã đáng giá trị đồng tiền iPhone mang lại cho chủ nhân !
hvdtam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhquang3khu Bạn xài Windows có ghét bị update không? Đang gõ văn bản mà nhấn Enter thì xác định =))
Android cũng có thông báo mà, Mà Android cập nhật thì cứ "Loading..." mãi đến khi hết pin =))
@hvdtam Tạm thời là chưa up. Nâu này mà có nhiều xiền sẽ up liên tục Window thì việc up hay cài lại là quá dễ Android cũng vậy. Nhưng ios là không đùa được. Sợ nhất là lúc "Hứng" thì lên. Xong ứ xuống dc
baotk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng iphone
duongtvk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng xiaomi red mi note4
@duongtvk mi hay bị lỗi cảm ứng lắm bác iơi
@Trường kio em dùng mi5 và đã vất đi
@Anh 8 mi thì thôi đừng hỏi nữa
@Mr Sakka có bác nào mới mua 1 tháng là bị liệt cảm ứng không
wormwon
TÍCH CỰC
6 năm
Mình không thích iPhone vì chưa bao giờ thích thiết kế tròn tròn... Iphone mà vuông như Sony xa xưa là xài ngay không phải nghĩ. Mình đang xài xperia ( Mấy con vuông )
invisible92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng sony xperia xz2
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@invisible92 đã bán đâu mà bác có mà dùng
@Hoa96 Dùng qua youtube ấy mà
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa96 Hàng xách tay Nhật có bản 6gb ram xách về VN luôn rồi.
@sdawhai1 giá có mềm ko bác
@Trường kio chắc ko đâu bác ơi
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin quá yếu so với giá
@Trường kio dùng ip ko ôm sạc là ko phải rồi
@Anh 8 bác nói chỉ có chuẩn, ôm khư khư
@Mr Sakka thiếu cái là chết luôn
only_boy_9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minh95pt Cụ để ý đa nhiệm của 2 bên. Iphone thoát ra màn hình chính thì có vẻ app bị đóng bang luôn. Nhưng android k thế
johnny8384
TÍCH CỰC
6 năm
Không thích iPhone vì vì tui thích bàn phím cứng của BlackBerry hơn! :rolleyes:
nnn1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
@johnny8384 hi hi, tôi cũng thế, vì lỡ yêu BB mất rùi, Z10 với Passport... đang tính làm em Q20 mà mãi BB không hỏng 😔!
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@ngayxuan09071982 Thôi. Để dùng cho công việc thôi. Phải dùng HĐH khác song song chứ BB không đáp ứng nổi những vấn đề như chụp hình, hay app đâu.
@ngayxuan09071982 Không hỏng hẳn nhưng dùng què quặt lắm bác
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Hút máu như dracula

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119