[Hỏi Tinh tế] Xe bạn có "chính chủ" không?

TDNC
10/11/2012 12:20Phản hồi: 633
[Hỏi Tinh tế] Xe bạn có "chính chủ" không?

Cập nhật: Theo báo Pháp Luật TPHCM vừa đăng sáng nay thì mình xin trích lại một số thông tin vừa mới được đính chính:

Tải và xem Nghị Định 71 mới tại đây.
633 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị CSGT "hỏi thăm" thì nhớ hỏi xem tụi ổng có đang chạy xe "chính chủ" hay không nha các bạn, có ông CSGT nào mà đứng tên cái xe mình đang chạy đâu, cái luật gì mà hài thế không biết
@BQDuong Đọc kỹ bài viết chưa vậy anh bạn? "Đi xe không đúng chủ không bị phạt"
@BQDuong mình sẽ nói như thế cám ơn bạn
@BQDuong
Cái bạn này hay nè
ppcboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BQDuong bạn đang tỏ ra nguy hiểm đấy, xe CSGT chạy là xe công vụ, khi thi hành nhiệm vụ CSGT chạy xe đó là đúng rồi. Nguy hiểm quá.
doductri123
ĐẠI BÀNG
11 năm
AB[Asama Bicycles] 😁
tô si ba nhà nó, bgio ra đường cần mang giấy kết hôn, giấy khai sinh, hộ khẩu, giấy mượn xe,

rồi có ngày khi chở f1 đi chơi nó hỏi có phải con anh ko, hay anh bắt cóc, có giấy khai sinh vẫn phải đi thử adn mới đc, trong thời gian chờ kết quả tôi sẽ giam con anh
Bahai231
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhật Huy Mobile bác này vui tính ghê
đang dùng nick không chính chủ đây, không biết có bị ban không nhỉ? =))
1 là có, 2 là ko, thêm cái thỉnh thoảng để làm gì ợ
@thienthanchien
  • Có là xe tự mua, hoặc bố mẹ cho $ mua rồi bạn đứng tên.
  • Không là bố mẹ cho xe đi nhưng ko chuyển tên cho bạn đứng.
  • Thỉnh thoảng là bạn đi xe đạp or xe căng hải or bus rồi mới mượn của ai đó đi.
minhduyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như luật này là lâu rồi, nhưng chẳng ai quan tâm, CA cũng ko làm căng nên bây giờ nâng mức phạt lên làm mọi người nghĩ là luật mới ~~"
@minhduy2207
@minhduy2207 Bạn này nói chuẩn nhất! Trước đây phạt ít và chủ yếu là nhắc nhở thay vì đóng phạt CGST đã nhắc nhở đi sang tên thì k quan tâm tới, giờ phạt nặng cái la ó om sòm. Chưa tim hiểu kỹ đã vội cmt.
Sforzator
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaiduong8588 Bác biết không, lục trong đống vài chục trang để tìm những bác bình tĩnh, đọc kỹ nghị định thật là khó. Đa số đúng là chạy theo bầy đàn và phong trào chứ ko quan tâm cái luật đó ntn cả.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
càng ngày càng làm quắ, hình như hết cái để phạt nên đặt ra cái luật nỳ , sinh viên ngheo mua dc cchiếc xe ngoài Hn , bi h mang zo sg chạy , ko biết làm sao sang tên dc nữa....
@optimusblack123 Trời,hâhhahha

Đúng là làm giàu cho CAGT hỉ^^
canhk40b
ĐẠI BÀNG
11 năm
@optimusblack123 giờ chơi kiểu này cho an toàn. qua bọn CSGT chẳng thằng nào dám hỏi....
cái cần thì ko lo mà toàn lo ra mấy cái luật gì đâu ko à! Ra thì nhiều nhưng thực hiện dc bao nhiu?
faraway93
TÍCH CỰC
11 năm
@sas997 đừng có bảo thực hiện được bao nhiêu. đến lúc ra đường công an no phạt cho thì lại nhăn mặt
@faraway93 Nói thiệt chứ mấy vụ đội mbh cho trẻ con đã dc ban hành cả nửa năm rồi mà ra đg thấy nhiều hs đâu có đội mbh mà ko bị thổi hay là vụ xe 3,4 bánh tự chế thì ra đường vẫn thấy nhan nhản (ở trung tâm hcm)
giống như mấy năm về trước, mỗi người chỉ đứng tên 1 xe, luật của VN áp dụng tùy tiện
kungvn
CAO CẤP
11 năm
Phạt ngay lập tức :-ss
P/s : Sent from my máy tính chính chủ 😃
nếu có tiền mua xe mới thì đương nhiên chính chủ còn mua xe cũ thì hên xui...😁
Qua that ko kha thi cho lam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM