[Hỏi Tinhte] Bạn có từng bị kẹt SIM?

vuhai6
25/7/2015 5:23Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng con samsung A5 chưa bị kẹt bao giờ. 😁:D
Cũng may em xài samsung A7 , chẳng thay sim bao giờ nên không bị kẹt 😆
depmakdep
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh bị 1 lần ko biết phải đi làm lại sim.
Mềnh chưa bao giờ bị !
cũng may em chưa bị kẹt bao giờ. nếu mà kẹt thì dùng nhíp mà nhổ ra ạ.
em dùng máy cùi bắp muốn kẹt nó không kẹt cho . :p
Em mới toát hết cả mồ hôi các bác ạ. Số là thế này, em bán phụ kiện điện thoại một em xinh tươi bay vào mua bao da C4 tiện thể nhờ em cắt cái sim. Em cắt xong nhét vào thì em đó kêu lộn sim lấy ra dùm loay hoay bấm vô bấm ra nó chả bật sim ra mà càng mắc vào sâu hơn. Máy còn mới tinh còn em đó thấy mình nhào nặn cái máy thì xót đứt ruột, mình củng hoảng chả biết làm sao. Nào là thử đủ cách lấy dao rọc giấy rồi nhíp rồi que chọt mà nó củng chả chịu ra. Quyết định mở cái nắp lưng coi sao thì nó củng chả ăn thua, em đó chịu không nổi la lên anh ơi máy em chống nước anh mở ra hư thì sao. Đang rung mà củng phì cười, gặng hết sức chọc ngoáy cuối cùng nó củng tuột ra. hú hồn
Tình trạng kẹt SIM thì rất nhiều bạn em bị rồi, em cũng thế, nhưng cái đó khắc phục không khó nên em cũng không lo.
hồi dùng iphone 4, em còn bị gãy cả cái khe sim vơ =))
hồi dùng iphone 4, em còn bị gãy cả cái khe sim vơ =))
Sev Huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy mấy bác la mấy bạn xài sim cắt bị kẹt, chứ tôi đút cái sim nano, lấy ra từ cái khung micro, lấy ra từ cái khung sim bt cua mobi, vẫn kẹt đây 😔
Để em bày cho các bác cách này.. đảm bảo chưa ở đâu có.. số là em lắp cái nano sim vào khay micro sim của galaxy tab A6 . Và các bác biết đấy nó lọt thỏm luôn.. kiểu như đuôi chuột khấy lọ mẻ . Và sẵn có kinh nghiệm trước đó vs em 1 em 730. Em lấy cây kim nồi hơ nóng nó lên ko nên đỏ quá rồi cắm em nó vào cạnh nhựa của cái sim . Nhớ là phải chuẩn xác nhé rồi ghé mồm vào thổi liên hồi cho nó nguội vậy là em nó đã dính chắc với vật thể. Việc cuối cùng là từ từ rút 2 đứa nó ra.. bác nào làm thành công thì rep cho em mừng cùng..
vietint
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ôi trời ơi, mấy ông trên mạng hướng dẫn 2 sim + 1 thẻ nhớ, tui tự làm giờ kẹt cứng rùi, nó mắc cái đuôi thẻ nhớ vào khung máy, giờ làm sao ra các bác, huhu
@vietint ra mấy em rái tai ấy mấy ẻm gắp ra liền kaka
Sim cắt mà kẹt sâu vào khe sim, em từng bj kẹt 1 lần, rất rất khó chju
Aduckuba
Bj kẹt z ai chả khó chju, sửa lựa chọn thui
Chưa từng
Vài lần và rất khó chju
Hay bj và rất khó chju
1 lần và rất khó chju
Aduckuba
Hồi mới dùng con zenfone bị vài lần
KimKim12
ĐẠI BÀNG