[Hỏi Tinhte] Khó khăn khi chuyển từ macOS sang Windows

QuanNDD
18/1/2018 1:10Phản hồi: 345
345 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng dùng outlook của mac thì lại ko biết làm sao để archive được mail có ai biết các làm không hướng dẫn mình với????
Từ khi biết đến Linux và macOS, Windows chỉ còn là chỗ để chơi game 😁.
Dùng cho công việc sướng hơn Windows. Hệ sinh thái mới là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
6 năm
nói chung xài cơ bản văn phòng thì macos cũng dc.ai xài về thiết kế đồ họa, chắc chắn phải dùng windows ---> sure100%
VietT
TÍCH CỰC
6 năm
@LocNgo136 mình cũng làm graphic designer đc gần 10 năm rồi bạn. Và cũng từng đấy tgian mình xài macOS đây (chia tay hẳn hoàn toàn với Win luôn). ko có gì là "chắc chắn 100%" hết hoàn toàn đâu.
arcwin
CAO CẤP
6 năm
@VietT vì bạn chỉ làm chuyên về chỉnh sửa ảnh thì thế. Đồ hoạ nó rất rộng: chắc chắn mac ko thể sài Auto Cad, 3Dsmax, Revit, Sketchup......tốt hơn win đc, chưa kể các ứng dụng khác. Mac làm ảnh tốt màu thật, phù hợp với công việc bạn dùng thì cảm thấy nó tốt, với người khác thì ko. Nhưng win thì chắc chắn làm ảnh vẫn tốt như MacOS.
VietT
TÍCH CỰC
6 năm
@arcwin vấn đề là bạn đó dùng từ "thiết kế đồ họa" (là graphic design) nên mình mới nói vậy. chứ nếu bạn đó nói về interior hay là các thứ khác thì mình đã k cmt như vậy.
Phần mềm cần thiết khi làm việc chưa có bản cho MacOs. Khó gì đâu, lúc dùng win, lúc dùng mac, dữ liệu trên mây 😁 là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình làm vp, chuyên macro, excel pivot và multitask cần bấm phím tắt rất nhiều và chuyển giữa các cửa sổ. Mac OS không satisfy được, hoặc là do mình chưa xài trên OS, bạn nào tư vấn giúp. Cho dù Cty cấp Mac cũng từ chối vì MS ko dùng tốt. na là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
Chưa bao giờ có ý định quay lại Windows, trừ khi cần test browser IE hoặc chơi game :v. Tìm source phần mềm đáng tin tưởng siêu khó là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
arcwin
CAO CẤP
6 năm
@Koma Satomi Bạn làm nghề gì?
@arcwin Trước làm dev giờ làm PM 😁
Nó cũng khó khăn giống hệt ai chuyển từ windows sang Mac thôi :p
nhu cầu công việc đòi hỏi sự ổn định cao. giao diện khác biêt, finder ko thân thiện như folder là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
DarkCross
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thief13 Bác cũng giống mình rồi, dùng Finder thấy chuối chuối. Chắc do quen dùng win mười mấy năm >.<
MacOS như cái bồi. là tự nhiên dư ra 1 đống tiền - mà lại được cấu hình mạnh hơn - không biết phải làm sao với số tiền dư ra... là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
sadman289
ĐẠI BÀNG
6 năm
lập trình. kết nối thiệt bị ngoại vi, quá phiền phức, dùng 1 mình nó ko sao, dùng chung với những thiết bị khác thì y như rằng một nùi dây, mà nhiều khi ko dc như ý nữa là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
có cái mtb nào mà vẫn cài ứng dụng mà ko cần tài khoản ko? no ios,gg
khanhnx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới dùng MacOS một thời gian ngắn. Về công việc cơ bản đã đáp ứng đươc như trước dùng windows. Tuy nhiên có 2 phần mềm mình chưa tìm được phần mềm thay thế từ Windows sang Mac là MS Project và MS Visio. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Thank you các Bác.
Chưa có ý định chuyển, nhưng mơi qua cái trackpad là khó chịu. Trackpad là điều đầu tiên khó chịu là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
windows nhiều tiện ích hơn macos. Không gặp khó khăn gì là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua
hoanglongrua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa bao giờ dùng MAC OS. CHUYỂN sang chắc làm quen cũng thấy mệt y chăng bọn dùng mac os chuyển sang win@@
game. thao tác phím tắt là khó khăn lớn nhất khi mình chuyển qua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019