Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinhte] Nếu thuận tay phải thì có thuận luôn chân phải, mắt phải, tai phải không?

Nam Air
8/10/2019 4:5Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì làm gì vẫn bên phải thôi,nhiều khi do thói quen nữa
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình không rõ, đi đá bóng thấy tụi bạn kêu chân phải như chân trái, còn chân trái thì như c 😃
nininana
TÍCH CỰC
4 năm
Viết và cầm dao kéo tay phải còn lại tay trái tất. Vật tay thì tay trái, xách đồ nặng thì tay phải 😃. Chân thì chân phải
Mình thuận chân tay phải nhưng lại thuận mắt trái đây
Sai nhé, 1 phần cũng do thói quen trong cuộc sống nữa
Mình thuận tay phải, cầm bút tay phải, cầm điện thoại tay phải, nói chung là hầu hết mọi thứ đều bằng tay phải, nhưng khi QWERTY lại dùng tay trái sẽ có cảm giác quen thuộc hơn và còn vì tay phải bận cầm chuột nữa, khi chạy xe đạp nếu chỉ chạy bằng 1 tay thì mình luôn chạy bằng tay trái sẽ "lụa" hơn tay phải. Khi chụp ảnh mình nhắm mắt phải vì mắt đó cận nặng hơn nên nhìn bằng mắt trái sẽ rõ hơn
Mình thuận tay trái nên thuận chân trái luôn và nhai cũng chủ yếu bằng hàm trái 😁
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình quay tay bằng tay phải
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
Có vẻ mik ko đúng trong trường hợp này 😁
leeyang
CAO CẤP
4 năm
Không hề! vì phần não điều khiển hoạt động đối xứng nên tay phải chân trái, tay trái chân phải.
Mình thuận tay trái nhưng lại thuận chân phải, nên chắc chả liên quan gì đâu.
(.)
TÍCH CỰC
4 năm
mình cầm đũa, viết, chạy, sút đều bên phải, cầm thìa, muỗng, dao, cuốc xẻng, xách vữa, phụ hồ bên trái, chả thuận cái nào hoàn toàn,
Chỉ nghe thấy thuận tay phải với chân phải thôi.......như ad chắc có cả thuận hòn dái bên phải hay trái quá mất? (Sản xuất nhiều tin trùng hơn)
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tay phải khỏe, viết tay phải, cầu lông bóng bàn tay phải. Vẽ, may, xâu kim,.... nói chung những thứ cần tỉ mỉ thì tay trái. Vậy thì mình thuận tay nào : )))
M cảm thấy cũng đúng
Mình làm một số việc tay trái. 1 số viêc tay phải. 1 số việc lại cả 2 tay. Còn chân thì khả nang thuận phải
terran
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thuận tay phải nên đi với bạn gái toàn ngồi bên trái 😁
Mình thì tay chân phải nhưng chụp hình sẽ ngắm bằng mắt trái. Không hiểu sao cảm giác nhắm mắt trái để nhìn bằng mắt phải thấy ngược ngược. Nhai thì mình chơi 2 bên luôn, lâu lâu đổi bên và chuyển cũng rất mượt mà không lag
jing
CAO CẤP
4 năm
Thuận tay phải nhưng lại thuận chân giữa thì có bt ko nhỉ?
Mình cũng thuận tay phải.
Có cả thuận mắt nữa ag

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019