[Hỏi Tinhte] Nếu thuận tay phải thì có thuận luôn chân phải, mắt phải, tai phải không?

Nam Air
8/10/2019 4:5Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knbn55
TÍCH CỰC
5 năm
Có thể thuận tự nhiên hoặc qua luyện tập.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Hình như liên quan đến bán cầu đại não...
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
Xưa giờ chỉ nghe thuận tay thuận chân. Cái gì cũng thuận nhỉ :eek:
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi thuận cả 3 chân
toke
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ăn bằng tay trái; viết, cầm chuột bằng tay phải; cầm dao, cầm kéo bằng tay phải, dù đã cố tập lại bằng tay trái nhưng ko ăn thua; đá bóng sút 2 chân đều như 3 chân; bóng rổ ném tay trái... Có mỗi hai tay đều nhau nhất là lúc bóp hàng, keke
helloholle
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thuận tay phải. Quơty tay phải. Tuy nhiên đi đo mắt thì thuận mắt trái. Sờ ngiu cũng bắt đầu bên trái tay trái trước nha thớt ;))))
mình thuận tay phải chân phải và nghe tai trái rõ hơn
tuan2208
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đó giờ mình thấy 2 trường hợp:
1. Thằng bạn : thuận tay phải nhưng thuận chân trái (đá cầu, đá banh...)
2. Ông già mình: thuận tay phải, chân phải nhưng lại thuận mắt trái ( nhắm ống nhòm, nhắm súng để bắn...)
Mình nghĩ cái này còn tùy, tùy vào cha mẹ dạy lúc nhỏ rồi tùy vào thói quen. Dùng nhiều tạo nên thói quen chứ ko hẵn là thuận. Xưa thằng em út mình viết tay trái toàn bị mẹ đánh
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko có chuyện đó, mình thuận tay trái, đá banh chân phải, nheo mắt bên trái, chân giữa thì thuận đều, kk
Mặc đình ban đầu sẽ là như thế, tuy nhiên do ảnh hưởng môi trường, thói quen sinh hoạt và một vài lí do khách quan khác mà mỗi người sẽ có sự khác biệt. Ví dụ mình thuận tay phải chân phải như bao người khác, tuy nhiên sau lần đá bóng chân phải bị trật khớp sau đã lại cảm giác ko ổn như trước thì chân trái của mình đã lên tiếng. Tay trái tuy hoạt động ít hơn nhưng có cảm giác nó khoẻ hơn tay phảu nhiều, ví dụ đi xem đạp cầm mỗi tay trái thấy vững hơn là cầm mỗi tay phải, gõ bàn phím thì tay phải di chuyển nhiều hơn.
AnhDaoFr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thuận tay phải nhưng tai trái và mắt trái tốt hơn
Tr Thay
TÍCH CỰC
5 năm
Thuận chân giữa thì ngon hơn 😁
Chỉ là thói quen thói quen hằng ngày thôi.
dino_su
CAO CẤP
5 năm
Thuận tay phải. nhưng chân thì lại thuận chân “ngắn” nhất trong 3 cái 😁
The Vi Er
TÍCH CỰC
5 năm
Thường tay và chân sẽ ngược nhau do cân bằng vận động.

Mấy cái khác thì chịu.
Trững dái còn có bên to bên nhỏ
Vú còn có bên bự bên lép
Thì cái gì cũng có thể
andyphan_257
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thuận tay trái, nên chân trái cũng thuận theo túm lại là trái hết nhưng viết là tay phải
hiennv92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thuận chân hay tay nào thì do thói quen được rèn từ bé thôi. Mắt với tai thì chưa nghe nói nên không rõ nhưng nếu bảo là do mắt phải nhìn rõ hơn hay tai phải nghe rõ hơn là do hai bên không đồng đều nhau rồi chứ không phải thuận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019