|Hỏi TT| Khi nghe nhạc trên Youtube chọn chất lượng phát video, âm thanh có bị ảnh hưởng không?

Võ Thanh Minh
29/11/2017 10:44Phản hồi: 13
|Hỏi TT| Khi nghe nhạc trên Youtube chọn chất lượng phát video, âm thanh có bị ảnh hưởng không?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

??
??
Ảnh hưởng mạnh là khác. . . .
nhiều khi mạng yếu hoặc chỉ nghe âm thanh chọn chất lượng hình ảnh là 144p, mình không biết là chất lượng âm thanh có kém đi không?
ashitaka19
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn là người dùng trực tiếp mà còn ko tự phân biệt được sao. thế thì câu trả lời có hay không đâu khác gì nhau khi đôi tai bạn đã cho kết quả
@ashitaka19 😁:D cảm ơn bạn
devilnocry
ĐẠI BÀNG
6 năm
thực sự là chỉ có tai trâu mới không nhận thấy được sự khác biệt của 144p với 720p chứ đừng nói là so với 4k, 8k hay 16k 😆
@devilnocry 😃😃
Sơn Toki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không ảnh hưởng nha bạn ơi, chất lượng hình ảnh giảm thôi, âm thanh vẫn giữ nguyên
đương nhiên là ảnh hưởng rồi
phamcan50
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết tai mọi người thế nào chứ mình thử nghe 1 bản nhạc không lời trên Youtube: thử chọn 1080p và sau đó chuyển xuống 144p thì hình ảnh giảm chất lượng là đương nhiên, nhưng âm thanh thì thấy không có sự khác biệt. Có pro nào chuyên làm nhạc youtube chắc hiểu rõ vấn đề này. Mà không hiểu sao gần đây mình nghe nhạc Youtube thấy âm thanh khá ổn, đôi khi nghe hay hơn mở bằng CD mới chết chứ! 😃
@phamcan50 Thực sự mình chỉ sợ tải về âm thanh nó giảm thôi. KHông biết nhạc trên YouTube có chất lượng cao hơn không nhưng khi tải về nó chỉ cho 128Kbs thôi. Nếu được 320 thì ngon quá.
datvn
TÍCH CỰC
7 tháng
Mình hay nghe nhạc trên youtube mà không biết họ phát cho mình chất lượng gì? Nghe tiếng nhạc thì ko được chi tiết như apple music, nhưng được cái có hình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019