Hỏi và đáp những vấn đề của LG KM900

Misakio
6/1/2010 20:10Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em cũng đang định mua con này,các anh cho em hỏi,con này có thể cài và đọc được ebook bằng ứng dụng java Mobipocket reader đc không vậy,em xài mấy kon rồi,ngay cả kon LG GT505 mới đây cũng xài không được,cài xong,nhấn vào thì nó báo hỏi có cho đọc dữ liệu không,mình nhấn OK xong thì nó vẫn hỏi lại cái này,nhấn OK liên tục thì vẫn vậy, các anh có ai bị lỗi này thì jup em với,em rất cần cái này để đọc tài liệu,định mua con KM900 về thử mà không biết nó có bị như mấy cái trước không nữa,anh nào dùng rồi thì cho em ý kiến với
Trong thời gian qua mình cũng gặp tình huống giống y như bạn vậy. Mình có rất nhiều tài liệu, truyện dưới dạng file .prc nhưng không dùng được MobiPocket Reader trên máy KM900 nên rất bực bội và thất vọng về KM900. Nhưng hôm nay thì mọi việc đã tốt hơn rồi. Mình đã cài và sử dụng ngon lành MobiPocket Reader sau khi "mở cổng" cho các chương trình JAVA "non-certified". Một chút kinh nghiệm cá nhân là với muc đích hạn chế những "tác hại" có thể xảy ra do "cấp phép" quá rộng rãi các chương trình JAVA "unstrusted" như tự động truy cập mạng, tự động thực hiện cuộc gọi... mình chỉ cho phép các nội dung sau: multimedia_recording; read_user_data_access, write_user_data_access, location và landmark trong điện thoại của mình mà MobiPocket Reader vẫn chạy tốt.
Có ai gặp tình huống này chưa?

Số là KM900 của mình, thỉnh thoảng sau khi tháo SIM hoặc PIN ra rồi lắp lại thì "âm thầm" thực hiện các cuộc gọi. Lúc trước thì vào chỉ duy nhất một số cố định trong danh bạ của mình. Điểm đặc biệt là số máy này không nằm ở đầu, cũng không ở cuối danh bạ, không phải là số có cuộc gọi đến hoặc đi gần nhất, hay lâu nhất.... nói chung là không có bất cứ một điểm đặc biệt nào. Máy luôn thực hiện 2 cuộc gọi liên tiếp cách nhau vài giây. Mình nói là "âm thầm" vì không có một biểu hiện nào trên màn hình. Chỉ khi vào menu history thì mới thấy. Vấn đề được phát hiện khi người có số máy được gọi đó gọi qua hỏi lý do mình vừa "gọi nhỡ". Gần đây hơn thì "nó lại gọi "gần như đồng thời" khoảng gần 1 chục số trong danh bạ, có số gọi 1 lần, có số thì gọi "đúp" nhưng không có số mà lúc trước "nó" chỉ gọi "duy nhất". Sáng nay hiện tượng lại xảy nhưng chỉ 1 cuộc gọi cho 1 số khác trong danh bạ. Mình không hiểu tại sao lại có lỗi kỳ quặc và cũng rất ư là "nguy hiểm" như vậy ? Đã có bạn nào gặp như vậy chưa?
Mình chưa đăng kí 3G nhưng tối hum nọ thử vào youtube xem clip bằng sóng 3G (bình thường mọi ngày ko xem đc vì có sóng GPRS/Edge). Sau tối hum đó, tài khoản dt bị trừ sạch (80k). Và từ đó đến nay, mình ko thể sử dụng đc GPRS/Edge hoặc Wifi đc nữa.
Mở cái "Kết nối" trong dt thì thấy :
- Trong "Chế đệ Internet" : cái "Mobi-wap-gprs, Streaming, Wi-Fi" thì bị Tắt proxy , mấy cái còn lại như "mobi-gprs-mms1, mobi-gprs-mms2, mobi-wap" thì proxy vẫn đang bật
[​IMG] [​IMG]

- Trong "Điểm truy cập" : 2 loại m-i090 và m-wap bị chặn GPRS , loại Wi-Fi thì chặn WLAN
[​IMG] [​IMG] [​IMG]

- Mở trình duyệt Web thì bị thế này:

Mình đã thử đăng kí lại GPRS của Mobifone, tổng đài đã gửi cấu hình mới về nhưng vẫn bị chặn, ko xài đc.

Có ai bít cách sửa cái này ko ? Mình nghĩ ko phải do fw
Đt mình cũng bị vậy , có ai biết cách khắc phục ko?
mình mới mua LG Arena (ở phongcachmobile), nhưng mà sao cắm dây USB kết nối mà Win 7 ko nhận vậy?
mình có down cái bộ cài CD của 1 bạn dùng Arena chính hãng, cài đầy đủ USB_Driver mà mình thấy trong folder mình down về nhưng sao vẫn k kết nối đc T.T
Lần đầu chọn kết nối Mass Storage:
nó cứ hiện ổ đĩa mới (ko hiện dung lượng) rồi tắt, cứ thế 15' luôn ...
T.T

Lần hai chọn kết nói PC Suite:
lúc chọn kết nối PC Suite thì Win 7 hiện ra cái bảng có phần chọn USBAutoRun.exe, mình cũng chạy nó, rồi chờ 1 lúc sau (khoảng 15s), đc thông báo Installing new device ... mà đc khoảng 30s lại hiện ra hình này ...

P/S: cho mình hỏi luôn là nếu ra trung tâm bảo hành LG ở Võ Thị Sáu, thì ngoài mua pin, charge thì có thể mua đc cáp USB kết nối đt với PC ko nha :p
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
My arena

Sau 2 tháng thì mình đã khá quen với KM900 và thấy sử dụng khá ổn định.

Lúc mới mua là bản FW v10b, mình úp lên v10H_00 được ngay không bị unlock. Pin dùng hết công suất nghe gọi nhắn tin thì 2 ngày, nếu chơi game nghe nhạc quậy nghịch thì chỉ 1 ngày. Sạc khoảng 2 tiếng.

Lỗi rung thì đã hết, mình chỉ để độ sáng 0% thôi. Thỉnh thoảng hiếm lắm thì có bóng mờ khi màn hình quay hoặc chuyển đổi. Nhắn tin thì mình dùng T9 nên chẳng trở ngại gì.

Tai nghe thì mình vất rồi 😆 nhìn là biết dỏm vì lúc trước mình từng dùng LG chính hãng Cookie nên biết. Mình đi ra Hai Bà Trưng mua cái tai nghe Sony 300K, xem phim Dolby phê lắm. Hôm nào mua thêm cục pin nữa là được

GPRS/3G thì có một dạo không dùng được, thay điện thoại khác vẫn bị, nếu các bạn cũng bị thì ra cửa hàng Mobiphone cho nó kích hoạt lại, nó bảo lỗi cổng, mình làm được và đã 3G lướt web vù vù, 3G mình chỉ dùng mỗi việc đó 😁

Nói chung thì mình khá hài lòng, với giá 4t2 là được
mình nghe nói LG có ứng dụng zoom ảnh khi chụp cho đt ko biết KM 900 có xài đc ko nhỉ
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bạn hình như chưa thử đã hỏi ấy ạ?

Lúc chụp ảnh, bạn nhấn vào nút volume bên hông để Zoom in - Zoom out
cám ơn bạn đến h bạn nói mình mới biết đó :p
Trời, cần gì cực khổ vậy? đã xài cảm ứng thì chơi hết mình đi, khi chụp ảnh muốn zoom thì dùng tay kéo màn hình ra giống như zoom ảnh khi đang xem thì nó zoom ra thôi.:rolleyes:
Các pro giúp em với, e có em KM900 dung fw v10b theo máy đã 4 tháng nay(hàng xt), ngon lành cành đào.Tự nhiên tối qua đang ngồi xem clip thì em nó mất tiếng, chuyển sang music cũng mất, gọi đến cũng chỉ rung, gọi đi thì vẫn ok, xuất ra loa ngoài cũng ok. sáng nay thỉnh thoảng gọi vào em nó vẫn kêu....chẳng biết tại sao?em nó chỉ có duy nhất 1 loa mà hix. Giúp em với, hàng e còn bh 2 tháng, có nên đem đi không?ra đó nó lại tháo máy thì mệt . help me....thanks cả nhà trước.
Bác nào tốt thì sms chỉ dẫn cho mình luôn với 0947498718
Thật kì lạ, hôm nay cắm cáp vào laptop, chọn phần PC Suite thì nó ko hoạt động, trong khi Mass Storage thì bình thường
không ai giúp mình được vụ em bị câm à?help me pls
Km900 dùng rất tuyệt,ko hiểu sao LG lại ko phân phối chính hãng nữa.H chỉ còn mỗi hàng xách tay
Cold_Zero
ĐẠI BÀNG
14 năm
Híc cho mình hỏi chút, vừa mua con này. Con của mình thân máy ghi là Vodafone. Mình nhìn ảnh em nó trên mạng một số cái ghi Tmobile, một số cái lại không ghi gì. Mình mua hàng xách tay, như vậy liệu có ổn không. Mình xem thông tin điện thoại thì nó ghi. Tên model: KM900AT, phiên bản phần mềm: KM9000AT_V10g
Mấy bác cho em xin cái địa chỉ nào ở HN bán sạc, pin LG xịn chính hãng với
sạc ra số 2 Lý Thường Kiệt ấy.Pin ra 1702 Đê L Thành
Cold_Zero
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi gõ tiệng việt con Km900 như nào nhỉ? khó dùng quá 😔
Cold_Zero
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vẫn câu hỏi trên @@. Ai trả lời dùm em cái
Cold_Zero
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hài. Lần trước dung Pc suite kết nối để viết Sms không hiểu sao bây giờ không đc nữa. Có bro nào chỉ giáo với
Pein170
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang xài FW V10g mà vẫn ko kết nối PC Suite dc. mình đã thử mọi cách mà vẫn ko dc, nhưng khi kết nối trơ máy không pin thì máy cứ chớp chớp cái chữ LG hoài. mình xài Win7 home premium, có ai bít thì giúp vối.
Điện thoại của mình xài fw v10h, mình thấy có ứng dụng xem youtube nhưng mà khi xem clip (vào trang web dc) thì lại hiện lên dòng chữ " định dạng tệp tin không đúng hay ko tương thích j` đó. zậyy cho mình hỏi có cần cài thêm ct j` nữa ko. Mình cũng thấy trong máy cũng có mấy đoạn flash nữa
tuank36ib
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn đã thử xem bằng wifi chưa.có j bạn vào đây tham khao nhé
http://www.tinhte.vn/threads/293381-Tap-hop-phim-anh-cho-LG-KM900-nao.../page15?
e có tham khảo giá con KM900 này được 1 thời gian rồi, tầm giá thấp nhất và cũng ngang nhau có ở DIEP mobile, dienthoaidoc.com, BAOTHY mobile ngoài ra còn có ĐẠI PHÚ MINH nữa, đang phân vân quá không biết mua ở đâu. E có đọc đánh giá của các bạn trên goole thì thấy rất nhiều người chửi dienthoaidoc.com và DIEP mobile nhưng có 1 điều e lại thấy là hôm trước ra coi thử hàng ở dienthoaidoc.com thì thấy con KM tốc độ xử lí hơn rất nhiều ở chỗ BAOTHY mobile(đấy là còn chưa kể treo máy và tự tắt nguồn). Mà cách đây 2 tuần mua cho bạn e con KC910 ở BAOTHY mobile thì bị thay hết cả pin và sạc lô:|
Có ai có ý kiến cho e xin 1 vài lời khuyên với ạ....!
hic
mình test trên opera nó báo KM900 xài đc Opera Mini 5.1
down về cài mà nó báo Invalid descriptor, thế là thế nào nhỉ :-w
nên xài bản opera nào đây =.='
Cho mình hỏi làm sao phân biệt được KM900 hàng xách tay với hàng công ty?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019