[Hỏi] Vật lạ vào jack cắm tai phone E72, có nên tự lấy ra?

baoquyen0102
1/5/2011 5:27Phản hồi: 8
tình là con E72 của mình, không biết ai chơi ác, bỏ cái hạt phale ( mấy bạn thường thấy đính trên kẹp tóc của mấy bạn nữ á) vào jack cắm tai nghe nhac, mình thử cạy ra nhưng k dám cạy mạnh thì k lấy ra đc, mình không biết có nên tự mở vỏ ra để lấy hay đem lên trung tâm,hay để luôn vậy k dùng tai phone (máy mình mới mua hồi tháng 2) 😔, mình gà lắm, nên mấy bạn tư vấn giúp mình với
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu hết bảo hành mình sẽ lấy 1 cây gì đó đầu nhỏ hơn lỗ jack nhỏ keo super 502 vừa đủ xong dính vào hạt fa lê rồi lấy ra.
Còn bảo hành thì nên tận dụng bạn ah`. Bạn mà ở Hà nội hay sài Gòn thì nên đem đến bảo hành xem họ có xử lí k. Nếu do ng sử dụng nên ng ta k chịu trách nhiệm thì bỏ chút tiền để họ sửa. Còn ở Đà Nẵng hay tỉnh thành khác thì... Haiz, bảo hành cực kì chán. Đem ra tiệm cho lẹ!
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
làm như bạn chẳng may keo rỏ vào các hạt rùi dính chết luôn bên trong thì sao , là mình thì sẽ dùng que tăm quấn băng dính hai mặt vào rùi nhẹ nhàng khều ra ,hoặc dùng lọ nhỏ mắt đổ hết nước bên trong , bóp vào , để trước miệng lỗ jack để hút ra xem ra an toàn hơn:p
vậy h nk cắm tai phone vào để nghe dc nữa hả bạn,vậy thì tìm cách khắc phục đi,hay là bạn cứ ra care làm,chứ bạn làm ngoài thì lúc cần vào care nó nói máy đã bung,sợ nhiều nơi nó k bảo hành cho đâu,ở chỗ em bung hay chưa nếu còn bh nó vẫn làm,nhưng thấy một số anh em kêu bung rồi ra care nó k làm cho nữa
hix đọc đến đây lại nhớ đến e63 có cái nút chai lắp vào lỗ tai nghe lúc mua mà để lạc đâu mất. Tiếc quá.
Hạt phale của bác chủ topic bằng đá hay bằng nhựa. Nếu bằng nhựa thì làm theo cách này, đảm bảo an toàn mà hiệu quả.
Nung nóng 1 cây kim sau đó gí thật mạnh vào viên phale....nhựa. Chờ 1 lúc cho nguội thì cả 2 sẽ bám vào nhau rất chắc lúc đó lôi ra quá dễ
Còn nếu viên phale bằng thủy tinh thì em .....ko có ý kiến
Theo Ditto, nếu máy còn BH thì...cách an toàn nhất là mang ra Care thôi. Còn không thì chịu mất 1 chút tiền mang ra Care hoặc 1 tiệm uy tín nào đó bảo thợ kỹ thuật ở đó lấy ra cho an toàn.
Post by NOKIA N82.
gacon184
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn lấy mấy hút bụi mấy PC vặn chế độ nhỏ để hôi gần hút ngược ra, tùy cớ ứng biến mà chỉnh chế độ
de nhu cuoi ma cung hoi. nhung vao nuoc la hat do noi ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019