[Hỏi] về cách quản lý file trên lumia 610 !!!

thangbeo2708
23/7/2012 17:46Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra chat yahoo đi tutin_love
Đang nằm giường chuẩn bị ngủ chat tn đc, mai đi 😃 lười dậy lắm
Vì dùng cả mobi, vina, vt nên lúc nào cũng có sẵn 😃 có km mobi phát là làm ngay
Hình như ông thanh tuấn thoát rồi thì phải, đang nói về khuyến mại cho lumia 610 mà 😃
@anh.tuan.95 chuẩn bị tắt máy đi ngủ ^^ ngủ ngon nha mọi người
Làm sao nhét vừa cái sim vào máy đây mấy bồ?

Với lại tớ có cái sim mobi còn 1 triệu trong tk, 1 cái sim có 5k thoai
nên cưa cái nào để cho vào máy đây nhỉ?
Cái 1 triệu là sim SV, 1 tháng được cộng tiền với 35MB roài
@thanknct ủa khi mua máy cửa hàng k cắt hộ cho hả??? Lưu ý đăng kí cái đó là phải huỷ gói sv nhá, còn chọn đk vào sim nào thì tuỳ 😃
cắt hết ra cũng đc
hôm đó anh kỹ thuật đi vắng :|
thế có
@thanknct thế có gì????
vừa cái fruit ninja hôm qua, bị khóa 2 tính năng, còn cái classic vẫn chơi đc
vui lắm 😆
chạy rất mượt mà
@thanknct Hehe, developer chạy bản full luôn :p
thế k jb được
thì developer là kỹ thuật gì vậy nhỉ?
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@thanknct developer unlock là phương pháp hợp pháp, dành cho lập trình viên để test ứng dụng ngay trên điện thoại bạn ạ
vậy, mình có xài đc k nhể?
@thanknct Ai cũng xài đc hết nhé b 😃
@tinhha cách tải nhạc vào: cắm đt vào máy tính, zune sẽ tự bật lên, đợi zune nhận máy xong thì phía góc dưới bên trái màn hình sẽ hiện hình chiếc điện thoại màu đen, rê chuột đến đó sẽ hiện tên của máy b, tên này là tuỳ b đặt nhé, rồi b nhìn lên phía trên góc trái có chữ collection thì phải, k nhớ rõ 😃 b ấn vào đó và nhìn ngay phía dưới sẽ thấy các mục như music, pictures, video,..v...v... B muốn thêm gì thì nhấn dữ chuột vào mục đó rồi kéo thả vào hình chiếc điện thoại phía dưới là đc, nhưng với điều kiện là trong thư mục gốc C/user... của b phải có sẵn các file nhạc, ảnh, video..v..v... Nếu b có folder chứa các file đó trên máy tính mà dung lượng nặng, mất công di chuyển thì b nhìn lên phía trên, thấy chữ setting thì ấn vào, chọn software, sẽ thấy đường dẫn chứa các folder có nhạc, video..v..v....mặc định của phần mềm, ấn vào cái nút phía duới cùng, nó hỏi thì chọn ok , xong b sẽ có thể add thêm các folder mà b có sẵn các file mong muốn. Add rồi b ấn ok phía duới góc phải, trở ra là sẽ thấy các file đó 😃
cám ơn bạn anh.tuan.95 nhiều nhé, cho mình hỏi thêm cách cài nhạc có lời để làm nhạc chuông và chép word vào trong đt
con lumia 610 của mình nghe đồn là bộ nhớ 8GB nhưng hôm nay mình chép nhạc mới hơn 3GB thì nó thông báo còn khoảng hơn 1GB. Vậy là tổng bộ nhớ chỉ có 5GB thôi à?
còn định hỏi bạn mấy câu nữa nhưng hỏi nãy giờ thấy nhiều rồi sợ hỏi nữa bạn giận 😃😁
@tinhha Cứ hỏi tự nhiên đi, k sao đâu, chỉ sợ mình k biết thôi, nếu biết mình sẽ giúp 😃
Cách cài nhạc chuông: đầu tiên b dùng phần mềm cắt nhạc cắt ra đoạn b thích, rồi định dạng nó thành mp3 hoặc wma, dùng format factory chẳng hạn 😃 nhớ là dung luợng phải nhỏ hơn 1mb và ngắn hơn 40s, sau đó mở zune, collection, bỏ cái file vừa tạo vào, rồi ấn phải chuột vào file đó chọn edit, genre, chọn ringtone. Xong cắm điện thoại vào rồi kéo thả như đưa nhạc là ok.
Chép file word vào đt thì mình chư thử vì chả khi nào dùng cả 😃 chỉ biết chép file office tạo trên đt vào máy tính thôi, đó là tạo trên điện thoại rồi ấn ..., tiếp chọn save, có thể chọn phone hoặc skydrive, nếu chọn skydrive thì lên windowslive.com đăng nhập để tải về máy tính, nếu chọn phone thì vào office, trượt qua locations, chọn phone, nhấn giữ vào file muốn lấy, sau đó chọn share, tiếp chọn skydrive rồi lên máy tính đăng nhập và lấy như trên. Còn đưa vào điện thoại thì b thử làm ngược lại nhé, đó là tạo trên máy tính, đưa lên skydrive rồi lên điện thoại, office/location/ skydrive, nhấn giữ vào file muốn lấy, download now 😃
b cứ hỏi đi, hjhj, thông cảm vì mình k onl thường xuyên đc nên trả lời hơi muộn, còn bộ nhớ điện thoại là 8gb nhưng sẽ k dùng đc tất cả 8gb thì theo mình máy còn phải lưu hệ điều hành với các file liên quan nữa, máy mình cũng có đc trọn 8gb đâu 😃 nên b cứ yên tâm đi, k phải máy của b bị lỗi bộ nhớ đâu 😃😃😃
vậy bạn cho mình hỏi thêm, đt của mình sao chỉ xóa được hình thôi, k xóa được nhạc hay video
mình muốn chép hình động vào máy nhưng k được, con lumia 610 này k đọc được đuôi gif hả bạn
@tinhha muốn xoá nhạc hay video thì bạn vào music+ videos, rồi ấn vào music hoặc video, trượt sang albums hoặc songs, rồi muốn xoá cái nào thì nhấn giữ vào, hiện bảng thì chonn delete là đc 😃
tí quên, ảnh động thì mình chưa thử nên bó tay 😃 để hôm sau thử đã 😃😃😃
còn cách tắt nhạc thì sao hả bạn, đt này k cho mình tắt chỉ cho tạm dừng thôi, mấy tiếng sau mới tự động tắt
thanks bạn nhiều, mình mới mua đt nên chưa rành có gì k hiểu thì lần sau hỏi bạn nữa nhé😃
@tinhha k tắt đc nhạc b ak, nếu muốn thì phải dùng phần mềm nhưng mình nghĩ k cần thiết, để như thế tiện hơn chứ b, công nhận lúc đầu mình cũng thấy chướng mắt nhưng sau quen thấy rất tiện, ví dụ đang làm gì tự nhiên muốn nghe nhạc thì bấm mở khoá màn hình rồi play là đc, khỏi phải vào trong 😃 mà để vậy nó có ăn pin đâu, tạm dừng rồi mà 😃
có gì k hiểu b cứ hỏi tự nhiên nhé 😃
nóa k ăn pin thì tốt roài, mà có bạn nào đăng ký thành công gói khuyến mại khủng của mobifone đi kèm lúc mua máy k nhỉ?
mình có cái thẻ mà đăng ký với 999 mãi k đc :|
@thanknct Đăng kí okie, vừa nhận 1gb đầu tiên hôm 7/8 😃
mà các trò trên market place
Mình thấy có 1 số trò hay, mà toàn 2$
nếu mua thì mua thế nèo nhỉ?
mà có cách nào ..... để xài hem? vẫn là sv, vẫn thích xài đồ free 😁
@thanknct Developer máy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM