Hỏi về cáp HDMI to VGA

Reah
23/1/2019 5:35Phản hồi: 12
Cho mình hỏi con lap của mình cắm vào TV ở nhà qua cổng HDMI thì bình thường nhưng cứ lên trường cắm máy chiếu qua adapter HDMI to VGA là máy chiếu chứ tắt bật liên tục. Hiện tượng tắt bật của máy chiếu không có thời gian cố định có khi cả tiết bình thường, có khi cứ vài giây nó lại tắt bật. Mình có search thì thấy có người nói là phải dùng cáp HDMI to VGA active gì đó mà tìm không thấy chỗ bán. Mình đã thử config resolution, refresh rate của máy chiếu rồi mà đều không được. Cáp HDMI to VGA thì cũng đã thử qua 3-4 cái đều có hiện tượng như thế nên chắc không phải do cáp. Máy chiếu thì cũng đã cắm vào mấy cái liền đều giống nhau. Mình dùng lap Asus ROG tuf 504GE màn 120Hz. Mình không có cái màn VGA nào cả nên chưa thử test trên màn desktop VGA. Anh em giúp mình cái vụ khó nhằn này với.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FDGOD
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màn 120Hz đi với Tivi 60Hz
Good luck
Azkan
TÍCH CỰC
5 năm
@FDGOD Chẳng có gì liên quan hết. Đang dùng 1 màn 144Hz song song với 1 màn 60Hz đây.
FDGOD
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Azkan k hẳn là ko liên quan nhưng tui cũng có lúc bị nhảy màn như chủ thớt mà... do cổng kết nối bị lỏng thôi
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@FDGOD Không phải lỏng đâu bạn, mình thử qua mấy cái cổng HDMI to VGA rồi và đã vặn rất chặt mà không được.
do cái dây cấp nguồn ko đủ hoặc driver cũ nha, up driver mới thử xem sao 😃
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@max-20091 Driver cũng đã update lastest rồi. Còn cấp nguồn không đủ thì đang kiếm cái dây active HDMI to VGA mà không có chỗ nào bán cả.
Đấy là hiện tượng nhiễu của HDMI và VGA. Cái đấy nó ảnh hưởng từ rất nhiều thứ. Nhưng ko phải do máy tính mà đa số do chất lượng dây và bộ chuyển
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@quocvuong1105 Để mình thử kiếm cái bộ chuyển xịn xịn xem sao. Thank bro!
@Reah Mình ko nói là bộ chuyển đâu nhé. Vì nó ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố. Có khi cùng thiết bị đó bạn mang sang chỗ khác lại khôg bị. Cùng chỗ đó đảo chiều nguồn điện cũng hết. Và còn cả nhiều lúc bật tắt mấy bóng đèn tuýp cũng bị. Nên vấn đề rất khó giải quyết. Sợ là thay bộ chuyển mới cũng ko giải quyết đc vấn đề
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@quocvuong1105 Chẹp, thế vậy không có cách giải quyết nào à? Mình đang sợ là do dây cáp quá dài, vì máy chiếu thì gắn trên trần, dây thì đi trong tường nên từ chỗ gắn máy chiếu đến chỗ để laptop có khi dài tới 5-6m. Không biết liệu có phải nguyên nhân này không nữa.
manhtuanlk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác có thử cab chuyển khác chưa
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@manhtuanlk92 Mình đã thử qua 5 cái khác nhau rồi bạn ạ. Nhưng mà mấy cái đó đều cùng loại cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019