Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về đèn led pha xe wave S 110

mrthien217
4/9/2017 1:7Phản hồi: 9
Chào các bạn
Công việc mình hay đi xa đường quốc lộ mà đèn zin nó tối quá , mình có tham khảo vài tinh sửa xe thì được tư vấn là gắn đèn led và câu điện bình , có 2 loại đèn là 3 tim và 6 tim gì đó
Mình định chọn loại 3 tim và tính luôn tiền công là 200k , cho hỏi giá vậy là hợp lí không và sử dụng được lâu không , mình không cần độ xe gì cả chỉ cần đèn sáng hơn tí thôi , sáng quá chói mắt người khác cũn k nên , mình ở cần thơ , mong mọi người tư vấn
Cảm ơn
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

v_tuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
3 với 6 tim chả sáng hơn đâu bạn, sài phí tiền. Lên hẵn xhp50 or 70 đi bạn. Thông tin bóng thì cứ google
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
3 tim 6 tim tổ làm chói mắt người khác là giỏi
3 6 tim chả ăn thua
chói mắt người đi ngược chiều là do bóng hoặc chóa của bạn (đi cos) bạn chưa nói xe bạn là xe gi nên k biết chóa như thế nào? mình đang dùng xhp70 trên wave, chóa k gom tốt như ex nhưng cũng tạm ổn là cos cụp xuống đường
3 tim hay 6 tim toàn hàng tào lao thôi, sáng chả thấy đâu mà chói mắt người khác. Đã chơi led thì chơi hẳn XHP50, XHP70 hay Lumiled cho nó đàng hoàng, đường cắt chuẩn 90% so với zin, ko gây chói mắt người khác, nếu cao quá có thể chỉnh chóa cho cụp xuống là ok.
Tiền nào của đó nha, 200k/ bóng 3 tim 6 tim với 800k/ bóng XHP50 là đủ hiểu chất lượng khác nhau như vực với trời rồi.
longt61
TÍCH CỰC
6 năm
em đang ở hà nội, hiện đang chạy wave rsx 2011 và cũng có nhu cầu nâng cấp đèn cho xe. Các bác biết ở đâu làm ngon lành, uy tín thì tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác.
@longt61 qua chơi đèn led chỗ quan hoa cầu giấy
@longt61 tui lên sạc ở đó còn đèn mua về tự lắp
longt61
TÍCH CỰC
6 năm
@Mãiyêuem em mới xem có đèn zhipat 950k không cần lên sạc hay bình điện (vẫn phải câu điện bình) đúng không bác?
với lại em xen clip thấy có tạm ổn còn pha thì hơi thấp, không chiếu xa như đèn cho ex hay SH được. Pha mà chiếu gần với đường độ mạnh thế dễ mù tạm thời khi đi chỗ tối lắm (spot light sáng quá nên xung quanh cảm thấy tối đen).
bác có kinh nghiệm cho em đánh giá với. Thanks bác
@longt61 zhipat loại hai tầng đấy á bác. phải chuyển điện bình đèn mới ổn định được, không là sẽ bị nháy và đèn nhanh cháy.
ex vs sh pha nó gom ngon rồi, ex thay led vào đường cắt rất ngon. hiện tại mình thấy xhp50, xhp70, hoặc loại mới intinsity v8 chỉnh được tiêu cự luôn và khuyên bạn nên chọn màu vàng khi gặp mưa hoặc sương k bị lóa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019