Hỏi về điện thoại Zenfone 5

david76980
18/10/2014 6:34Phản hồi: 45
Minh mới mua điện thoại Zenfone 5 khoảng chừng 1 tháng. Thời gian đầu mua về thì mình lướt web bằng 3G bình thường. Sau đó, mình có ẩn nút boots để giải phóng RAM. Được 1 thời gian sau thì vào web bằng 3G khá chậm, có 1 số web vào bình thường nhưng cũng có 1 số trang như Facebook, Twitter load khá lâu, cũng ko xem được video, phải mở wifi mới xem được bình thường. Các bạn cho mình hỏi đây là lỗi của điện thoại hay do mạng 3G chậm ?
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alo. wifi mà vào bình thường thì bạn xem lại gói cước 3g mà bạn đăng kí nhé. thường thì về sau 3g càng chậm tùy theo gói cước.
Mình đăng ký gói MIU, cước 70k của mobi, tháng trước dùng vẫn bình thường
Mấy anh biết chỗ nào thay kiến zenphone 5 giá mềmềm chút không?lên mạng tim ầ toan thấy 1 tr trở lên
Mềm nhất bây giờ là 1 triệu rồi
Bạn cho mình hỏi là! Mới mua máy về là phải cấm sạc đúng 8 tiếng đồng hồ hả bạn!
@ho van anh toan Cứ sài gần hết pin rồi xạc cho đầy, muốn sài tiếp thì sài, k sài để qa đêm. Đừng nge máy e ở TGDĐ hù
6 tiếng là đủ rồi
bác nào có cách cài để zen5 chạy dc xmodgame ko 😔(
các bác biết làm sao khi nhận tin nhắn đèn màng hình sáng lên ko ... giúp tui với
Chủ topic cho e ké tí nha
Tình hình là Zen5 của e mua dc 1 tháng, lúc đầu xài oke mà gần đầy thấy e nó hay bị lag quá, Wifi bắt cũng yếu nữa, mình hay giải phóng Ram, xóa bớt App mà nó vẫn lag, chậm, mỗi lần bị vậy mình hay Reset máy lại và ngon trở lại, nhưng tầm khoảng 2 ngày là e nó lại bị lag, mình cài App rất it, chủ yếu nghe gọi, lâu lâu FB, Zalo là hết, các bác có cách nào cải thiện e nó ko chỉ giúp mình với. Cứ reset hoài thấy bất tiện quá, cảm ơn các bác ạh😔
thi thoảng zen5 hay bị chậm vậy, bạn kiểm tra lên phiên bản rom cuối của zen5 , sẽ đỡ hơn đó,vì asus nó ra bản cập nhật cũng đều đặn, với bạn loại bớt 1 số chương trình chạy ngầm , thấy facebook mỗi lần bật wifi - 3g lên , nó cập nhật notification (bữa nào nhiều notification) là giựt tung cả máy.
Mn ơi.cho hỏi asus zen5 có chơi đc asphat 8 ..... ko ạ.
Ai bik cho e đường link vs ạ.
@keyfaker asphalt 8 dư sức bạn nhé , chạy medium mượt mà, đẹp tuyệt.
link thì lên CH Play down bạn , cũng nhanh đó , còn link hack tiền bạc thì bạn có thể kiếm trong diễn đàn.
@luannguyen9 E tải bản hack trên appvn về xong chơi thì lag ko chơi đc ạ
@keyfaker bạn kiếm một bản trên tinhte này , hình như bên mục games có bản hack chạy rất tốt , còn zenfone 5 chơi asphalt 8 ko có vụ bị lag , trừ khi bản hack đó có dính virus hoặc bị chèn thêm nhiều quảng cáo.
Đã kiểm tra thì thấy có vẻ như do gói cước, thanks các bác
Ad ơi cho em hoi tí.Em đang dùng zenphone5 lúc đầu dùng thì vẩn ok nhung dùng mot thời gian thì thấy máy nhanh hết pin mà còn thấy có báo là máy bị lổi androil giờ muốn khắc phực làm sao ạ e cảm ơn
@sonphan110693 khả năng là máy bạn cài nhầm những phần mềm độc hại hoặc adware.
tụt pin nhanh bạn có thể cài du battery saver để kiểm tra xem, phần mềm nào hiện đang sử dụng nguồn năng lượng nhiều nhất.
ngoài ra , bạn kiểm tra xem có các ứng dụng chạy ngầm ,vào cài đặt -> ứng dụng, xem những phần mềm nào đang sử dụng nguồn tài nguyên của máy nhiều.
nếu đã chắc chắn là có , và ngại reset máy về mặc địch, thì bạn thử xem những phần mềm nào gần đây nhất bạn cài , phần mềm tốn nhiếu năng lượng, tài nguyên và loại bỏ nó đi, và cài phần mềm diệt vírus vào nhé.
sau cùng nâng cấp lên phiên bản android hình như hiện giờ là 4.4.2, vì càng nâng cấp thì tính năng bảo mật càng nâng cao.
wangguoxiong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào cả nhà, tôi cũng đang sử dụng zen 5 được 3 tháng nay, lúc trước thì vào 3g chơi game hay duyệt web bình thường, nhưng hơn tháng nay có tình trạng là 3g vào chplay tải ứng dụng và sử dụng facebook bình thường, nhưng duyệt web (trình duyệt mặc định hay chrome) hay chơi game thì ko được? Vậy có ai bị tình trạng giống này không? Tôi đang sử dụng sim bùm của vina.
Ps, tôi cũng có dùng thử 1 máy zen 5 mới mua khác của người quen, sử dụng sim bùm vina và cũng bị tình trạng này.
Em tải bản hack trên appvn xong thì lag ko chơi đc luôb
các bạn ơi. chiếc zenfone5 của mình mới root và no bị mất chức năng khoá màn hình bằng mật khẩu lun. mình tìm ứng dụng thay thế mà tìm hoài không có. có ai bít chỉ mình cách fix lỗi này được ko ạ!
Vâng,cảm ơn anh.để e kiếm
Mình mới mua cái máy về! mình cấm sạc qa đêm! mà nó cúp điện giữa chừng! mình sạc lại có bị sao ko ạ! còn 1 điều nữa! Mình mún tải nhạc = mấy tính! Mình cấm USB mà nó nhận rồi vô thẻ nhớ thì nó k kích hoạt 😔
@Byn hồ Kéo thanh trạng thái xuống có phần lựa chọn chế độ usb đó
@huynhphuong1995 Tks bạn nha
Mình mới mua máy hôm qua. Hôm nay phát hiện hình như phần rung của máy có vấn đề. Dù để chế độ chuông + rung hay silent rung mà máy vẫn không rung. Các bạn tư vấn với, hoang mang quá. Có cần phải mang đi bảo hành ko các bạn.
@goldenlion Bảo hành đi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019