Hỏi về hiện thông tin các bài hát

ImOnline
18/8/2016 13:6Phản hồi: 6
Hỏi về hiện thông tin các bài hát
Các bác cho em hỏi sao nhiều bài hát ở máy em (1 số thôi, không phải tất cả các bài) phần tag có thông tin ca sĩ, album đầy đủ mà sao nó cứ hiện unknown artsist, album thì hiện Music, trong khi ảnh cover vẫn hiện bình thường??? Em có tải 1 số app player thì đều thế hết chỉ trừ VLC, nhưng app này vẫn hơi cùi. Em dùng Android Kit Kat 4.4.4 ạ Các bác giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế những bài có hiện thì b tải ở đâu
@crazyplayer2481 Cùng 1 nguồn bác ơi. Em kiểm tra thông tin các bài kĩ lắm rồi mà -_- mà em để ý là toàn những bài em copy vào thời gian gần đây. Giờ những bài copy vào đều thế hết T_T trước em dùng windows phone, mới đổi sang android dùng nên tháo thẻ nhớ cũ ra lắp vào. Trước máy kia nghe ngon lắm, mấy bài kia chả bị sao cả, mà giờ... 😔
À mà em hay tải nhạc iTunes ấy 😃
@ImOnline B thử full format thẻ nhớ xem sao (bỏ chọn quick format), nếu vẫn bị thì tải app này về, mở lên play bài ko hiện rồi chọn chỉnh sửa thông tin bài hát và chọn tiếp lấy thông tin bài hát (nếu b nghe nhạc loseless thì phải làm thủ công)
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.musixmatch.android.lyrify&hl=vi&referrer=utm_source=google&utm_medium=organic&utm_term=musixmatch&pcampaignid=APPU_1_8uu1V4b9AsK40gS_kYTYAQ
Em format các kiểu con đà điểu rồi. Phần mềm sửa thông tin bài hát, em có dùng Tag&Rename, mà vấn đề là thông tin ngon hết rồi, chả có gì phải sửa cả. Không thể hiểu là làm sao nữa, đau hết cả đầu -_-
gaubattu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ImOnline Mình cũng thường tải nhạc ở trang allvpop, đầy đủ tag & cover. Thế mà copy vào con Zenfone5 bị lỗi chính tả toe toét. Mịa, bỏ WP sang Android có mỗi cái đồng bộ nhạc với tin nhắn mà đéo xong. Tù vãi chày.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019