Hỏi về igate gw040 của vnpt

Vô Cmn Danh
26/2/2016 0:43Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang xài Gpon VNPT, Igate này, giờ kiếm converter nào ngoài thị trường các bác nhỉ. Đang bridge nó với Draytek 2925, mà nó nóng kinh hồn. Tắt hết mấy cái vớ va vớ vẩn rồi, mà vẫn còn nóng, quay ppoe trên 2925. Converter FPT nhỏ, gọn, xài sướng, ấm ấm thôi, ko sợ cháy.

Mua riêng converter cũng được, mà ko biết model nào trê thị trường cho trùng ont,olt gì đó.
Gpon nha các bác.
thanhtrungsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ppptran Converter cho xPon ( Gpon và GePON) bán ngoài thị trường thì ở VN trong giai đoạn chưa phổ biến( bên TQ họ đã bán khá phổ biến ) Anh chắc phải chờ thêm ít thời gian nữa ! Anh xem khu vực mình bên VNPT hay Viettel có hạ tầng AON không ? Nếu có chuyển sang cho thoải mái, lúc dó dùng conveter AON thì dễ dàng
@thanhtrungsg Thanks bạn trả lời. Mình đang xài 2 lines. Fpt thì có converter riêng. Vnpt thì đang xài igate bridge. Thấy bên aliexpress họ bán cũng rẻ, thấy có model cũng có vài bạn ở VN mua. Mà ko biết xài cho mạng nào. Mấy cái Zte, Huawei Gpon Onu. Mình ko ngại mua oversea, mà muốn biết model nào hoặc coi thông số nào để mua cho đúng. Nếu bạn có thông tin, xin chia xẻ với ^*^ Còn Aon vnpt, mình gọi tổng đài khuvực mình, nó à ơ ko à. Ví như cấp HCM thì khác
thantinhoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ppptran Hạn chế AON bạn nhé
IMG_20180717_165450.jpg bạn có cách ấy lại 40mhz được không, trước mới nắp mạng thì up được 40mhz,,sau đó bọn vnpt nó vào trọc ngoáy modern và nó làm thế nào đó nó.. chuyển xuống 20mhz,,... mình đã bật lên 40mhz nó cũng ko được
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Con igate GW040 này có giới hạn băng thông wifi được không các bác ? Mình cho hàng xóm dùng ké.
Sao tôi k vào đc 192.168.1.1 vậy ad,hay mảy tính với vô được
Bác rút cộng dây mạng ra rồi mấy đổi được nhé!!!
Pass: admin
MK: vnpt@123
Hướng dẫn cách tắt biểu tượng "VinaphoneWifi" trong modem iGate GW040
Khi đăng nhập vào modem là User & Pass là admin vào mục Wireless thì phần VinaphoneWifi bị mờ đi, sẽ tắt không được. Vậy bạn phải thoát ra rồi đăng nhập bằng user/pass là operator/operator hoặc là user/pass là operator/oper@tor sẽ tắt được thôi
Gõ id" admin"
Mk "admin" xong nó hiên như này, thì làm sao đổi mk wifi đây ạ
Mình chuyển igate 040 qua Bridge rồi, mua cục Tenda phát wifi 2.4Ghz và 5Ghz, tốc độ khác hẳn:
https://tinhte.vn/thread/dau-tu-cuc-phat-wifi-thay-the-cuc-phat-cua-nha-mang-cai-thien-toc-do.3119338/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019