Hỏi về iPhone trôi bảo hành tại didongthongminh có thực sự mới 100% và phụ kiện zin

16/9/2016 0:25Phản hồi: 23
Mình đang nhắm đến iPhone 6s đổi bảo hành mới 100% fullbox tại didongthongminh
Theo @TieuKim ghi trên web thì đây là máy mới 100% dùng để đổi cho khách đến bảo hành tại Apple

Mình thắc mắc là tại sao lại có hàng loạt máy mới đã có ngày tháng kích hoạt khi mà Apple chưa biết sẽ có máy của khách nào đem đến đổi vào ngày nào trong tương lai để cho Apple kích hoạt trước chính xác đến từng ngày ???
Đáng lẻ những máy này đang nằm trên tay của khách hàng đi đổi chứ ??? Không lẽ Apple kích hoạt tràn lan 1 đống máy để dành để đổi thì didongthongminh mới có cơ hội hốt về ???

Theo nguyên tắc thì Apple không bán ra iPhone trả bảo hành. Nhưng mà @TieuKim bảo là nhập hàng theo quy cách riêng gì đó? Mua lại từ các nhà mạng hợp đồng lấy hàng loạt IPhone trả bảo hành của Apple gì gì đó ? Nhà mạng mua hàng loạt iPhone đã bị kích hoạt sẵn & để dành đổi cho khách nhưng đổi không hết nên bán lại giá rẻ cho didongthongminh? Tại sao nhà mạng lại không trả lại cho Apple với đúng giá mà lại bán rẻ nhỉ ?

Mình còn 1 điều nữa là hàng trôi bảo hành này theo Apple có thể là hàng mới có thể là hàng tân trang nhưng người dùng cứ yên tâm và Apple cam kết chất lượng. Còn ở didongthongminh hàng mới 100% thì có thật là 100% mới không hay hàng đã qua sử dụng được Apple tân trang lại điều đó phụ thuộc vào tâm của @TieuKim
Theo nguyên tắc hàng này không có hộp & phụ kiện nhưng didongthongminh lại có nguyên hộp trùng imei thì điều đó có chứng tỏ rằng hộp là fake không?
Và hàng trôi bảo hành này có nguy cơ bị dựng không? Ví dụ dân buôn tháo ra luộc hết linh kiện zin rồi thay vào linh kiện TQ sau đó đóng hộp mới nhập sang VN & giữ lại linh kiện zin của Apple để bán lại kiếm lời ?

Mình thắc mắc bấy nhiêu đó thôi ạ. Mọi người đừng khuyên mình ra FPTshop mua hàng chính hãng cho yên tâm nhé vì con số chênh lệch 12.090.000 của didongthongminh với 19.990.000 của FPT cho phiên bản 6s 64GB là không hề nhỏ. Didongthongminh có thực sự uy tín để mình đặt niềm tin không ạ ? Xin nhờ các bro chỉ giáo và anh @TieuKim giải đáp mình ít thắc mắc. Xin cảm ơn
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng mà check imei thấy Apple bào chưa active thì chắc chắn là main mới rồi, nhưng nguồn ở đâu ra mà nhiều thế?
Nghe bảo tuồn từ kho hàng trả bh ở china , còn hộp trùng imei , pk các thứ thì đơn jan quá mà 😃
Từng test hộ bạn 1 con 6 plus cpo , 1 con 6 trôi bh thấy chất lượng khá ổn . Dùng mấy tháng chưa thấy bị ji , nói chung khi mua nên test nhiều con máy để lựa đc con ưng nhất . Hàng điện tử thì vẫn có xác suất rủi ro mà
@Dark-Angel Chắc mấy loại này do Apple local nó làm. Lên trang chủ Apple không thấy. Chắc có lẽ hên xui thật.
@tommyact Tầm tiền đó nên kiếm 1 con lock active gần xong lên code . Đảm bảo ngon 😃
@Dark-Angel Ukm. Gốc này thì rõ ràng hơn. Sử dụng yên tâm hơn.
Cảm ơn các bác đã tư vấn, e vừa mới ra FPT rinh 1 em 6s 64GB hàng đổi trả con 8 tháng bảo hành Apple chỉ có 14.500.000 công nhận rẻ dc 5.500.000 và chỉ hơn xách tay 2.500.000 mà yên tâm hẳn, , xách tay 6s 64GB cũng 15 triệu máy mới, còn ở FPT người ta mới dùng 2 tháng, hàng đẹp như mới mà chắc chắn là zin 100% rồi chứ không zin chắc mình mua xăng đốt FPT shop luôn 😁
@Linh Trần Phạm Sáng suốt. Ít ra củng có nguồn để mà truy.
@Linh Trần Phạm 7 32g có 18t :D có thấy tiếc nuối j chưa
@Dark-Angel E bị dị ứng với cái viền angten của i7 bác ạ, nó vắt lên còn dị hơn 6s, với cái camera lồi như mắt cá to đùng, cái e chờ đợi nâng cấp độ phân giải màn hình thì không có, thiết kế k thay đổi, camera có cải tiến cũng k đáng bao nhiêu, ngoài 7+ có 2 cái camera để chụp xóa phông ra thì cả 2 con không đáng để nâng cấp :D
Chip A10 fusion , home tap engine , chống nước ip67 😃 màu đen và bạc thì che đc cái vạch anten . Với mình , thêm 3t5 để đc thêm những thứ này cũng đáng
Được. Tui thích.
Thiết kế dạng thanh,chắc chắn thì phải liền khối,bao nhiêu công nghệ đều nhét vô đt,muốn đột phá thì chờ cn pin.
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
Trước mình mua con 6 plus 64gb trả bảo hành hàng VN, lên FPT mở máy kiểm tra họ nói hàng zin, active lên thì báo còn vài ngày bảo hành, hôm sau check lại còn nguyên 1 năm bảo hành, giờ dùng dược 8 tháng rồi vẫn ok
captainkidd
ĐẠI BÀNG
7 năm
đào mộ lên xem có ai giải đáp không?
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Hàng chưa active thì là hàng zil luôn, active rồi mà nói như chủ thớt thì chắc chỉ mấy ông bán mới biết nguồn gốc
captainkidd
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế khi mua chỉ cần check imei xem đã active hay chưa thì đã đủ r à bạn?
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
@captainkidd Hàng trả bảo hành là hàng chưa active m, chất lượng ko khác gì mới nên yên tâm vêwf chất lượng
Mình xin phép đào mộ vì mình cũng y như chủ topic, iphone 6s plus 16gb trôi bảo hành fullbox 9.340, +350 nếu thêm bảo hành main, vân tay, ở ddtm. fullbox ở đây có nguyên seal ko mấy bác hay chỉ là có hộp trùng imei đi kèm ạ?
@Vi Công Định mình đợt mua con iphone ở clickbuy.quảng cáo là sạc xin trị giá 250k. mang vê sài 2 hôm. loạn cảm ứng. đành bỏ tiền ra mua cục mới. nói chung sau mấy lần đi mua thì mình không tin tưởng điện thoại sách tay. 1 là mua của người dùng rồi. 2 là vào trung tâm mua
@phamnhatninh Sạc cho có, toàn bao hàng chính hãng, foxconn còn đéo được, dùng được mấy hôm hỏng cả máy... Đến lúc máy tèo mang bh thì lại đổ lỗ cho sạc linh tinh thôi😆 đừng có mua sạc cáp ở đó mất tiền ngu thôi, sạc cáp hàng foxconn bọn fpt bán hơn triệu thì làm gì 250k được cáp ra hồn
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@leekah Mua loại cpo ấy vì phụ kiện zin, hộp nguyên seal, chưa active, full bảo hành của apple.
@leekah TBH full box nguyên seal đấy bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019