Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về lỗi air blade 2016

nana95
28/12/2015 13:5Phản hồi: 333
333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jackriper
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 cách khắc phục tạm thời khi chưa có thời gian vệ sinh nồi là đậu tại chỗ nổ máy bóp chặt thắng sau đồng thời nhồi 1/2 ga or hơn tí xíu 3,4 lần ( làm nhiều quá có thể cháy bố nồi ) sẽ hết hiên tượng này , đi vài bữa có thể bị lại thì làm lại như vậy tiếp .

2 bạn chịu khó xem post dưới :

knightoforma
ĐẠI BÀNG
7 năm
@babydog2512 mình cũng chưa hiểu vụ đi kiểu này là ntn
jackriper
ĐẠI BÀNG
7 năm
@babydog2512 Đơn giản thôi mà bạn , nhịp ga lên 4,50 gi đó rồi cắt hẳn ga , nồi cũng tự cắt , xe tuôn bằng trớn , cảm thấy mất trớn chêm lại tí ga rồi lập lại như trên . Ban đầu chưa quen đi hơi giật từ từ quen nhip nhàng rất sướng đi 5,60 nhẹ nhàng lắm .
babydog2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jackriper Cắt hẳn ga là thả tay ga ra để về garanti hả bác. Hay là chỉ giảm tay ga một chút.
@jackriper bác nói rõ giúp em đc ko e chưa hiểu vụ này lắm
knightoforma
ĐẠI BÀNG
7 năm
ah có hiểu, nói chung là cứ thấy rung thì kéo ga lên rồi cho nó trôi xe rồi lại ga 😆
ducanh88vp
ĐẠI BÀNG
7 năm
em đang định mua con AB 2016 này mà đọc thấy nhiều lỗi quá, các bác có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi mua con Click thái có thoát được những bệnh này không và xe cày nhiều thì nên mua con nào lợi hơn?
@jackriper Mình có ông anh trong hãng ảnh đã giải thích ab 2016 nặng là do đợt này có thêm 2 dây ga. Dây curoa 2 mặt để giúp máy mát hơn. Hú nhẹ nhưng ko vấn đề nếu thay 1 mặt sẽ êm nhưng khá nóng máy!
Smart_Love
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Hoàng Triều Có lý.
K biết AB 2016 sao chứ Click xài dây 2 mặt,nghe nói làm mát lốc nồi hơn,có lực hơn. Nhưng đổi lại sẽ nghe máy xào vì dây 2 mặt phát ra.
@Smart_Love Dây ga 2 dây để giúp KH ko bị quán tính khi đụng xe hay vặn ga lên đó bác nó gồm 1 dây vặn lên 1 dây vặn xuống bác có thể làm nhẹ Như đời trước nhưng ko an toàn!. Còn dây 2 mặt mình cũng có hỏi là thay 1 mặt vẫn đc nhưng vẫn ko tốt hơn nhé! Vì nó ko mát máy! Hôm qua đi nhậu với ổng hỏi quá trời đc tặng kèm 1 nhớt số tại đang rodai kaka xe mình odo 180km
Smart_Love
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Hoàng Triều Ờ rồi sao? Cám ơn bạn nhưng mấy thứ đó mình biết rồi.
jackriper
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng rồi bạn lúc đó xe chay hoàn toàn bằng trớn , khi mất trớn bạn mớm tí ga để lấy lại tốc độ rồi lại cắt ga tíếp

Ví dụ Vầy cho dễ nè :
- bạn vặn ga đến tốc độ 50 và giữ 1 ga như vậy hoài để giữ tốc độ , xe sẽ gằn từng đợt , máy rung , mỏi tay ok ?
-Còn chạy trớn thì bạn cũng vặn ga đến tôc độ 50+ sau đó cắt ga hoang toàn , xe sẽ lướt đi bằng trớn , chạy được 1 đoạn xe mất trớn , tốc độ giảm xuống tí xíu (vd 47,48km/h ) bạn lại mớm tí ga và lập lại chu kỳ như trên . Lơi ích cho cách chạy này là xe lướt rất êm , nhẹ , không hao xăng , không mỏi tay , không bị gằn từng đợt và quan trọng là rất có lợi cho bộ nồi giúp nồi bám tốt , linh hoat , và máy xe khỏe bền không phải kéo vòng tua cao liên tục.
jackriper
ĐẠI BÀNG
7 năm
@assssusss mình có thói quen bơm bánh đủ vừa đủ 2k2 và xăng 95 thật sự cả lead và ab 2016 hiếm khi hiện tượng trên sảy ra .
Tội mấy bạn nữ không biết hay bơm xe ngoài đường toàn bị bơm 4-5 kg chạy xe như cực hình .
@jackriper xe nó vui vui thì ko sao nó mà buồn thì rung tê tái :v
@jackriper Các bạn nữ thích chế độ rung nha bác ...
jackriper
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SúngToLoGìThiếuGái 🆒🆒🆒 bác rất là tâm lý
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bạn chạy ab2016 khi chở 2 có thấy hơi bị nghiêng đổ về bên trái cục heo dầu ko
@val_1983 K nhé .
xharupanx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới thay castro tổng hợp 170k/ hộp. Khá ưng, ga lướt phết, còn xăng vẫn giữ ở 50km/lit
Các bạn cho mình hỏi sao xe ab 2016 của mình mới mua đi dk 500km thì cứ đi để sáng hôm sau lúc mở máy ga lên thì đầu rung mạnh , lúc cua gấp cũng rung mạnh . ra của hàng họ bảo côn mới chưa vào làn đi nhiều thì hết . Mình có lên mang ra head bảo hành không . thank
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
@Real Trần Xe mình lúc mới mua chạy ko có tình trạng này
@Real Trần Xe mình thời kỳ rodai k bị lỗi này nha , qua 500 sẽ bị gằn và bắt đầu kêu to , chạy qua rodai sẽ dần hết gằn nhé , ab16 k còn lỗi rung đầu và hụp ga nữa , bác coi kiểm tra lại xem .
@SúngToLoGìThiếuGái Em đi 10k thì bị rung đầu lại nè 😆
@nguyen nam viet Mình chạy 8k rồi còn khá ngon , k bị rung hay hụp hihi
Em không hiểu sao cái mũi xe nếu ga cao là có tiếng kêu, lấy tay bóp mũi xe thì không nghe nữa
Dàn mủ AB nói riêng và của Honda nói chung ẹ quá. Đi vài k là kêu rè rè rồi. Đem vào Head nó bảo xe nào cũng thế, huề cả làng.
@tringuyen1982 30 ngàn chưa rè tí nào nhé 😆
@tringuyen1982 Tháo baga ra là hết .
hoangkienvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SúngToLoGìThiếuGái nó kêu ở nắp xăng chứ ko phải baga bác ơi.
@SúngToLoGìThiếuGái Kêu ở giàn đầu thì thua, Head nói phải bắn keo mới hết. Còn nắp bình xăng em lót miếng vải mới kết kêu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019