[Hỏi] về mua xe lậu.

11/7/2017 15:1Phản hồi: 28
e xin chào mn ạ.
-e là sinh viên kinh tế cũng không dư giả gì nhưng vẫn muốn 1 chiếc xe côn tay để đi học (điển hình là dòng ex 2016)
-e đã tìm hiểu về mua xe lậu và đã có 1 vài cửa hàng nghe vả khá chắc tay nên đã nghiêng ngả đôi chút ạ.
-nhưng vì vẫn chưa hiểu những vấn đề bất cập xoanh quay việc mua lậu nên muốn hỏi MN-những người đi trước
đã từng mua và dùng xe lậu câu hỏi như sau ạ
mn đã mua và dùng xe lậu cho em hỏi là có nên mua xe lậu không, và mua xe lậu cần lưu ý gì cũng như cách để mua xe lậu tốt nhất ạ 😁 em xin cảm ơn <3
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sinh viên kinh tế eo hẹp muốn chơi sang thì mua xe lậu cũng được, nhưng cần lưu ý xe lậu rất dễ bị bắt, mà bị bắt chấp nhận mất hoặc là xì tiền ra cho mấy anh công an.
mua xe lậu em cần phải cảnh giác với trò lừa đảo em nhé, hãy đến tận nơi và mang theo người có kinh nghiệm để kiểm tra xe, không ít trường hợp k kiểm tra xe mà ham hố thành ra bị hố 😁
tóm lại xe lậu mua dùng đi xung quanh, đi học đi chơi quanh quanh thì được chứ đừng đi xa cũng như đi lòe người khác e nhé :D
- Khuyên bác một câu, nếu bác nghĩ mình tự tin có thể chạy được chốt công an thì bác cứ chơi. Còn không bác chơi xe kiểu mẹ bồng con đở nguy hiểm hơn, giá lên xíu.
nên mua nha em. để học khôn ra :p
1. xe lậu là gì em cứ tìm hiểu? nguồn vs gốc ở đâu ?
2. ai bảo đảm cho e xe zin hay ráp bậy bạ gì ko?
3. giấy tờ gì để lận lưng đi đường?
4. e bị gọi vô kiểm tra. xe ko giấy tờ thì về đồn. Bs giả, xe có đục khung, thay đổi kết cấu như màu sơn hay gì.....thì e sẽ được lên uống trà đàm đạo vs mấy a đẹp trai dài dài.
mọi người cho em hỏi, ai biết chổ nào web nào bán xe nhập lậu uy tính . xin chỉ cho em được không. mua toàn mấy chổ em bị lừa đảo không à. mý ace chỉ góp ý kiến tôi nha
@khach lai Mua xe mới hoặc mua xe chính chủ đang dùng tốt nhé, xe lậu chẳng có đâu, toàn xe trộm cắp đục lại số khung số máy, công an túm được thì xác định xử lý hình sự tội Tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có (xe do trộm cắp, cướp, buôn lậu) , lúc ấy tha hồ bóc lịch
Nói chung là chẳng có lậu gì đâu. Cứ mua đi rồi sẽ hiểu câu tiền mất tật mang ;)
Ham rẻ rồi vớ phải xe nhẩy chứ lậu nào. Không chừng còn bị lừa mất tiền oan mà còn ko báo CA đc cơ. Cam đoan những nơi cung cấp sẽ bắt chuyển tiền trước giao xe sau....2018 mà vẫn còn thơ ngây vậy
đang là sinh viên thì đừng dại, ráng sau này đi làm rồi mua xe như ý. mua xe lậu, lỡ có chuyện nó gửi giấy về trường là tèo nhá
E thì chưa mua xe lậu bjo..nhưng e cũng muốn có 1 e...kinh nghiệm của e là..e ở hn công an có sờ tời thì e nhét vài lít là xong chứ e k lo vì...đi xe có bjo mnag giấy tờ xe đâu...xin xỏ tý đưa đôi lít là ok...nhưng xe lâu e lhuyeen bác lên tìm chỗ uy tín...và nó ship tận nơi xong m trả tiền k chơi cọc j hết...tại ởhn thì tầm trên 40% xe toàn mất giấy rồi thì lậu các kiểu...e muốn nghe kn của ng đã mua rồi hoặc bj lừa...chứ k nghe mấy bác chưa mua bjo...ok..như ví dụ bjo e mua xe dream giá lậu có năm triệu ship về tầm 1t nữa nó k đáng bao cả đc thì ngon..nhưng lưu ý tinh khôn nhé k gắp ca là ăn cẹc
@AaJenpham Đến lúc gặp công an cứng thì chuẩn bị tinh thần bóc lịch đi nhé
Chủ thớt hỏi 1 câu xanh mặt mày hết là: "Ai từng mua xe lậu cho Bác ấy kinh nghiệm?"
=>>> ủa, có người dám gan nói là: :Tôi mua xe lậu hay sao trời?

Thôi thì cũng mạng phép luận bàn dựa trên kinh nghiệm từng đọc báo biết và nghe các tay lom com nói chuyện rớp rẻng ở quán cà phê nói chuyên với nhau như sau:
Xe lậu được hiểu theo nghĩa chính thống là:
"xe vận chuyển vào quốc gia VN mà không có giấy tờ hải quan , tức là xe chui ấy

Mục đích: có 3 mục đích:
1. Các doanh nhân chuyên kinh doanh xe có đài sẽ làm là nhờ người trong ngành xuất ra cho 1 cái cà vẹt đúng là hàng thật nhưng không có hs gốc. Đi đường thì cứ trình cà - vẹt ra thôi vì nó hợp lệ mà. Nhưng nếu xe đó bị tông, bị đụng, bị mang về đồn thì sẽ bị "xung công quỹ". Vì khi về check trên hệ thống cục CSGT đường độ thì không có số seri đó
=>>> Với loại này thì giá xe thường là rẻ. Giả sử là giá xe hợp lệ là 100 triệu thì những dạng này thường là 50 triệu hoặc 60 triệu. Các tay cò lái sẽ rao bán với lời lẻ là: "Việt Kiều xuất ngoại nên không sang tên được?"

Hay chủ cũ tắt thuở rồi nên không ai ký giấy
Chủ cũ bỏ làng đi mãi không về giờ tìm không ra

2. Mục đích thứ 2: là mua về rã xác lấy đồ món (thường thì tình tiết này không nhiều)

3. Mục đích 3 là: các doanh gian hay gian thương sẽ nhập lậu về và mua xác xe hợp lệ nhưng banh ta-lông hết rồi nên nó bỏ xác xe nhưng lấy được bộ giấy tờ và rồi chúng nó cà số khung số sường, cắt hàn qua. (cái này chắc có lò nó làm - công an thường biết hết nhưng chưa đúng chiến dịch nên [ ém binh] chờ thời cơ lươm cả ổ)

Ngoài ra, xe lậu còn được hiểu nghĩa mở rộng là xe gian, xe ăn cắp bán
=>>> Loại này thì làm ơn né ra giùm 1 cái. Vì sao?
Một, xe bị thu hồi (mất tiền mua)
Hai, bị phạt hành chính
Ba, bắt viết biên bản tường trình (với lời hăm dọa là tiêu thụ xe gian?)
Bốn, công an mời lên mời xuống và xác minh nhân thân, gửi giấy về địa phương...xấu hổ cả làng

Còn 1 kiểu xe lậu (Semi - legal): vừa hợp lệ vừa gian luôn
Tình huống như sau:
Thằng bạn tên A mua xe trả góp giá 50 triệu, nó có 20 triệu
và bên công ty tài chính nào đó cho nó vay tiền trả góp hàng tháng là 30 triệu
......Sau đó nó bán lại cho mình (tên B), và vì là chỗ thân quen, bạn bè thì mình nghĩ là nó trả góp sao đó kệ cha nó miễn sao mình đưa tiền nó đủ và lấy xe đi thôi. Chờ tới cuối năm cuối tháng gì gì đó nó góp xong thì mình lấy cà-vẹt chính thức thôi.

Bùm 1 phát thằng bạn A xù kèo không đóng cho cty tài chính nữa. Và thằng A bỏ trốn...
=>>> Thế thì cty tài chính làm đơn khởi kiện...và theo trác của tòa và công an thì biển số xe đó sẽ là của cty tài chính kể từ ngày bản án có hiệu lực.

Bạn B đang chạy, CSGT thấy tuýt còi là thu xe...
Bạn B trình bày thì phải trả tiền gốc và lãi cho cty tài chính.
Giá xe giờ là:
giá tiền đưa cho bạn A lúc đầu + phần vốn gốc còn thiếu cty + lãi quá hạn, trong hạn

Chiếc xe bây giờ thành ra 80 triệu. hehehe

Cho nên cách hay nhất là mua chiếc Elegant của SYM giá: 16 triệu chạy đi cho nó lành. ham hố làm chi để rồi tính rẻ thành ra mắc
Điều 323 – Bộ luật hình sự năm 2015 về Tội chứa chấp hoặc tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có như sau:
“1. Người nào không hứa hẹn trước mà chứa chấp, tiêu thụ tài sản biết rõ là do người khác phạm tội mà có, thì bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm.
2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 07 năm:
a) Có tổ chức;
b) Có tính chất chuyên nghiệp;
c) Tài sản, vật phạm pháp trị giá từ 100.000.000 đồng đến dưới 300.000.000 đồng;
d) Thu lợi bất chính từ 20.000.000 đồng đến dưới 100.000.000 đồng;
đ) Tái phạm nguy hiểm.
3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 07 năm đến 10 năm:
a) Tài sản, vật phạm pháp trị giá từ 300.000.000 đồng đến dưới 1.000.000.000 đồng;
b) Thu lợi bất chính từ 100.000.000 đồng đến dưới 300.000.000 đồng.
4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 10 năm đến 15 năm:
a) Tài sản, vật phạm pháp trị giá 1.000.000.000 đồng trở lên;
b) Thu lợi bất chính 300.000.000 đồng trở lên.
5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng hoặc tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.
Công an bây giờ đang ráo riết thực hiện cao điểm truy bắt tội phạm, bị thu xe thì người cũng bị xử lý vì tiêu thụ xe gian là hành vi cố ý, người mua xe hoàn toàn nhận thức được việc mua xe gian là vi phạm pháp luật , đừng tưởng vài trăm nghìn mua được công an , bắt 1 đối tượng phạm tội là 1 giấy khen của công an thành phố, là gần hơn với vị trí quy hoạch cán bộ chỉ huy, dùng xe gian bị túm thì xác định bye bye gia đình vài năm luôn
tbqyan
TÍCH CỰC
6 năm
Xe lậu, xe gian nếu bị tóm thì rất rắc rối pháp lý. Thứ hai là rất dễ bị ăn quả lừa. Thứ ba là world cup sắp tới rồi, tầm 15tr là có Ex chạy 😆
Mua thế thà mua ở cầm đồ 😔
H giờ e tính mua xe, thấy xe có giấy tờ nhưng k qua thuế nhập cảnh e lo k pit nên mua hay không
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có tiền thì cứ vô tư đi bác. Ở VN bây giờ hối lộ cũng dễ mà.
Em muốn hỏi các anh các chị về dòng xe nhập lậu
Em là sinh viên cũng muốn xe một chiếc xe để đi học nhưng điều kiện kinh tế không cho phép
Em cũng có tham khảo qua về dòng xe nhập lậu
Khi em gọi điện hoặc ib hỏi thì họ có nói là không cần đặt cọc nhận xe rồi mới thanh toán
Khi nhận xe xong về có thể ra cơ quan công an đăng kí xe như bình thường
Vậy cá anh chị cho em hỏi là có nên mua xe lậu hay không ?
@Thành Công 258 Không, không, không và không. Xe lậu thực tế không phải xe nhập lậu như cửa hàng nói, nó hầu hết thuộc các thể loại sau:
Xe đấu giá của CA (các xe vi phạm bị thu giữ nhưng không ai đến nhận) trong đó có 2 dạng: xe có thể đăng kí lại vì còn niên hạn và xe đã quá cũ nát, không đăng kí lại được, mua là xài biển giả (mấy xe chạy nước đá hay chở ga thường là loại này).
Xe trộm cắp: xe đục lại số khung số máy, "dựng" lại, thay đổi màu sơn các kiểu.
Cả 2 loại này đều không nên mua vì tiền mua ít, tiền nuôi nó thì nhiều. Mà sao phải "nuôi" thì bạn đọc mấy cmt trên là có. Ngoài ra còn có liên quan tới pháp lý nữa. Đừng vì cái rẻ mà tự nhiên dính tới CQCA, phiền lắm đó.
Nếu có thể thì cố gắng lên các diễn đàn buôn bán xe cũ, mua xe cũ có giấy tờ tử tế mà xài.
@_MyLoveIsWinter_ Em có hỏi qua thì bên cửa hàng đấy có nói là hàng mới 100% và nhận hàng rồi mới thanh toán không phải cọc giao hàng tận nơi
@Thành Công 258 Bạn phải rất cẩn thận. Xe đó có thể là xe đã thay đổi lại, đục lại số khung và làm giấy tờ giả. Chạy thì chạy được, mà khi bị phát hiện, nhẹ nhất thì mất xe, còn không có thể dính rắc rối pháp luật.
Tuyệt đối nói không với những dạng xe này là khôn ngoan nhất.Vì xe này chủ yếu là xe nhẩy,ăn cắp chứ không có chuyện nhập lậu mấy đâu.Đi loại này tiền mất tật mang đấy
anhle09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều cửa hàng nhập xe bên Cam về rẽ bèo bao giấy tờ luôn xe gì cũng có
@anhle09 Ài, mình người Châu Đốc đây, xe Cam về rẻ, nhưng là xe biển Cam. Còn xe cam mà kêu giấy tờ thì không bao giờ có giấy hợp pháp. Z1000 Cam bọn nó chạy đầy, nhưng là COCC, trong ngành nên không bắt chứ thừa biết là biển giả và không giấy.
anhle09
ĐẠI BÀNG
5 năm
@1 like bố thí Uh. Được cái rẽ
@1 like bố thí Bác cho em hỏi là xe nhập Cam ko giấy tờ. Nh cửa hàng làm đăng kí cà vẹt và biển số cho mình tên chính chủ luôn tại công an địa phương thì có ko ạ ???
@Ngaluu94 Bạn nghĩ có tội phạm buôn lậu nào tự khai mình buôn lậu trước công an không
romany123
TÍCH CỰC
4 năm
@Ngaluu94 Lên cho bị gông à, nó mà làm giấy tờ hợp lệ được thì không có giá đó đâu
duyenvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc bài này nhớ lại một thời điên đảo với scoopy và giorno nhưng ko có 70 triệu để lên Bà Triệu sắm cái mới ngon lành, cũng ko đủ dũng khí mua xe ko giấy tờ (và cũng ko làm đc giấy tờ) mấy năm rồi, dù mua xe khác nhưng nhìn người ta đi scoopy vẫn thấy thích (mua lậu cũ hàng bãi chỉ 17tr)😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019