hỏi về nhớt xe máy (bực mình quá các bác ạ)

truongminh89
5/1/2013 17:36Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận câu cá hay mà các bác. em câu được con cá hơn 4 chục cân . nó cắn mấy năm nay mà ko thèm nhả ra bác ợ. khổ cả 1 thân già
vietrung
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyendoan_2990 😁 :D :D
Cac bac giup e voi...tinh hinh la e co con ex 135 doi 2014 chay duoc 15000 km roi hom bua e mang ra hang thay nhot...thang ktv no xã nhot xe e ma vua xa vua no may chạy ra garanti.. E thi ngoi o ngoai e moi di vo xem coi no lam the nao...ai ngo vo thi thay nó vua xa nhot lai vua cho chay garanty...choáng van e moi chay lai tat may ngay lap tuc...e nho lai luc do xe no garanti cug hon 2 phut..... E thi cug xe lam ma khog ngo lai gap cai thag khon do no lm kieu do nhu pha xe roi con gi...xe xa het nhot ma lai cho no garanti...may ngay hom nay e sot ruot lam k biet xe e co bi sao k nua..tuc trog bug ma cug k biet lam sao.chuyen cug da xay ra roi.....gio mong cac pro cho e xin y kien la xe e co bi anh huong gi ve sau nay k ah.!e chan thanh cam on..
@Boividamme2 Đúng là làm như vậy thì ko có lợi cho động cơ,nhưng hậu quả thì cũng chưa nghiêm trọng lắm đâu bạn ạ.Bởi t.gian nổ máy chưa lâu,2 phút rồi tắt ngay .Hơn nữa trong cacte bao giờ cũng còn nhớt dư trong các ngóc ngách.Bởi thế mà dung lượng nhớt khi thay 0,7~0,8l còn khi rã máy là 1 lít nên bạn yên tâm đi nhé
@bongxu_79
Cac bac giup e voi...tinh hinh la e co con ex 135 doi 2014 chay duoc 15000 km roi hom bua e mang ra hang thay nhot...thang ktv no thay nhot xe e ma vua xa nhot vua no may chạy ra garanti.. E thi ngoi o ngoai e moi di vo xem coi no lam the nao...ai ngo vo thi thay nó vua xa nhot lai vua cho chay garanty...choáng van e moi chay lai tat may ngay lap tuc...e nho lai luc do xe no garanti cug hon 2 phut..... E thi cug xe lam ma khog ngo lai gap cai thag khon do no lm kieu do nhu pha xe roi con gi...xe xa het nhot ma lai cho no garanti...may ngay hom nay e sot ruot lam k biet xe e co bi sao k nua..khong biet piston, xilanh cam có,zen co bi tray xuoc gi k nua...tuc trog bug ma cug k biet lam sao.chuyen cug da xay ra roi.....gio mong cac pro cho e xin y kien la xe e co bi anh huong gi ve sau nay k ah.!e chan thanh cam on..
Cam on pro nha 'bongxu _79' đa cho minh loi khuyen.... May ngay hom nay minh sot ruot lam....gio nghe pro noi vay minh cung an tam...thân ban!
@Boividamme2 Mình cũng là người cưng xe lắm,chỉ cần có 1 trục trặc nhỏ là mình đã cảm thấy ko thoải mái.Tìm cách khắc phục giải quyết vấn đề đó nhanh chóng nhất.Bạn có lẽ nên làm như mình,đó là DIY những việc trong khả năng của mình như thay nhớt,căng sên hay vệ sinh thay bố thắng...Việc thay nhớt tại nhà bạn có thể dùng nhớt theo ý mình yên tâm về chất lượng.Vd với 80k nếu bạn thay ngoài chỉ được nhớt loại thường,nhưng tự thay có thể mua được nhớt loại tốt như Motul,Castron...bạn chỉ cần mua 1 tròng /cle miệng vòng 17- 19 là có thể DIY tại nhà.
Uh..chac minh cung phai hoc hoi nhu pro thoi..chu minh so may a ktv qa roi...khong biet may anh con lm gi xe minh k nua...thoi tu xu o nha cho an tam...pro cho minh hoi ex 135 sai nhot gi la tot nhat...truoc gio gan 2 nam roi minh toan di nhot hang k thay may nong va nang may lam...minh thi cung xe lam nhug minh cung k ranh nhieu gi ve xe co nua...mong pro chi giup...thank pro...
Thay nhot co gi dau ma kho,mua nhot ve roi thay thoi
Sẵn tiện ae cho mình hỏi tí về xe mình,, mà phải công nhận ktv yamaha làm ăn cẩu thả, vô trách nhiệm với xe khách thật. Mình đi FZ150i trước đây thì mình toàn sài nhớt yamlube GP, sau 1 thời gian thấy xe khá xào máy nên mình đổi sài nhớt yamalube 85k thử, mình sài nhớt 85k của yamaha đc gần cả năm nay rồi,, thầy cũng ở nhiều đại lý của yamaha nhưng không 1 ktv nào nói về việc bình nhớt 85k đó không đủ dung tích cho xe mình cả( xe mình nhớt 1lít, nhớt 85k có 800ml) gần đây mình thấy máy xe xuống và có nhiều tiếng kêu lạ và to thì mới lên mạng tham khảo về nhớt mới phát hiện ra, xe mình gần cả năm nay chạy với tình trạng không đủ nhớt, không biết nói sao luôn, hoang mang trong người gì đâu, sao bọn yamaha nó làm ăn vô tâm đến thế không biết, ae cho mình hỏi với tình trạng xe mình như vậy có bị làm sao hay ko, có ảnh hưởng nhiều đến máy móc ko, thanks ae rất nhiều...
Cho em hỏi xe e là sym galaxy 50cc mới mua, thay nhớt lần đầu e đã thay thiếu bình nhớt là 1l và e thay chỉ 0.8l e chạy khoảng được 80k và cứng tay ga, vậy cho e hỏi như vậy có ảnh hưởng gì đến động cơ không. Mong được chỉ dạy tận tình!!!!
@Thanhdanh2k 50cc là thế thôi
@Thanhdanh2k Tuyệt đối không được "tiết kiệm" dùng thiếu nhớt máy. Như vậy sẽ làm cho đ.cơ không đủ trữ lượng chất bôi trơn làm lượng nhớt bơm lên đầu bò giảm. Khiến cam,cò bị giảm tuổi thọ,nặng hơn sẽ làm nòng bị xước do thiếu nhớt bôi trơn khiến nhanh hở bạc hơi..v..v..Khi đó tiếc vài chục k cho 0,2 lit nhớt sẽ khiến bạn tốn tiền triệu để làm lại máy đấy. Ngay lập tức mua nhớt đổ thêm vào cho đủ đi. Đổ rồi dùng que thăm đo đến 3/4 thước thăm dầu là đc. Xe mới mua tốt nhất ko nên "đẩy hết sức" sẽ không có lợi. Chỉ nên hoạt động 3/4 công suất máy trong khoảng 2k km đầu tiên. Đấy là cách giữ gìn độ bền cho động cơ,kèm theo thay nhớt sớm hơn bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019