Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về Office 2016 trên Mac Pro Retina 13" vs windows version

migoisaigon
6/7/2016 5:5Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

migoisaigon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lâu rồi mới vô lại threat này do có người đào mộ. Mình đã mua Macbook Pro từ hồi tháng 8/16. Chỉ xài Office cơ bản cho dân kinh doanh riêng (Words, Excel...) nên ổn. Đang xài MacOS mà không cần //windows gì hết. Thanks các bro đã tư vấn. Mode close giúp mình threat nếu thấy ko cần thiết nữa. Thanks all
duongyl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sài Office trên MacOS đúng là nhục. Ngay kẻ cái đường thẳng cũng mất công đặt lại màu, bỏ đổ bóng. Chưa kể khi in ấn cần xem trong chế độ in thì Office cho Mac không có. Nói tóm lại MacOS chỉ để làm vài việc liên quan đến giải trí thôi.
iloveBB
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duongyl Bạn nói thế không đúng, cái nào chả có cái hay cái dở 😆
Làm văn phòng cơ bản thì quá đủ rồi, một số người có nhu cầu cao hơn thì bản office này khó phục vụ thôi, số này không nhiều.
Công việc thì code trên MAC cực kỳ sướng, có terminal, brew v..v. . Trên win còn phải chạy theo dài. Phần cứng thì màn hình nhìn thì đẹp, rõ, lâu mỏi mắt, bàn phím bấm nẩy ok
Mình thấy nhiều người làm design cũng chọn Mac thay vì laptop windows.
Developer thì nên chọn Mac, nhiều tiện ích như Linux, lại nhiều phàn mềm như Wins. Đương nhiên ngoại trừ những ông nào làm đồ Microsoft, code C#
duongyl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iloveBB Mình cũng đang dùng MacOS đây nhưng công việc của mình là dùng MSO nhiều. Bạn cứ thử tưởng tượng đi trong một văn bản cần chỉnh sửa có nhiều loại font chữ thì chỉ có Windows mới có các công cụ chuyển đổi bảng mã font chữ thôi. Rồi khi cần in bảng tính, văn bản thì MSO cho Mac không có chế độ printview edit nên rất bực mình (Nếu bạn có cách printview edit thì chỉ cho mình với nhé). Và mình còn phải sử dụng cả phần mềm dự toán, Misa nữa. Và cái kết bất ngờ là mình vẫn phải cài Win trên VMWare Fusion. Bạn có lập trình 8051 hay hệ thống nhúng không? Trong MacOS làm gì có phần mềm nào hỗ trợ. Nói tóm lại MacOS chỉ để để đọc báo và nghe nhạc thôi
n_tienloi
TÍCH CỰC
6 năm
Nói tới lui thì mac os vẫn thiếu trầm trọng một cái hay của office nên mình khi làm việc không thể làm trên mac được. Mặc dù bộ adobe (ps, Ai, ID) trên mac đúng là tương đương win, thậm chí khởi động tốt hơn, hoạt động mượt hơn. Mình thì làm về thiết kế và văn phòng nên đánh giá được tới đó. (À, corel còn ko có cho mac nữa)
Nhưng cứ về office là khó chịu không tả được. Mong MS làm ra bản Office cho mac chất lượng như win, dù mất tiền mình cũng chịu.
nseri_n95
TÍCH CỰC
6 năm
@n_tienloi Office trên mac chán lắm. Nhất là outlook. Mình dùng Office 365 trên cả win với mac
@nseri_n95 Xài bộ office trên Mac không thể nào chịu nổi, mình xài VP phải lắp thêm bộ máy bàn đề xài office. Còn trên Mac thì lâu lâu đi họp mới xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019