Hỏi về pin Nokia N101?

mrhieu_gtvt
27/7/2012 2:23Phản hồi: 14
Em mới mua nokia N101 nhưng thấy pin của nó yếu quá (nó dùng pin BL-5CB), em đang dư một viên BL-5C. không biết dùng viên BL-5C lắp vào con N101 này có ổn không.
Trên viên BL-5CB ghi: 800mAh, 3.7 V, 3.0 wh
Trên viên BL-5C ghi: 1020mAh, 3.7 V, 3.8 wh
Cái em băn khoăn là 3.0wh và 3.8 wh đấy ạ.
Mong các bác chỉ giáo
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

?
chỗ tiếp xúc pin khác nhau, ko lắp đc
ai nói chổ tiếp xúc khac nhau, BL-5C xài dc trên 101
bạn ptvd1994 xem kỹ trước khi trả lời nhé
chỗ tiếp xúc giống nhau, lắp vào được. Mình đang thắc mắc là pin thông số khác nhau, vậy lắp vào có ảnh hưởng gì đến máy ko ?
k ảnh hưởng gỉ hết, bao xài
hellwalker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lắp được. Hình như dùng sẽ lâu hơn vì điện mạnh hơn. Ko dùng thì pm tui mạo hiểm thay cho, đổi cho viên bl5cb nữa của máy tui dùng cho khỏi lăn tăn.
Đã mạo hiểm dùng thử, thấy ko vấn đề gì các bác ạ.
mà pin BL-5C nặng hơn BL-5CB thì phải.
có gì đâu mà bạn nói mạo hiểm ghê vậy, mình thấy bình thường mà có gì đâu mà nặng
phd5
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng thắc mắc như chủ topic, và tìm được vài thông tin, xin chia sẻ với những ai đang quan tâm:

Nguồn: vnexpress.net
Sẵn tiện các bạn cho mình hỏi: ở TPHCM muốn mua pin Nokia chính hiệu thì đến đâu ạ, và giá cả bao nhiêu? (mình dùng NOKIA 107 pin BL-5C 1020mAh). Có dock sạc rời cho loại pin này không ạ? Nếu có thì giá bao nhiêu ạ?

Mình thấy trên thegioididong có bán pin pi.sen, kêu là chất lượng tương đương pin NOKIA chính hãng, giá chỉ có 150k thui, 1150mAh (http://tinyurl.com/lyxza2u). Xin hỏi: pin hiệu Pi.sen này tốt không ạ? Xài nó có lo cháy nổ gì không ạ?
pin pi sen, pin cameron sino đều tốt không thua gì pin xịn, ko lo cháy nổ
nếu muốn dùng dock sạc thì mua sạc đa năng pi sen ở dochoididong ý, có 130k thôi, sạc pin 2h là đầy
Thangdkha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ đọc lại thấy mấy ôg cmt buồn cười vãi.
Nhưng pin BL 5CB lắp vào máy khác k sạc được mới cay. Chỉ lấp dx vào các máy pin thiết kế là BL-4CB ngay từ đầu.
gacon184
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thangdkha mình lấy cái 6680 cũ ra lắp cục bl-5cb vào cắm sạc máy cứ báo "not charging" nên giờ đang kiếm tìm mua lại cục bl-5c theo đúng chuẩn của nó để lắp vào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019