Hỏi về USB -C trên macbook pro 2016

Bas11
5/5/2017 2:13Phản hồi: 14
Chào anh em , em có chút thắc mắc nhỏ về cái cổng úsb c trên máy .. Em sử dụng macbook pro 15" 2016 .. Sạc theo máy là 87W .. Hôm rồi e mới mua chiếc màn hình 4k của LG có hỗ trợ úsb c luôn .. Khi e kết nối từ macbook đến màn hình thì thấy macbook đc sạc luôn .. Vậy e muốn hỏi vậy mình có cần phải cắm thêm sạc nữa ko hay có thể sạc trực tiếp qua màn hình luôn ạ .. 😃
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cho em hỏi mbp 2016 no touchpad có kéo đc màn 4k không ạ? Làm thế nào để biết máy mình phù hợp với màn hình loại nào? Em cũng đang máu mấy loại màn 2k với 4k mà không bít máy chạy được ko 😁
@tronghieubg Theo thông tin apple cung cấp thì retina 2013 về sau support màn phụ 4k thì phải
Mình cũng kết nối với màn hình và sạc bằng màn hình,ko sao đâu!
@Google + Dòng 27ud88 à bạn?
Đúng rồi 27UD88 LG
@Google + Nó có vừa xuất màn hình vừa sạc đồng thời cho macbook ko? Mình thấy nhiều người nói màn hình này không đồng thời sạc khi đang xuất hình từ macbook.
Cứ cắm usb-c vào là vừa sạc vừa xuất hình luôn
,kể ra cũng hơi bất tiện khi mình ko cần sạc nhưng lúc nào cắm vào là sạc!
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@Google + Có loại nào 24' mà như này ko bác? 27' to quá
Bác vào đây tham khảo,chỉ ăn thua có 4K hay Full HD thôi!
http://www.lg.com/vn/san-pham-tin-hoc
@Google + Không biết dell có màn nào cắm trực tiếp bằng usb c ko bác nhỉ ? LG 24' toàn màn lởm 😁
Ko rõ Dell ntn?nhưng mình thấy LG 27UD88 là một lựa chọn tốt mà mình đã mua,có 4K,có USB-C
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@Google + Nghĩa là cái màn hình nó thay luôn cho các adapter khác đúng ko bác? ví dụ như cắm usb vào màn hình để cop file từ Mac ấy?
Nó có mấy công USB 3.0 có nhiệm vụ như USB hub vậy,sạc pin cũng được,có điều kiện thì mình cũng khuyên mua!
Tôi cũng đang tìm kiếm USB C HUB và tôi thấy điều này:

Qacqoc Gn30H

Đối với New MacBook Pro 2016 và 2017. Bao gồm các tính năng của hai cổng USB Loại C, khe cắm thẻ SD và Micro SD, hai cổng USB 3.0 và một cổng HDMI, hỗ trợ 4K 30Hz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019