Hỏi về vấn đề update Vaio

kid273
2/5/2011 9:3Phản hồi: 21
Các bạn nào xài Vaio thì cho minh vài kinh nghiệm nhé ! Tình hình là mình mới mua con Vaio I7 chạy Win 7, nhưng mỗi khi kết nối mạng là nó lại thông báo Vaio Update vậy mình có nên cho nó update k các bạn ? Và khi update xong có ảnh hưởng gì tới dữ liệu của máy k ? Nhân tiện mình cũng mong các bạn chia sẽ cho mình cách sử dụng các phầm mềm trên Vaio ( như PMH Vaio Edition, Media Galery, Vaio Control Center, Vaio Media Plus...), cũng như tính năng các phím chức năng của Vaio ( F1 --> F12, mình chỉ hiểu được có 5 kí hiệu àh, như tắt âm thanh, tìm kiếm, brightness... ), bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với mình nhé, hoặc biết 1 diễn đàn chuyên về dòng Vaio này thì giới thiệu mình tham khảo nhé.
Thân ái ....!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pig_ma
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cứ Update thoải mái đi . Vì Update để Microsoft hoặc Sony up nhừng phiên bản mới sữa lỗi cho các phiên bản cũ. Hoặc fix lỗi các chương trình để phù hợp vói các chường trinh đang dùng
kid273
CAO CẤP
13 năm
Nhưng win của mình thì thi k phải là win bản quyền thì up lên là tiêu luôn. Vậy chắc up được cái sony
key lậu bây giờ vẫn update như thường bạn ah , khỏi lo việc đấy , cứ update thoải mái.
kid273
CAO CẤP
13 năm
Cũng tùy key chứ đâu phải key lậu nào cũng up được hết đâu bạn. Có key up k được dẫn tới treo máy luôn đó, wa các ý kiến của các bạn thì mình thấy tốt nhất là nên update Vaio là an toàn nhất.
fanTT
TÍCH CỰC
13 năm
Dung nen updaue ban oi! Minh cung nhu ban moi bi va di cai win lai ne. Neu ban up len tu tu bo nho he thong phan mem se nang va chay se i ach cham nhu rua day. Luc dau la khoi dong cham sau do mo cac ung dung cung cham luon.
kid273
CAO CẤP
13 năm
Thanks bạn nhiều. Vậy là mấy bạn trên kia nói tào lao hết, không biết ma cũng bày đặt chỉ . Thanks fanTT 1 lần nữa nhé.
hailua0241
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid273 Nói câu này thì tôi có biết tôi cũng ko chỉ cho người như bạn !
Ngta dù biết hay k biết cũng đều có hảo ý muốn giúp bạn, bạn nói 1 câu như cắn đít ngta ấy !
Thêm cho bạn 1 phát là Vaio tỉ lệ die HDD cao hơn các loại khác !
clarkht
TÍCH CỰC
13 năm
key lậu update thỏa mái, e active bằng win 7 loader update từ trước đến giờ chả sao cả. mấy ng trên giúp bác trả lời thắc mắc dù đúng hay sai thì ng ta cũng nhiệt tình giúp mà kêu tào lao, không biết mà cũng bày đặt. Bó tay bác :running: về sau chắc nếu bác có hỏi tiếp cũng chả ai trả lời
lolowifo
TÍCH CỰC
13 năm
trước mắt xin trả lời câu hỏi của bạn.
tôi xài vaio cũng đã 3 đời máy rùi, nếu máy bạn đã là key lậu thì mấy cái chương trình của vaio cứ xóa hết đi hoặc cài lại bằng 1 bản win gốc cho nó sạch sẽ, chỉ cài lại những chương trình cần thiết cho các phím funtion thôi.
bởi vì các CT đó theo tôi thật sự không cần thiết và chiếm nhiều dung lượng ổ cứng, làm máy chậm như bạn trên đã nói, có thể dùng CT của các hãng khác tùy mình.

P.S: cách ăn nói của bạn nên lịch sự chút, đây là diễn đàn "tinh tế" đấy bạn ah.
Bạn cứ update vaio thoải mái đi, làm gì mà lo nặng máy nếu máy bạn là core i7. Còn update win thì suy nghĩ kỹ trước khi update nếu bạn xài win lậu. Đã mua máy sony vaio mà gỡ bỏ các ứng dụng vaio thì nên mua laptop samsung, emachine mà xài. Các ứng dụng vaio cũng có cái hay so với các dòng laptop khác nếu bạn tìm hiểu kỹ. Mình đang xài vaio ea3cfx được 1/2 năm rồi, mình kết nhất là phần mềm vaio care, rất hay.
kid273
CAO CẤP
13 năm
Vậy hôm nào AE gặp nhau offline trao đổi bạn nhé. Mình cũng mới dùng Vaio đây, nên cũng chưa biết hết tính năng cũng như chưa có 1 tài liệu nào hướng dẫn mình sử dụng con Vaio này. Mong là có thể học hỏi từ bạn.
vậy cho hỏi luôn,mình củng muốn update vaio,no update cả win vs cả sony luôn ak,mà update vậy máy có hỏi key không,mình xài win7 bản quyền nhưng lại không biết kêy và số seri
hailua0241
ĐẠI BÀNG
12 năm
@võ doãn cường Vaioupdate khi có phiên bản mới sẽ tự báo cho bạn để bạn up. Còn win bản quyền thì bạn up thoải mái, máy mình ko bản quyền, active lậu, update hằng ngày 😁
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
key dưới đít máy ạ......................
ukm,thấy rồi,tks
Anh em tiện thể cho hỏi luôn nhé,2 ngày nay mình lên trung tâm học liệu bắt wifi nhưng không được,bị lỗi hiện dấu chấm than,tam giác màu vàng.ttrong khi những máy tinh khác gần mình thì vẫn bắt được sóng wifi của trường,trước đây thì có bắt được nhưng h thì bó tay,có pro nào chỉ giáo với nha😁DDD
fanTT
TÍCH CỰC
12 năm
@võ doãn cường Click chuôt phãi vào do -> chon problem cho nó fix loi vào lai ok.
d
dễ vậy thì post lên tinh tế làm gì nữa,hiccc
fanTT
TÍCH CỰC
12 năm
@võ doãn cường Day là tình huong mình thuong gap, và làm thê se het. Mình có lòng giúp sao bác ho hung the...chiu : (
thì thường gặp thì ai củng biế cách sét lại rồi,trường hợp ni hơi lạ,wifi của trung tâm thì bắt bị lỗi,mà wifi của nơi khác thì bắt đc
cái chương trình vaio update nó cứ update khi có mạng. Hjx hôm nay tắt máy đi mà nó k chịu tắt còn cài chương trình up date khỉ j đấy. Tức wá để máy đấy cho nó cài mình đi ngủ. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019