Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#Hoitinhte - Anh em có thắt dây an toàn khi đi xe khách, xe đò?

Tuannph
4/7/2019 16:11Phản hồi: 240
#Hoitinhte - Anh em có thắt dây an toàn khi đi xe khách, xe đò?
Mình có thói quen ngồi lên xe là sẽ thắt dây toàn, kể cả đi xe con hay là đi xe khách, xe đò. Tuy nhiên mới đây mình có đi chuyến xe từ Sài Gòn ra Vũng Tàu của một nhà xe, đi xe 29 chỗ thì tìm mãi không thấy dây an toàn đâu. Nhìn quanh thì cũng nhiều ghế không có dây an toàn, còn 1 vài ghế có dây thì hành khách ghế đó cũng không dùng. Thế là mình đành chịu trận hơn 2 tiếng trong tâm trạng bức rức vì cảm giác thiếu an toàn. Nhất là mỗi khi tài xế phanh hơi gấp là người lại bi trượt về trước, nếu có dây an toàn ghìm lại thì đã không bị khó chịu như vậy.

Vậy anh em có thắt dây an toàn khi đi xe khách, xe đò hay không?

240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đi xe khách là xài dây an toàn, như thế vì an toàn của bản thân
@Tuannph mình đi thái bình hà nội, đi cũng nhiều xe mà chả thấy cái dây an toàn nó ở chỗ nào, và mấy bác đi xa đi giường nằm thì có chỗ thắt ko nhỉ. mà dạo này giường năm đi toàn biến thái ko à
@toivaem986 giường nằm có dây nhé, còn loại ghế ngồi nó tháo cất hay sao dell thấy đâu cả.
@Tuannph Mình thì sợ nhất mấy bác dán "baby in car" mà để con nhỏ nhảy tưng tưng trên xe
@barrettroyal giường nằm hồi m đi ko có, mà phụ nữ đi giường nằm 1m xa cũng kinh, còn xe khách thì chưa thấy bh cả luôn
Cứ lên xe là mình thắt dây an toàn, bất luận xe gì.
@bang3lang Mấy cái xe giường nằm ở phía bắc không có dây an toàn bác ạ 😆
l0ngku
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đi xe khách là không xài dây an toàn, như thế có dây đâu mà thắt
@l0ngku Nếu đi xe công cộng thì hoặc là mình đi xe giường nằm, hoặc là bus đều không có dây an toàn, còn lại thì taxi cũng không mấy khi đi
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
@n.a.v.i.p M đi xe giường nằm thấy có cả
@n.a.v.i.p Dùng dây thừng đc mà
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
đi xe đò có xài dây an toàn, an toàn
Không biết ai sao chứ mình có thắt dây an toàn khi ngồi trên xe đò, được nhắc nhở thì sẽ cài. Không thì thôi 😁
l0ngku
TÍCH CỰC
5 năm
mình đi toàn xe không có dây
Madhit
TÍCH CỰC
5 năm
đi xe đò không xài dây an toàn, nhỏ đến lớn ko đeo
Tự bản thân tự giác thắt dây an toàn thôi, chứ đợi ai nhắc nữa các bác. Đi xe gì thì cũng nên thắt dây an toàn, tất nhiên là nếu có 😆
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết ai sao chứ mình không thắt dây an toàn khi ngồi trên xe đò, xe không có để thắt
Chắc có dây để thắt. Có cọng dây treo lòng thòng trên nóc đó. Thắt cổ thì được 😆
Không biết ai sao chứ mình không thắt dây an toàn khi ngồi trên xe đò, đa số xe thấy làm gì còn dây an toàn để thắt.
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thắt chứ. Ko thắt là đang thiu thiu ngủ là lộn cổ ngay. ;)
Mình đi xe khách là không xài dây an toàn, như thế cả xe ko ai thắt mình thắt giống lạc loài
@rafaeltran88 Cũng tuỳ suy nghĩ từng người. Giống như mình hồi trước, đang mặc áo mưa rồi đi nửa đường tới nơi k mưa, xung quanh mọi người không mặc thì mình thấy mình lạc loài rồi tháo ra liền. Nhưng lần sau đang đi trên đường thấy chỉ 1 người mặc áo mưa thì mình lại nghĩ "có lẽ trời mới mưa", chứ k có nghĩ là "người ta cười mình lạc loài" 😆
=> Qtrong là an toàn cho mình chứ người khác cũng k nghĩ bạn lạc loài đâu
@rafaeltran88 Đúng rồi. Lúc chết cũng chết chung không mình sống lại lạc loài =))
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@Longgggg Nguyễnnn Bác nói đúng, mình mà mặc áo mưa vô rồi là đi đến nơi mới cởi ra. Hết mưa cũng mặc kệ. Nhiều lần mặc vô rồi đi một đoạn thấy hết mua, đi tầm 10 phút nữa thì đến chỗ mưa tầm tã mới nghĩ "hên là không có cởi ra"
@kuluoj Vì chết thì ko sợ
Còn sống thì bị soi nên sợ..
😁
Xe khách chả bao giờ thắt vì ko có dây, xe gia đình thì có thắt, còn xe đò hình như chưa đi bao giờ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@RF Hiến Nguyễn Độc những thông tin bổ ích và thú vị, lần đầu mình biết đấy, tks bạn :D
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 cười ỉa với pbiet xe đò và xe khách
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@RF Hiến Nguyễn bác lại hài, làm gì có cấm honda, cấm xe moto 2 bánh
@LINH120612 Ỉa xong chưa, giải thích mình nghe coi 😃
Tự nhiên giữa dòng dời xô bồ xô bộn mà nghe được từ "xe đò", cảm thấy ấm áp, gần gủi, thân thương đến là thường.
Nói thật, chưa 1 lần đi xe đò. Có đi xe buýt vài ba lần chỉ khoảng 20km. Xe nhà còn ko chịu thắt nữa là. Mà h lật xe nhìu quá, phải sn lại cách ngồi xe thôi.
@Dollarssssss Ha ha .. xe đò nhièu khi nhét khách như "nêm", mông kề mông, má kề má
Có chuyên gì thì cứ thịt đè thịt vẫn an toàn 😃
@TsanHoang Đc như vậy mà ngồi giữa 2 iem xinh tươi thì có mà thắt 2 iem nó vào lòng 😁
N
@Dollarssssss Ha ha.. kể cho bạn nghe chuyên tôi đi xe tốc hành miền Tây năm xưa/ ( sài gòn - cà mau)
Loại xe nhỏ chở ít người chay nhanh goi là xe tốc hànnh hay xe "Lô"
Mình cũnng không hiểu tại sao gọi là xe lô..
Thường thì chủ xe gỡ hết ghế da thay vào ghế gỗ ngồi đâu lưng với nhau để có thể chở đc nhiều người.
Vô tình tôi ngồi đâu mông với một khách nữ, cô ta nhìn vê đầu xe tôi thì nhìn về cuối xe, mỗi lần xe thắng gấp là lưng tôi phải đựa vào lung của cô ấy, mỗi lần xe bắt đầu chạy thì lưng cô ấy lại ngả về lưng tôi.,
Vây mà sau một hai lần xe thắng gấp đón khách ,cô ta quay lại mắng tôi, tại sao cứ dựa vào lưng của cô ta, hai lần đầù tôi nhịn nhưng đên lần thứ ba thi tôi phải nói:
Cô nghĩ sao vậy ? Xe thắng gắp thi tôi phải dựa lưng cô, xe depart thì cô dựa lai tôi có gì dâu, bộ cô tưởng cô đẹp lám sao mà tôi phải dưa lưng cô? Co không thích thì mua. Xe riêng mà chay thôi
Thực tình tôi cũng không thấy mặt cô ấy tròn hay méo..
Thế là hết quãng đường còn lại cô ta ngồi im chịu trận
ngươi đâu mà khó tính quá...
anhđtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng muốn thắt dây an toàn nhưng nhiều xe k có dây
Run4yrlife
TÍCH CỰC
5 năm
Có, tại sao lại ko nhỉ!?!
JohnWick12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hầu như là không. Mấy a phụ xe cũng không bảo thắt. Tìm cái dây để tự thắt cũng không có dây luôn. Chắc nhà xe giấu mất dây rồi
thonglb
TÍCH CỰC
5 năm
@JohnWick12 Nhiều xe tự cắt dây đi dẹp đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019