#Hoitinhte: Anh em đã bao giờ bị giật hay cướp đồ khi chạy xe máy ngoài đường chưa?

su béo béo
20/11/2019 7:58Phản hồi: 200
#Hoitinhte: Anh em đã bao giờ bị giật hay cướp đồ khi chạy xe máy ngoài đường chưa?
Mới đây, mình có coi được một đoạn video thấy 2 thanh niên cướp một chiếc xe cùng với chiếc điện thoại của một bạn nam. 2 thanh niên này cướp một cách táo tợn với dao và bình xịt hơi cay. Giả vờ như tài xế Grab chở khách rồi lao vào cướp, anh bạn kia cũng không kịp làm gì. Cuối cùng chỉ biết ngậm ngùi dí theo, lúc đấy mà anh chàng giằng co với cướp có khi lại xảy ra chuyện không hay.

Anh em đã bao giờ bị trường hợp giật hay cướp như vậy chưa? Sắp đến tết rồi, mọi người cẩn thận khi chạy xe ra đường cũng như dừng xe ở những chỗ vắng nha. Cướp bây giờ manh động lắm.
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pikachu mà chặn lại thì mất 200K
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtkl Xác định nếu phạm luật bị bắt thì vui vẻ nộp tiền, xong rút kinh nghiệm tránh tái phạm.
@Nino_Jen haha yên tâm thật
thuanhihi
TÍCH CỰC
4 năm
@tin_truc22 hồi trước đi làm đồng bị phạt lỗi 150k, nó bảo hết biên lai k chịu xé cho mình bạn tin k, luật là 1 chuyện, luật rừng lại là chuyện khác...
@Tr Thay Thấy hèn thì chửi thôi chứ chả theo phe nào. Đúng thì chả phải nộp, sai, bắt lại rồi ói tiền ra rồi lên mạng khóc mếu chửi CSGT thì hèn quá. Cứ khi nào cầm giấy phạt, thu bằng lái 2 - 3 tháng, đi lại vài lần mới hiểu. Tiền trong túi bạn, bạn không muốn nộp tại chỗ ai bắt được?
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bị 1 phát năm 2012 10h ra atm rut tiền đi mua đồ để làm đêm bị cướp ở Q9 mất xe và toàn bộ giấy tờ 5 mũi trên đầu và 11 mũi ở llưng vì cố đuổi theo và hô hoán. Nhớ mãi a công an Q9 chở về phòng còn cho 200k bảo sau 1 tháng nếu chưa làm lại được giấy tờ cứ lên a cấp giấy tạm
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@MrXoay84 Đọc bài ám ảnh luôn, cảm ơn bạn cảnh báo.
Mình ở SG, bị vài lần: đồng hồ, balo (nhưng ko mất)
nnquangit
TÍCH CỰC
4 năm
@MrXoay84 Rồi có trả ổng 200k không ? Lương công chức nghèo lắm
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nnquangit Trả nhưng ổng ko lấy. Nhất định ko lấy. Số mình may mắn dc nhiều người giúp, ngày bố mẹ mất vì tai nạn giao thông mình ko có 1 giấy tờ tùy thân nào( ko biết mất ở đâu vì ko nhớ dc ji) vậy mà vẫn bay dc từ hcm về hn dc. Ước gì a Thành và a Phú cảng vụ sân bay Tân Sơn Nhất đọc dc những dòng này. Cảm ơn các anh rất nhiều
@MrXoay84 cảm ơn đồng chí công an tốt bụng! thời buổi này bạn gặp được người như anh ta rất hiếm
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lonely_haipro Người tốt vẫn nhiều lắm bác ạ. Mừng vì điều đó
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
Mình bị 2 lần rồi, 1 lần đứng trước cửa nhà nc với ba, lần 2 tấp xe vô lề nghe đt rồi đag bỏ vào túi thì nó đi ngag qua vớt luôn. Gần Tết rồi sợ lắm, giựt mất đồ coi như ngu đi, mà sợ nó kéo lê rồi chấn thương sọ não. Anh em cẩn thận nha.
mrbekei
TÍCH CỰC
4 năm
@Gd165 tướng mình ròm ròm như cuhiep, lại chạy exciter nên toàn thấy ngta né mình trước ko à, nhiều khi cũng tủi lắm...😔 :( :(
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@mrbekei Haha mà công nhận đag đứng 1 mình mà có anh nào chạy ex lại gần là mình cất đt vô liền.
@mrbekei ha ha, vãi bác
@mrbekei Không phải tự nhiên mà cư dân mạng gọi EX là "xe ngành" !!! 😆))
Có cách nào ship được mấy đồng chí cướp ở SG ra HN cho anh em chúng mình được đuổi chơi ko?
@gauto988 ở đâu mà chả có cướp chẳng qua nó k quay dc video nên k tung lên :3
@shinnosuke9999 bác ra HN đi, dùng điện thoại, nghe đt ngoài đường thoải mái k lo cướp giật. đúng ở đâu cũng có nhưng HN ít hơn rất nhiều gần như k có. ngoài HN mà có tiếng hô cướp là dân với người đi đường tập chung bắt và xử đẹp. còn SG nó cướp ngay trc mặt cũng kệ, dân hô cướp thì các xe xung quanh dừng lại người đứng nhìn, người lấy đt ra quay
xuanan11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RF Hiến Nguyễn nói chung ở đâu thì cũng có, nhưng hy hữu lắm mới có 1 vụ giật đt thôi, mà giật cũng bị rượt bắt tẩn cho bỏ mẹ chúng nó rồi, bố nó cũng đéo dám nữa =))
@xuanan11 đúng rồi. ngoài HN nghe 1 tiếng cướp là dân xung quanh và ng đi đường bắt đánh cho bằng đc. còn trong SG thì hình như là chuyền thường ngày nên dân cũng kệ, SG chỉ ngóng mấy a hiệp sỹ thôi chứ đừng kêu cứu làm gì cho đau họng 😁
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy hôm nay rộ lên 2 clip trộm cướp trong Sài Gòn mà chỉ xem thôi tôi cũng run cả người rồi.
1 là 2 thanh niên dí dao cướp đt và cướp luôn xe và 1 là dàn cảnh cướp xe.cả 2 trường hợp đều cướp 1 cách trắng trợn, không sợ bố con thằng nào mà tôi dám cá là nếu ai trong tinhte rơi vào trường hợp này cũng bó tay,cho nó cướp.
thực sự khá là sốc không ngờ bọn nó lại trắng trợn,manh động đến thế.
@Tuấn__ka Huhu
@Tuấn__ka Cả 2 clip đều xảy ra 1-2 giờ sáng, tóm lại là hạn chế đi khuya !!!!!!!
@Tuấn__ka bác nói thế ý là buông xuôi hả. nói thật với bác như trong clip trên dù k dám bật nhưng e cũng đủ can đảm rút chìa khóa rồi chạy kêu cứu nhé chứ k phải cứ ngồi tại chỗ giống kiểu thương lượng vậy đâu
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuấn__ka Bây giờ an ninh kém quá, nên trộm cướp ngày càng lộng hành. Công an thì nhìn thấy toàn quay mặt đi, chỉ toàn rình phạt chị e phụ nữ, nghĩ cũng tội
@RF Hiến Nguyễn Hiện tại ngồi xem ở vai thứ 3 thì thế thôi bạn, chứ trường hợp thực tế thì khó nói lắm vì nó quá nhanh và bất ngờ, khi 1 con dao kề ở cổ bạn và thêm 1 thằng cô hồn ở đằng trước rồi thì trừ khi là CSHS hay lính đặc công, không ai có thể bình tĩnh suy nghĩ xử lý một cách có kế hoạch được.
những thành phần cướp giật này chính là cản trở sự phát triển của xã hội, đáng tiếc luật xử quá nhẹ, chứ ở nước nào nó chặt cmn tay đi thế là xong
@p.a.tuan Ai cũng muốn pháp luật răn đe thật mạnh! Nhưng chế độ khoan hồng của VN ta còn cao, còn tình người bác ạ 😔
@p.a.tuan Ở Campuchia cướp hốt là chặt tay nhé Bác. Giờ ko biết còn dự luật đó ko. Chặt 1 cái là tởn và đổi nghề qua ăn xin
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa bị bao giờ nhưng sợ lắm
Bốn thằng thanh niên bọn mình to cao đi phẹt với nhau trong đêm còn sợ 😁
@ThanhXL1708 Bị 2 lần. Và cả 2 lần đều lấy lại đc đồ...nhưng 1 lần con vợ té từ trên xe xuống...1 lần bị trộm vô nhà và bị bắt.
@nguyenpr089 Nó có trả thù ko?
@#JK Ko..haha
Mr.Chai Lọ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenpr089 hihi
dellusa
TÍCH CỰC
4 năm
mong nó cướp mình 1 lần mà chưa được ( HN nhé ae ) - chứ vào SG ngồi Lăng cha cả gần sân bay nhậu thấy mấy vụ giật liền
@LINH120612 nói dân tứ xứ ngoài HN có khác gì SG. HN thì là nơi tập chung làm ăn của dân các tỉnh miền bắc, tây bắc và mấy tỉnh đầu miền trung. Đà Nẵng thì là nơi của mấy tỉnh miền trung, Sg thì mấy tỉnh miền nam và miền tây. chẳng khác gì nhau
n3v3Rm1nD
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dellusa HN an ninh hơn SG, cái đó ai cũng phải công nhận rồi.
Tôi lớn lên ở HN và đang sống ở SG.
LINH120612
TÍCH CỰC
4 năm
@n3v3Rm1nD chủ yếu ng ngoài đó họ đoàn kết hơn, gốc hà nội nhiều, hô cướp thì ngoài hà nội cho ăn điếu cày ngay, chứ hcm thì khỏi việc đ của công an, chán lắm vì nhiều vụ manh động nó xiên ng ta đi luôn
Tonkenn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LINH120612 đúng nè , đa số tui nó đi cướp kieur này là có cover hết ,loạn lên trong lúc đám đông là nó cho ăn dao ngủm luôn , cẩn thận đừng để sơ hở tạo cơ hội cho bọn cướp , chứ trông chờ gì được bọn CA
dragonbluevn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bị 1 lần, cẩn thận lên lề nhắn tin, cũng may điện thoại đang cắm tai nghe và sạc dự phòng nên 2 sợi dây đó giật ngược rớt điện thoại lại
Hồi đó chạy xe đạp, vừa sắm dc con cáio, đang chạy thì bị nó giật. Cũng chẳng kêu ca gì....
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@Fatcat88 Mình cũng y vậy. Thậm chí thằng bạn ngồi sau ko biết gì.
Nghèo quá nên chưa bị cướp giật bao h, sợ nó cướp xong cho lại vì hoàn cảnh khó khăn quá.
bachho2006
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhớ thời sinh viên từng bị 6 thằng nghiện chặn đường xin tiền (lúc đó còn hơn 100k), đạp 2 thằng mấy phát rồi chạy đc ( vẫn giữ được tiền)
Sợ thật
raindal
TÍCH CỰC
4 năm
KLQ: Ảnh bìa kute quá!
Lúc nào ra đường mà điện thoại rung lên không dám nghe luôn. Kiếm nhà quen mượn vào điện thoại lại. Sợ thật đấy.
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@hadryan Mất cái watch luôn
@hadryan Kề dao vô lấy hết luôn ... Về tay không ...
VVvMM
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtienbk coi chừng mất tay luôn
@Nguyễn Bút Làm con điện thoại cùi cùi nghe gọi thôi. Như con này chẳng hạn.
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
Trong Sài Gòn hơi đáng sợ. Anh em cẩn thận thôi.
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@robberviet Dân tỉnh lẻ tụ tập vào SG nhiề quá nên càng ngày càng phức tạp và nguy hiểm
@robberviet vì trong Nam dễ sống nên dân tứ xứ tụ tập lại SG nên thành hỗn loạn. chứ ra bắc khó sống nên đâu ai nhập cư ra đó.
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@shinnosuke9999 Một phần, cái nữa vì ở HN là trung tâm chính trị, nên Công an hoạt động quyết liệt lắm.
Cái hình minh quạ hình như là thớt gắn chống trộm Pi fox.
Mình gắn 1 cái Pi cho MSX
Còn Vario thì lên SK có chống cớp 2m.
Còn con Vision thì chống đoản cơ.
Gặp cớp e vứt xe chạy tuốt.
Việt Nam! Nên làm đội bắn tỉa có gắn cam live trực tiếp... y như Philip diệt ma tuý ... bùm chéo .. Á.. làm chừng vài năm sẽ sạch sẽ
@Bão Sài Gòn Đội đó chỉ được bắn trong phường nhà nha bạn, qua phường bạn không xin phép là không được đâu.
@heobanhki Vậy thì làm đội cấp quận, cấp thành phố.
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bão Sài Gòn Bắn tỉa nào mà bắn được cướp giật vậy bạn. Diệt trùm ma túy đang phê cần trong nhà hay cao ốc mới bắn tỉa đượ chứ bọn cướp giật chạy vèo vèo mà bắn được thì VN bắn tỉa trùm thế giới.
Cướp kiểu này trong SG nhiều hơn ngoài HN. Mình ngoài HN chưa gặp bao giờ ,chỉ thấy móc túi thôi
@hoangthanh1994 vì ngoài đó dân tứ xứ k đổ về thủ đô để sống vì khó khăn quá
@shinnosuke9999 Thế thì bạn nên ra HN sống thử vài năm nhé.
@hoangthanh1994 Thì SG là nơi đất làm ra tiền, nên đủ thành phần vào đây và có cả tội phạm.
@hoangthanh1994 ra đó chi bác. đắt đỏ. ng Nam ra cho nó chém đẹp :v k có rộng rãi đâu như ng dân ở trong đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019