#Hoitinhte: Anh em thường sử dụng còi xe như thế nào cho hợp lý?

su béo béo
9/1/2020 8:17Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì đi “bão” mới bấm còi
Mình gần như không sử dụng còi. Nên nhiều lúc quên cả xe có còi. Cực dị ứng với những người suốt ngày bấm còi. Nhường nhau một tí có sao đâu, bấm còi cũng có đi nhanh hơn được đâu 😔
Rất rất ít sd còi.
Chỉ những trường hợp khẩn cấp.
Dùng coi nhiều khi vượt xe. Dùng ít khi tới ngã 3.ngã 4. Bấm tin tin khi người khác trước mặt không di chuyển. Và dí coi vào bọn óc đi xe ngu
tq@thanh
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ bóp khi khẩn cấp thôi, còn lại nên hạn chế, bố còi rất bất lịch sự..
Cho_Chet
TÍCH CỰC
4 năm
Có thời gian mới ở nước ngoài về, ko có thói quen bấm còi, nhưng h thì khi lái xe hay xe máy thì ko dùng ko đc....
Dio Janero
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thường chỉ bấm còi trong trường hợp khẩn cấp hoặc là nhìn thấy ai không chú ý tới mình hoặc người đi bộ bấm để thông báo cho người ta chú ý mình và bấm còi để cám ơn ngta nhường đường cho mình 😆
Chỉ dùng khi đứng trước cổng nhà, bấm còi cho thằng con ra mở cửa. Còn lại khi đang lưu thông thì gần như không dùng còi bao giờ
Mình chỉ bóp kèn khi về tới cửa nhà, bấm cho người nhà ra mở cửa 😆
Lỗ tai người vn bị điếc khi cơn điên nổi lên. Bóp còi chỉ mệt người đi đường thêm
Tốt nhất là chạy lên làm nhẹ 1 đạp rồi đi tiết
Anon7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từ khi biết đi xe máy có lẽ bấm còi được dưới chục lần, toàn do bấm nhầm khi bọn Honda nó đổi vị trí còi và đèn xi nhan. Đã sống ở châu Âu 2 năm, đi gần 2 chục nước từ Âu đến Á, không đâu dùng còi như Việt Nam. Trong bệnh viện cũng còi, 1h đêm cũng còi (dù luật cấm), đi trong ngõ phóng nhanh rồi còi
phuocdh
TÍCH CỰC
4 năm
thể loại hay đi ngông ngông giữa đường ngay vạch lane chia luồng 4 bánh và 2 bánh có còi inh ỏi cũng ko ăn thua 😆
@: đưa hình xe vespa lên là gì vậy? con xe này đi chậm lại khỏi cần còi, quá ồn rồi.
theladu
CAO CẤP
4 năm
Mình thì bóp còi khi chuẩn bị xin vượt xe phía trước,khi vào cua tầm nhìn hạn chế.
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người ta làm ra còi để làm cảnh à? Cứ thấy thằng nào đi chắn phía trước, muốn vượt nó là phải còi cho nó nghe thấy. Tránh trường hợp nó tạt ngang tạt ngửa là mình dính đòn. Hoặc mấy mẹ đi xe dàn hàng ngang cũng toét. Đèn đỏ thì ko bấm trừ thằng nào nghe điện thoại ko chịu đi khi đèn xanh... còn nhiều lắm. Túm lại là nhất quyết phải bóp còi vì còi là để bốp chứ ếu phải nút đề
tuantrana
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất ít sử dụng.
Monster_ft
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi đâu cũng thấy có thể loại dừng đèn đỏ cũng bấm còi, má ơi điên gì đâu
keongot09
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất ít khi sử dụng lấy lấy nhớ mới dùng 😃
Mình Bóp còi liên tục khi mấy người dừng đèn đỏ tại làn rẽ phải :v rõ ràng đc rẽ khi có đèn đỏ mà mấy cha nội dừng xe hết cả làn đó r méo rẽ đc. Lỗi này rất rất nhiều người mắc phải do ý thức như ruồi
@tranlong255 Đèn đỏ được rẽ phải chứ ko phải đèn đỏ bắt buộc rẽ phải bạn nha. Ai đến trước đi trước.
Trừ khi có làn rẽ riêng hoặc có vạch mắt võng thì còi chết mịa chúng nó đi
@trantuananh1996 Thì đó. Toàn đỗ ở làn rẽ riêng đó. Thế ms cáu chứ. Còn ko có làn riêng thì dĩ nhiên họ đc rẽ. E gặp nhiều ở đoạn Trần Khát Chân rẽ vào Võ Thị Sáu và đặc biệt là đoạn Xã Đàn rẽ vào đường mới mở (Cống Trắng). E ở HN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019