Hôm nay PlayStation tròn 25 tuổi, anh em nhớ trò chơi nào nhất trên “điện tử đĩa”?

P.W
3/12/2019 11:6Phản hồi: 343
343 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ram bô lùn, nôm na là thế.
Bloody Roar 😁
Tuệ Ngữ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rambo lùn. Nhớ ngày đó ra quán chơi mà mồm nói liên tục làm ông chủ quán cũng phải bực mình
Ngày đó thằng cháu họ (nhưng lớn hơn) dụ chơi PlayStation 2 trò đá banh, toàn dụ ai thua trả tiền trong kho mới tiếp xúc với PS lần đâu
fantinhte86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bóng đá 3
akb48
TÍCH CỰC
4 năm
Đấu võ thú, FFIX, đua xe gà, thập tự chinh, truyền thuyết rồng.
Trò mình chơi mãi ko chán là game bóng đá 😆
phduong25
ĐẠI BÀNG
4 năm
Căn bản là chỉ được chơi ps2 từ hơn 10 năm trước, từ đó đến giờ ko hề đụng vào máy game
FF8
RE2-3
Rock an X4
huyetkiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
thich nhat tro legend of dragoon và legion chao
Chưa có tiền mua thì đã ra máy khác ah!
dqthanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Võ đài thú
duongdbdh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đua xe bắn súng Twisted Metal nhé, tiệm game có 2-3 đĩa, ra thằng nào cũng giành nhau, chơi riết hư cả đĩa luôn, hehe
@duongdbdh Đợi mãi mới có người nhắc đến Twisted Metal, tuổi thơ tui
duongdbdh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Methylamine ai biết trò này chắc cũng đã già rồi 😁
@duongdbdh vợ con đùm đuề rồi =))
Mình chơi nhiều, thường xuyên, nhưng giờ chỉ nhớ 1 vài cái tên dân dã như “đua xe bắn súng”, “báo động đỏ”, “đấu võ thú”..
tristan7684
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phúc Nguyên Lê Metal twisted, red alert, bloody roar, 3 game quần lên xuống 😁
Re0
CAO CẤP
4 năm
Rồng đen anh em ạ
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình không thể nào quên được cảm giác khi ngồi chơi trong tiệm điện tử playstation khi ấy. Lúc đó, mình chỉ mới học lớp 1 và mình cực kỳ ghiền game. Mình ngồi cả buổi hay thậm chí cả ngày khi mình không đi học. Mình nhớ lúc đó một tiếng là 2k đối với hệ điện tử băng, 3k đối với hệ ps1. Mình chơi dường như đủ các trò trong đó, nhưng ấn tượng nhất là:

1. Banh nhật 3: một trò chơi huyền thoại, với những cây chạy 99 hàng đầu như ronaldo, carlos, amokachi... Chính nhờ trò này mà mình đã thành một tín đồ của pes sau này.

2. Đua xe gà: một trò huyền thoại nữa, với mấy nhân vật lượn quanh hình như 8 map, bao vui, bao lật kèo haha

3. Báo động đỏ: trò chơi chiến thuật mà mình tiếp cận lần đầu, đánh bao đã với thể loai xây trụ, dẫn quân đi đánh các kiểu. Nhớ là nó có bom với máy bay luôn rồi, xây full đập là banh nóc nhà. Trò này khi đó chơi hai màn hình nếu chơi hai người, làm đồng đội thì rất dễ bảo vệ nhau chứ là đối thủ thì ngó qua đánh nhau liên tục. Sau này, chơi trên pc hay hơn nhiều nhưng vẫn nhớ trải nghiệm đầu đời này.

4. Đấu võ thú: con dơi quỷ jenny vú bự, mẹ nó mặc đồ nhìn bao phê. Thêm mấy con thỏ, con gì gì ấy vú to, mông căng đánh bao đã. Trò này có mấy skill ép góc dễ chết lắm. Hình như mạnh nhất là con trùm cuối, đánh nó rất khó.

5. Quản lí bóng đá và final fantasy: hai trò này là huyền thoại. Có một nhóm mấy cha già vô tiệm cứ chơi hai game này. Mình thì lại không thích nó. Final thì thời đó cấu hình còn xấu, đi từng ô dàn quân đánh. Còn quản lí bóng đá thì bấm vèo vèo, cho nó chạy chạy đá, nhìn chán vãi. Sau này lớn thì mới thích dần hai trò này nhưng xưa thì chúa ghết mấy cha chơi game đó.

Còn nhiều lắm nha: chú lính nhựa, subasa, game rockman, cảnh sát hoàng gia, đua xe bắn súng... Một thời tuổi thơ không bao giờ quên!
@hungmap0090 Mình thích cảnh sát hoàng gia cực kỳ, có mấy map mà ngày nào cũng đánh mà ko chán 😃
@Nguyễn hoàng trí hưng Bình luận của bạn làm tôi nhớ lại khi xưa mắc cười, tui với thằng em họ, chuyên gia chơi đấu trường thú, tôi thì chọn toàn con trai, nó thì toàn chọn toàn con gái nhất là con jenny vú bự, sau này mới biết nó bê đê !
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Long gò vấp Haha, jenny vú bự có skill đá lên rồi ép góc khó chơi lắm đó nha, bên nam thì có shen long thì phải, đi quyền mà trúng chiêu là dễ toi. Thằng trùm cuối khá là trâu bò nữa.
LONG NTL
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đấu trường thú huyền thoại một thời trốn học.
Đấu trường hoá thú và đua xe gà. Cái nào cũng làm mình mê mệt ngoài quán
Thời xưa ra quán điện tử nhìn đầu tiên là cái bảng to chà bá treo trên tường ghi dày đặc tên game đã được việt hoá theo kiểu nhìn bìa đoán tên. Nào là bóng đá 99, rambo lùn, alpha khủng long, alpha ma, đua xe thú... Ôi tuổi thơ
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fantasy VII và Đấu thú. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019