Honda Air Blade 150 sẽ được ra mắt cuối tuần này?

MinhTriND
13/12/2019 14:30Phản hồi: 327
Honda Air Blade 150 sẽ được ra mắt cuối tuần này?
Ngày 15/12 tới đây, Honda Việt Nam có tổ chức 1 sự kiện âm nhạc rất hoành tráng ở TP.HCM và cũng tại đây, nhiều nguồn tin cho rằng Honda sẽ mang đến 1 bất ngờ mà cụ thể đó là chính thức trình làng chiếc Air Blade phiên bản hoàn toàn mới. Hiện tại, vẫn chưa có 1 thông tin chính thức nào được hé lộ, tuy nhiên, vài hình ảnh cũng như thông số của xe đã bị rò rỉ và bên dưới đây mình sẽ tổng hợp lại cho anh em theo dõi.

1/ Thiết kế mới

Những hình ảnh lộ diện, trong đó có cả ảnh thực tế cho thấy Honda Air Blade 2020 sẽ sở hữu thiết kế mới, ít nhất là ở phần đầu đèn nay có thêm dải định vị LED kéo lên trên tương tự mẫu Winner X ra mắt cách đây không lâu.

2/ Động cơ mới

Đúng với tên gọi, Air Blade 150 hứa hẹn sẽ được trang bị khối động cơ dung tích 150cc và có thể động cơ này sẽ mang nhiều nét tương đồng vói người anh em hàng xóm Vario 150. Cụ thể, động cơ 150 cc này cho công suất tối đa 13 mã lực tại 8.500 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 13,4 Nm ở 5.000 vòng/phút. Mức tiêu thụ nhiên liệu trên Vario 150 được nhà sản xuất công bố là 46,9 km/lít, vận tốc tối đa đạt 105 km/h.

3/ ABS cho phanh trước

SH có ABS 2 kênh, SH Mode có ABS bánh trước và có lẽ cũng đã đến lúc Honda trang bị cho chiếc xe tay ga bán chạy thuộc hàng top tại thị trường Việt Nam tính năng an toàn cơ bản này. Air Blade 150 được cho là sẽ sở hữu hệ thống chống bó cứng phanh cho bánh trước, một tiện ích giúp gia tăng an toàn khi bóp phanh trong các tình huống khẩn cấp. Đã có không ít các trường hợp bị té dẫn đến các tai nạn vô cùng thương tâm do phanh quá gấp.

Vài thông tin bên lề cho hay có thể Honda Việt Nam sẽ phân phối Air Blade 2020 với 2 tùy chọn động cơ là 125cc hoặc 150cc và giá bán vẫn còn là ẩn số. Ở thời điểm này, mọi thứ vẫn chỉ dừng lại ở mức tin đồn, vẫn có khả năng Honda sẽ ra mắt 1 mẫu xe nào đó khác hoặc chẳng ra gì cả. Thôi thì cứ hóng thôi anh em.
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng quá thôi
@vuvuzezelala bạn o hiểu àh... bạn dang khoe mức lương đó
chứ ng có nhà cửa o ai len tinh tế khoe dau.. nhé
@hoangtien123 Vậy xoá nhe. Khổ thật.
@hoangtien123 Mình xoá rồi bạn ơi. Có vài từ cmt cho vui vẻ cunhx bị soi. Rõ khổ.
@vuvuzezelala thoải mái di anh ơi... xoá làm gì tuỳ si nghĩ mỗi người
em thấy vậy nhưng o chắc ng khác cũng thấy như thế
Thể thao hơn cũ nhỉ
SagaKiller
TÍCH CỰC
4 năm
@donquijote Thay quán anh Hồng bên Bình Thạnh bạn. Mình cũng không muốn nói tên quán vì quan trọng là mua cái bạc đạn Pháp xịn bỏ vào thôi. Kiếm được thì kiếm thợ nào xịn làm cho bạn. Làm máy xong nổ chỉ nghe dên chạy là bạn thành công.
@SagaKiller Đó là lỗi cơ bản củ xe tay ga Honda Việt Nam nha, đi bảo hành honda cũng từ chối. Phải thay nồi của thái vào thì hết không tin bạn cứ ra hỏi thợ
SagaKiller
TÍCH CỰC
4 năm
@donquijote Có hết đó bạn, giá hơi chát. Mình không có dây mơ rễ má gì ổng đâu. Chỉ là qua đó mua đồ thì đúng chính hãng. Muốn Thái có Thái, muốn Pháp có Pháp. Còn thợ cũng được thôi chứ không ngon lắm.
karl2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ước gì mình được làm gà hihi
@karl2410 con này vario chứ ! honda chủ trương dùng Vario đấu với NVX của yamaha
@karl2410 ông làm đại bàng rồi chứ gà gì nữa?!
khai1910
ĐẠI BÀNG
4 năm
airblade ngày càng xấu, đã cụt ngủn mà còn mập nữa!
anhvu999
TÍCH CỰC
4 năm
@khai1910 xe máy giờ chủ yếu đi một mình nên ngắn là đúng rồi
@khai1910 Thêm cái giảm xóc đơn.ôi thôi
@Độc Giả air blade giảm xóc đơn á?
@minhhai1768 Nhìn bức ảnh cuối ý
Nếu mà là giảm xóc đơn thì zê lều luôn
Hi vọng đó chỉ là ảnh minh họa
dvdtth
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chuẩn
phamlong
TÍCH CỰC
4 năm
Dạo này Honda Việt Nam chắc thấy bà con mua Vairo nhều quá, nên ra ngay Ab 150 cho mấy em kia hết cửa
hoangvuong
TÍCH CỰC
4 năm
@ubslum Mình cũng mua pcx đúng là ok lắm , còn click thái bị làm giá wa rùi thành ra ko hợp lý .
hoangvuong
TÍCH CỰC
4 năm
@Kiếm Ca Tại mình thường 5 năm đổi xe 1 lần nên mình chưa mua wa xe sau 2015 tới chu kỳ đổi xe thấy vario ai cũng khen mua về trời xe gí mà oải wa.
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangvuong Đúng oy ko sai đâu.
Va về phải tự làm lại nhiều vì giá ko cao, về đây chênh giá. Nhưng bạn đi làm lại hết rồi thì tương đối Ok , trừ bệnh chung nồi honda.
ubslum
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phúc Vũ dtdd rung đầu là do bạn ko bảo dưỡng thôi, bảo dưỡng nó kiểm tra fix lỗi là hết ngay đó mà, cả tiếng gầm máy to cũng vậy 😁
Đúng mùa tết, hóng quá. Tiếc là năm nay thưởng tết bèo quá
@shinichi_11_11 Lương tháng 13 với phép năm.
Tổng gần 90tr mà còn chê bèo gì bạn.!!
nathai
TÍCH CỰC
4 năm
@BinBon2020 Bác lương cao vậy
@nathai Không, đang chọc ông Shinichi trên ấy.
Lương em tăng ca học xì dầu có 8tr5/ tháng à.!
Nhìn cool ngầu quá
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lexuancuong95 Hi vọng là 2 giảm xóc sau. Cá nhân thấy ko thiện cảm với giảm xóc sau dạng đơn !!!
@Lexuancuong95 Lộ cái ảnh đầu thôi, chút xíu à.
@KeniVinh À thì ra là vậy ạ 😃
@KeniVinh chưa lộ gì hết nhé. Tất cả là hình Winner X !!!
AB với Liberty cái nào hơn nhỉ??
@Cường hòa fhs Bạn muốn hỏi giá tiền, thương hiệu hay độ thịnh hành.?
nhuphuzz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cường hòa fhs Liberty là nổi đau của rất nhiều người rồi. Haha
hugo1m8
CAO CẤP
4 năm
@Cường hòa fhs Giờ này còn hỏi liberty à? Chạy liberty 1 thời gian là hú ầm ĩ, bánh sau nghiêng hết sang 1 bên, chỉnh ko đc, 10 xe chắc hết 8 xe bị. 😁
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
Méo tin mấy cái tin giật gân từ HONDA.

Chắc biết cuối năm thiên hạ có tiền, nên tung chiêu giật gân để dụ người mua để dành tiền mua sản phẩm mới, dù chưa chắc là 150 hay có khi chỉ là 125 như cũ.

BÌNH CŨ RƯỢU MỚI. Bao nhiêu năm rồi cứ nói AIR BLADE sẽ có phiên bản 150 vào cuối năm. Mà cuối cùng toàn mấy mẫu UPDATE mấy cái VỎ, TEM & NHÃN , chả có cái Air Blade nào 150 phân khối.

Ra đại lý nó hét cho Giá Hãng + 15~30 tr vào giá xe.

Thiên hạ muốn 150 bỏ qua mua VAIRO chạy ngon hơn, máy nhập, 150, độ bền tốt hơn.
hugo1m8
CAO CẤP
4 năm
@Toilanguoibk Chuẩn, thấy thiên hạ đua nhau mua vario mà ko hỉu, xe thì xấu, dáng mập, thêm 2 cái râu chìa ra phía sau xấu ko thể tả mà lại nhìu người mua, đúng là tuỳ mắt thẫm mỹ mỗi người.
LINH120612
TÍCH CỰC
4 năm
@bupbechanh vairo thích mỗi cái háng xe thấp để chị e mặc đầm còn leo chứ ab nhìn mà thấy tội, ko biết khi nào mới dung hòa vẻ nam tính với mềm mại để hút ng dùng hơn,
@Redstone07 AB đời 2 (2008) chạy 11 năm rồi & chưa có ý định mua xe mới đây. Khi nào hỏng thì thôi. :p
@cubin41 con Ex côn đời đầu là malay hay indo bạn nhỉ? đi 10 năm nay chả bị j
Giấc mơ chỉ là giấc mơ...
VictorNQT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang hóng để mua chiếc xe này.
không thấy có thắng abs
@trancannam2007 Có chữ ABS trên dè trước đó.
megamindtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viet net Cái đó nếu mình ko nhầm là mod lấy hình winner x đấy bạn
@trancannam2007 hình trên là của winner X, chưa có hình rò rỉ
Jason845
TÍCH CỰC
4 năm
Đang chạy ab125, nó kêu to khủng khiếp + dàn nhựa rung lắc.
Redstone07
ĐẠI BÀNG
4 năm
@helldragon Kêu to thiệt, nhưng đó là do người ta tùy chỉnh trong phần mềm điều khiển với cấu trúc ống bô thôi. Cũng xài máy đó mà SH mode với lead đâu có kêu to vậy
@helldragon Kiểm tra lại bearing trong côn sau (côn 3 búa) nhé. 10 con AB LED thì 5 con bị.
@Redstone07 Lead và Sh mode k bị lỗi này. AB để garanty nó kêu ro ro
LINH120612
TÍCH CỰC
4 năm
@Evolution X chắc cú rồi, do nồi với dây cu roa, xe đời 2016 đi lâu đời hơn xe mình 2018 chạy thấy êm hơn, hay do nó cũ, còn dể máy nổ nó cứ kêu xoạch xoạch, đến tức
Xe máy của Honda Việt Nam giờ chỉ có thay đổi kiểu dáng đôi chút còn chất lượng thì giật lùi. Mình mới mua chiếc SH Mode hơn 1 năm mà thấy phụt trước bị bon tróc (rỗ) rồi, hệ thống dây điện bên trong cũng không tốt, trong khi giá thì không hề rẻ.
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hongquang05t1 Comment hay nhất trong ngày 😃 Hồi mới có SH ABS mình cũng nói chất lượng giảm xóc trước nhìn kém. Hoá ra đúng thế thật
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viet net Không mua ko được vì thiết kế của nó lại phù hợp thực tế người dùng.
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jason Nguyễn 2018 Yamaha chắc là k phải của Nhật?
@viet net Mua dùng rồi thì mới biết và chia sẻ cho mọi người chứ biết rồi thì sẽ suy nghĩ trước khi mua chứ.
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn là bình cũ rượu mới
@vipkp3 thêm đc 25 phân khối 😁
0888800882
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vipkp3 Nhưng có thêm logo mới đẹp nhỉ. Logo nay xe 2016 chưa có hìhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp