Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda Air Blade 150 sẽ được ra mắt cuối tuần này?

MinhTriND
13/12/2019 14:30Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã sắp gần 7 năm cùng em nó trên mọi nẻo đường mưu sinh. Đến giờ em nó vẫn chưa chịu chia tay mình. Ảnh mình chụp cách đây 6 tháng lúc kỷ niệm nó vừa tròn 80k km, giờ số ks đã gần 90k.
có bác nào bị lỗi chân chống em AB này k , đang chạy tự dưng chết máy phải gạt chât chống lên xuống ms đrè lại đc
@zenki1 Bơm nhớt vào cho nó trơn tru đi bác..dễ die lắm đó, bữa cũng bị ra kiểm tra nó tra dầu vào trơn tru thì hết
@Guest345 lỗi công tắc gạt ơr chân chống bác ơi
Sắp cấm hết xe máy rồi ra chi nữa ko biết😆)
20191213_101734.jpg đại nhạc hội honđa hoanh tráng
Honda thiết kế ngày càng xấu, thua Yamaha
@Lê Thanh Lâm Oh ye
akiralnb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ chờ con ab này. Mấy con khác ko quan tâm :v
hungkhoia10
ĐẠI BÀNG
4 năm
tính mua vario 150 2019, mà thấy tin đồn bữa giờ sắp ra AB 150 nên chờ xem thế nào, nếu ra ab 150 thiệt thì nên mua ab mới hay vario vậy các bạn, bạn nào đã đi vario 2019 cho mình ít nhận xét về xe với, có bị lỗi gì không, khắc phục như thế nào, thanks
dangmiu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhân tiện bác nào đi ngang qua cho em hỏi, làm sao cho hết “lệch đít” con Vario (nhìn dè sau lệch so với bánh) và rần máy ga đầu. Đã tham khảo nhiều nguồn và chưa hết.
Em cảm ơn!
@dangmiu Rần máy ga đầu thì bác vệ sinh nồi, thay bi, dây curoa nếu cần.
dangmiu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Frozental Phoenix Vệ sinh nồi có khả thi nhưng ko dứt hết được bác. Xe lúc trước mới mua một thời gian là bị. Thanks bác
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
4 năm
@dangmiu Chêm long đền vô chỗ bị nghiêng.
dangmiu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kiếm Ca Chêm chỗ nào bác. Mình thấy có chỗ này có miếng cao su bị xẹp, bên kia ko bị,
tuanvaman
TÍCH CỰC
4 năm
nếu dùng chung máy vs vario thì là 1 điều tệ hại.
@tuanvaman Có duột chứ đâu ra.
tuanvaman
TÍCH CỰC
4 năm
@viet net không biết có tinh chỉnh lại cái nồi ko? chứ nồi vario như sh*t... thua con click thái của mình.
Con Vario mới đầu nhìn thấy ko đẹp mà giờ mình lại mê con đó. Đang đợi Ab mới có 150 không và đẹp ko, nếu đẹp thì mình đổi còn ko thì mua Vario. Đổi cho con AB 2015
@Tino Pham Tâm sự à.
tuanvaman
TÍCH CỰC
4 năm
@Tino Pham đầu vario đẹp vãi... chỉ có phần bên hông nhìn xấu thôi. có thể chọn đời trước xong lên smartkey
@tuanvaman Đầu nó đúng đẹp, vừa ngầu vừa tinh tế.
Chắc tới 99% là thiết kế vẫn y như cũ. Chỉ thay đổi ít chi tiết để có cái mà quảng cáo
sangmeo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình còn 2 năm nữa mới đủ khấu hao để mua xe mới, hẹn phiên bản kế tiếp vậy 😁
Nhìn như mono shock ấy nhể. Nếu vậy thì êm rồi. Chứ đời cũ làm 2 cái cứng bỏ moè. Như xe chở hàng
@baotuan Chả biết nói gì
Xe Honda trong nước tầm 5 năm trở lại đây chất lượng rất kém, từ máy móc cho tới dàn áo nhựa.
@hungphamheroin Chắc bác cũng đang đi Honda. he he
@viet net Chính xác Honda City và ông Future.
Dương 1H
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng mãi mua để tết du xuân mà lâu quá chừng 😔
rumsfeld23
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mang động cơ Vario lên thì thôi rồi, 10 con Vario thì hết 7-8 bị bộ nồi... lổi tè le.
hoangvuong
TÍCH CỰC
4 năm
Mong honda lần này làm tốt tốt đi mình còn đổi con ab 125 2014 cùa mình.
minsun03
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn hài lòng với con 2019 . Dù biết 150 sẽ ra . Giờ nhìn xa hơn như Sh hay vespa chẳng hạn
Air Blade chỉ đi ngon đời 2010/2011 (hiện giờ nhiều con vẫn rất êm, lại đẹp và gọn), còn lại không ăn thua, máy móc chạy một thời gian kêu rào rào. Mà không hiểu sao xăng ngày càng đắt mà các hãng cứ đua nhau tăng dung tích buồng đốt làm gì ? Với con Air Blade tầm 100 hay 125cc là ổn lắm rồi.
Thắng trước vẫn là 1 piston, thắng sau vẫn là thắng đùm. Thôi thì có cái Abs đỡ buồn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019