Honda CBR150 'tạo dáng' giữa Sài Gòn

m1k2
13/2/2009 14:45Phản hồi: 30
Honda CBR150 'tạo dáng' giữa Sài Gòn
VNE-Không "hầm hố" như những chiếc Honda CBR phân khối lớn, chiếc môtô 150 phân khối này đã thỏa mãn phần nào thú chơi của giới mê xe khi chỉ cần sử dụng bằng lái thông thường hạng A1.
Honda CBR 150 được sản xuất và lắp ráp tại Thái Lan, với thiết kế khá nhỏ gọn so với những chiếc CBR "đàn anh". Trang bị động cơ DOHC dung tích 150 phân khối, hệ thống làm mát bằng dung dịch, chiếc xe có vân tốc tối đa lên đến 220 km/h. Sử dụng lốp không ruột cho cả hai bánh và thiết kế giảm xóc trụ cho bánh xe sau, Honda CBR 150 di chuyển khá linh hoạt. Theo Công ty TNHH Thành Công SG, đơn vị nhà nhập khẩu, Honda CBR 150 thích hợp với nhiều khách hàng mê môtô Sài Gòn.
Đức Quang
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chiếc xe good đấy nhưng cô người mẫu tên gì mà dễ thương vậy ta
xe nhìn cũng được à ,em thích mấy con cbr 10000c hơn
em lại thích cô ng mẫu hơn :baffled5wh:
hoangbk
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không biết cái nào đắt hơn nhỉ 😁
Không rõ con này có giá là bao nhiêu nhỉ?
cupid091190
ĐẠI BÀNG
15 năm
tầm 4000-4500$ thì phải đấy các bác à...
CBR 150 nói chung thì cái dáng đẹp, gọn thích hợp cho dân châu á mối tỗi bị nhiều ngừoi la ó vì cái dàn đầu trông chuối quá...
pham.huy
ĐẠI BÀNG
15 năm
4 ngàn thì em mua con cb400 chạy lén máy chú CS cung dc! heheh! nhưng công nhận. dàn đầu nhìn như novou!😁
Kiểu dáng nhỏ bé nhưng thiết kế đẹp, dòng CR 150 ko cần bằng A2 phần nào giải tỏa cho những anh em ham mê moto mà ko có điều kiện lấy bằng (chi phí quá mắc)
PS: Hôm trước đi xem con yamaha R6 600 cc giá 21.000 USD trên đường Nguyễn Cư Trinh, phải nói đúng tuyệt, con Honda gì đó ko biết tên 1000 cc thiết kế ko đẹp bằng. Em nghe đâu cần bằng A2 thì phải chi trên dưới 10 chai :baffled5wh: con trên là sự lựa chon tốt hơn khi mà em đả rủng rình... còn bây giờ thì chỉ biết ngắm và ngắm :biggrin9gp:
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Tháo "xẻng" ra cho nó tuyển bác ạ 😆
danh12
ĐẠI BÀNG
15 năm
đẹp wá trời luôn ,cô người mẩu củng đẹp nửa
khiếp , của đại gia sài thành nào vậy các bác ?
hieutq
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xe đẹp thật đấy. Giá tầm 4k Mỹ thì cũng khố bác múc được rồi
Cũng định bình phẩm vài câu cho có tụ, nhưng lại sợ bị lữ khách chê cười như trong chuyện mấy thàng mù tả con voi.
có tiền em tậu cả 2 hehe. Xe đẹp thật
chiếc xe đẹp thiệt, đẹp hơn cái máy bay ở cạnh 😃
E cũng có một con CR của HONDA muốn chia sẻ với các bác ^^!
dongtlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái đầu xem xấu quá hà, em thích 1 đèn. Keke!
Hình dáng thế này hợp với người Việt mình quá còn gì. Em cũng đang mơ một chú nhưng chưa biết giá cả thế nào nhỉ?
Nói thật nhìn ko đẹp cho lắm, chả ra phân khối lớn, ko ra phân khối nhỏ, nhìn từ dằng sau như con wave độ cao lên ấy. Nhìn cái ảnh đầu tiên cứ tưởng nó giống mấy em CBR vài trăm cc, được mỗi cái chắn dầu dưới xe là đẹp
Bác chủ thớt trích nguồn ở đâu mà nói vận tốc xe trên 220 km/h nhỉ 😔(, em cũng rất hâm mộ dòng mông to, nổ lớn (bản thân cũng đã sở hữu vài em) nhưng tốc độ 220 đối với CBR 150 thì em...pó tay toàn tập luôn.
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn nó ngầu quá mấy bác nhỉ ? Nhưng mà không đẹp = con Yamaha R6 thật .
SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này xấu lắm,nhỏ xíu ốm nhom ốm nhách à
Con này nhìn ngang thân thì ngầu nhưng đầu xe thì hơi... ẹ! Nhưng cũng đúng thôi vì còn này dáng nhỏ gọn nên mình nghĩ Honda thiết kế phần đầu nhỏ lại vậy cho cân xứng với thân xe 😁

Với lại theo kinh nghiệm của nhiều người chạy thử cho biết thì yên xe của chiếc này quá cao, ngồi cứ "nhổm nhổm" lên sao ấy. Qua Youtube xem thử thì thấy yên của nó đúng cao thật. Chắc là Honda thiết kế cho người lái dễ quan sát đường (vì con này thuộc dòng City Bike mà) :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019