Honda Civic 2016 tại Việt Nam không gặp lỗi phanh tay điện tử

levuongthinh
1/11/2016 9:43Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Civic VN ko dính phốt là tốt rồi, e đang tích lúa chờ e nó nên đọc tin này thấy nhẹ nhõm hẳn 😃
hoainam35
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung bản ở VN quá ngon rồi. Opt đủ xài và ko thừa
Milos Raonic
ĐẠI BÀNG
7 năm
em thấy honda đã cho đk lái thử, các bác cứ thử em nó vài lần xem bốc như lời đồn không
quanganh13
ĐẠI BÀNG
7 năm
E cũng tin là ở Vn ko dính phốt, những cái liên quan đến an toàn người tiêu dùng thì ko nói láo được đâu. Honda là hãng có uy tín ở Vn và ko coi rẻ người tiêu dùng như các bác nghi ngờ đâu 😃
Civic bản VN nhập nguyên chiếc từ Thái, nếu có lỗi thì bên Thái cũng phải thu hồi chứ ko hãng nào dám để xe dính phốt chạy nhông nhông ra đường đâu, đến lúc tai nạn thì bị kiện sập cty mất.
Xe ko dính lỗi là ngon rồi. E lại khôi phục tình yêu vào Civic :x
tienken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn, cái gì cũng có lý của nó cả. Nhiều opt ko xài đến đem về Vn lại bị chê thừa. Thậm chí ko có phanh điện tử mà dùng phanh côn cũng chả sao
Nhưng Civic ở Vn vẫn có Auto brake hold là chuẩn. Cái này lúc tắc đường xe tự giữ phanh chứ người lái ko cần đạp, e thấy rất phù hợp với VN
Cái gì ko cần thiết bỏ đi cho rẻ là đúng rồi, những cái hữu ích như giữ phanh tự động, giao tiếp bằng giọng nói, AHA, Cruise control… thì vẫn giữ là hợp lý
Milos Raonic
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế mới thấy ko có gì phải ghen tỵ với bên Mỹ cả 😁
E tin tưởng ở Honda, nói xe ko phốt là ko phốt.
tienken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe nhiều cảm biến là dễ hỏng lắm. Nói chung các tính năng an toàn thì ít cảm biến thôi, bản ở VN ko có e lại an tâm hơn
langanh11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy là tại cảm biến thôi nhỉ, ở Vn ko dùng thì ko hỏng
May quá nhà e đnag nhắm năm sau mua con này
xe cộ liên quan đến mạng sống nên mn cuống lên chả có gì sai, fc hòn đá đc phen hú vía. Em an toàn thì 3 làng (mua, bán và đa) đều vui
@Willbeatnoise vote bác. E cũng tin tưởng honda
mấy vụ thu hồi có phải mới gì, mấy hãng lớn lâu lâu cũng dính phót, vấn đề là xử lý thế nào thôi. Dù sao vẫn thích Honda
langanh11
ĐẠI BÀNG
7 năm
vụ này phát hiện sớm, thu hồi cũng nhanh, honda cũng đã trấn an kh, e thấy ko có gì phải lo
@langanh11 bác nói chuẩn, vụ này xử lý nhanh và cũng minh bạch, tranh thủ khoai ngô rồi quất em nó thôi
Thế thì e yeeb tâm rồi, cần chờ lái thử xong e sẽ quyết có mua e nó ko
langanh11
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Willbeatnoise quất luôn cho nóng đi bác ko phải ngại
@langanh11 quan trọng là em nó chưa về bác ạ 😆 nếu có e hốt cũng xin luôn
quanganh13
ĐẠI BÀNG
7 năm
xe ngon ko dính phốt lo gì. tự tin lên nào ae
Phuong Min
ĐẠI BÀNG